ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
08, พฤษภาคม 2024, 09:10:21 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่ใช้ msn hotmail และเมล์อื่น ทราบ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกที่ใช้ msn hotmail และเมล์อื่น ทราบ  (อ่าน 6776 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 08:54:17 pm »

เนื่องจากช่วงนี้มีเมล์มาชักชวนให้มาทำงาน พวกหาเงินผ่านเน็ตโดยไม่เสียค่าสมัคร และทำงานแค่วันละ2-3 ชม.
เป็นจำนวนมาก ปกติผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่เมื่อ2วันก่อน ผมลองคลิกเข้าไปกรอก มีแค่ กรอกอีเมล์และรหัสผ่านและยืนยันรหัสผ่าน
ระบบแจ้งกลับมาว่าจะติดต่อกลับภายใน 48ชม. หลังจากนั้นผมก็ยังใช้เมล์ได้ปกติ แต่เมื่อเช้าเข้าไปเพื่อเช็คเมล์
ปรากฎว่า เข้าไม่ได้เลย ระบบแจ้งว่า อีเมล์ของท่านถูกบล็อก จนขณะนี้ก็ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ แต่ยังดีที่ผมมีเมล์สำรองไว้
เลยอยากจะแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกไว้หน่อยว่าถ้าเจอ อีเมล์ชวนให้สมัครงานหารายได้พิเศษ ระวังไว้สักนิดหรืออย่าเปิดอ่าน
   ด้วยความปราถนาดี จากช่างเจี๊ยบปราจีน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:00:33 pm »

ขอบคุณครับ ใช่ชื่อมดดำมั๊ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

hivion
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:04:54 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน jay  เออแล้วท่านได้รับเครื่องมาทดสอบหรือยังครับ DM800HD มา Preview ให้ฟังด้วยนะครับท่าน jay ขอบคุณมากครับ
kim
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:07:12 pm »

ขอบคุณครับที่แจ้งเตือน
suvan
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:10:51 pm »

ขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:19:58 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับท่าน jay  เออแล้วท่านได้รับเครื่องมาทดสอบหรือยังครับ DM800HD มา Preview ให้ฟังด้วยนะครับท่าน jay ขอบคุณมากครับ
ยังเลยครับเพราะติดต่อเพื่อนที่จีนยังไม่ได้เลย แต่ได้เครื่องใหม่มาลองทดสอบแทน เป็น X BOX II  HD
ครับ ยังไม่มีเวลาเอาออกมาลองเลย เพราะช่วงนี้งานติดจานมีทุกวัน กลางคืนก็ต้องมานั่งซ่อมเครื่องให้ลูกค้าอีก
เพราะมีลูกค้าจากจังหวัดอื่นๆส่งมาซ่อมเยอะครับ เอาไว้ได้เครื่องมาก่อนจะเอามาลองเล่นให้ชมกันครัล
 ตอบ ท่านดาวดวงใหม่ของวงโคจร ไม่ได้ชื่อมดดำครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 10:09:34 pm »

สุดยอดเลยท่าน jay ถ้ามีเวลาเอาเครื่อง X BOX II  HD มาลองแล้วเป็นอย่างไร ท่านอย่าลืมเอามาบอกเล่าให้เพื่อน ๆ ที่กำลังสนใจเครื่องรับระบบ HD ได้ฟังเพื่อเป็นข้อมูลในการประกอบการตัดสินใจด้วยนะท่าน jay เพื่อเป็นวิทยาทาน ขอบคุณครับท่าน
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 10:28:12 pm »

ผมส่งสแปมเป็น คุณหมวย ไปให้มันทุกวัน 555 บางรายแม่งฟอร์เวริดกลัมมาต่อว่าอีกนะ ผมงี้นั่งท้องแข็ง  ใครสนใจส่งเมล์มาจะส่งไปให้แต่อย่าคลิกเปิดนะ จะโพสท์ในนี้กลัวว่าใครจะไปคลิกเปิดดูอ่ะ
Comsat125
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 07:53:09 am »

ขอบคุณ
tgodd
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 08:05:08 am »

เนื่องจากช่วงนี้มีเมล์มาชักชวนให้มาทำงาน พวกหาเงินผ่านเน็ตโดยไม่เสียค่าสมัคร และทำงานแค่วันละ2-3 ชม.
เป็นจำนวนมาก ปกติผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ แต่เมื่อ2วันก่อน ผมลองคลิกเข้าไปกรอก มีแค่ กรอกอีเมล์และรหัสผ่านและยืนยันรหัสผ่าน
ระบบแจ้งกลับมาว่าจะติดต่อกลับภายใน 48ชม. หลังจากนั้นผมก็ยังใช้เมล์ได้ปกติ แต่เมื่อเช้าเข้าไปเพื่อเช็คเมล์
ปรากฎว่า เข้าไม่ได้เลย ระบบแจ้งว่า อีเมล์ของท่านถูกบล็อก จนขณะนี้ก็ยังหาทางแก้ไขไม่ได้ แต่ยังดีที่ผมมีเมล์สำรองไว้
เลยอยากจะแจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกไว้หน่อยว่าถ้าเจอ อีเมล์ชวนให้สมัครงานหารายได้พิเศษ ระวังไว้สักนิดหรืออย่าเปิดอ่าน
   ด้วยความปราถนาดี จากช่างเจี๊ยบปราจีน
ขอบคุณ ช่างเจี๊ยบน่ะครับ แต่ผมสงสัยว่าระดับช่างเจี๊ยบแล้ว จะมาสนใจพวกนี้ได้ไง....ล้อเล่นครับ ผมเห็นว่าช่างเจี๊ยบ เป็นคนที่มีอัธยาศัยดีครับ
utt
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 08:46:00 am »

ขอบคุณมากครับที่แจ้งให้ทราบ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 09:44:20 am »

ขอขอบคุณที่แบ่งปันขั้อมูลดีๆกับเพื่อนๆสมาชิกครับ..
t_rapol
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 11:58:56 am »

ขอบคุณครับเรามีวิธีบล๊อคเมล์พวกนี้ไหม รำคาญเหมือนกัน
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 06:45:58 pm »

ร้านช่างเจี๊ยบอยู่แถวไหนครับผมก็คนปราจีนเหมือนกันผมอยู่อ.ศรีมหาโพธิครับ
jay
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 08:28:59 pm »

ร้านช่างเจี๊ยบอยู่แถวไหนครับผมก็คนปราจีนเหมือนกันผมอยู่อ.ศรีมหาโพธิครับ
ตามนี้เลย ครับมีหลายท่านแวะมาเยี่ยม รวมทั้ง คุณเก่ง อยุธยา   สายัณต์ นาดี
เป็นร้านเล็กๆครับเน้นงานซ่อมมากกว่า http://www.boransat.net/board/index.php?topic=20709.0
jay
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 09:07:00 pm »

โดนบล็อกกันเป็นว่าเล่น ไม่รู้เกิดอะไรขึ้น เดือดร้อนกันทั่วหน้าครับ ลองอ่านดู ผมหาวิธีแก้สารพัด
แต่ก็ยังใช้งานไม่ได้ http://tech.mthai.com/software/5402.html
PUI..SAT
Support Member
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #16 เมื่อ: 30, เมษายน 2011, 10:15:22 am »

ขอบคุณค่ะ

พีแอนด์พี อีเล็คโทรนิคส์  สาขา1 เมืองนนทบุรี  02-573-3410 สาขา2 จตุจักร กทม. 02-954-3702
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, เมษายน 2011, 01:00:03 pm »

ตามนี้เลย ครับมีหลายท่านแวะมาเยี่ยม รวมทั้ง คุณเก่ง อยุธยา   สายัณต์ นาดี
เป็นร้านเล็กๆครับเน้นงานซ่อมมากกว่า http://www.boransat.net/board/index.php?topic=20709.0
มีโอกาสจะแวะไปเยี่ยมครับท่านเจี๊ยบ
CHITSANUPONG
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 01, พฤษภาคม 2011, 10:40:41 am »

คุณ jayบอกเบอร์ทาง  EAKkick@hotmail.com กำลังสนใจ

jay
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 03, พฤษภาคม 2011, 10:24:05 pm »

คุณ jayบอกเบอร์ทาง  EAKkick@hotmail.com กำลังสนใจ
สนใจเรื่องอะไรครับท่าน มีอะไรสอบถามมาได้เลยครับ 0879977166
ปล.แจ้งเพื่อนสมาชิกและลูกค้าเก่า ตอนนี้อีเมล์เดิมกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมแล้วครับ หลังจากทำการกู้คืนผ่านทางระบบ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์