ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 10:15:53 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องรุ่นนี้ทำผมงานเข้าจริงๆ (อ่านกันเล่นๆครับ)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรุ่นนี้ทำผมงานเข้าจริงๆ (อ่านกันเล่นๆครับ)  (อ่าน 3714 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 09:28:37 pm »

เห็นบอร์ดถามตอบเงียบๆเลยมาเล่าสู่กันฟังครับ
เมื่อเช้ามีลูกค้าสาวอ้วนขับรถเก๋งมาจอดหน้าร้านถามติดจาน ผมก็เลยให้คำแนะนำไป สรุปลูกค้าต้องการติดจานดำ
แบบ ชัดล้านเปอร์เซ็น แต่ที่ร้านไม่ได้ขายเพราะเขาขายส่งให้ผมแพง ผมเลยเสนอจัดชุดจานไดน่าเครื่องและหัวรับ
เป็น ไอเดียOTA ซึ่งผมเองไม่เคยติดยี่ห้อนี้ให้ลูกค้า หลังจากตกลงราคากันแล้วผมก็วิ่งไปเอาของ เห็นจานไดน่า
5ฟุตรุ่นนี้ขาตั้งใหญ่ประมาณ2นิ้ว เขาจัดเป็นชุดไว้ ไม่แยกขาย และเหลือแค่3ชุดผมเลยเอาหมดเลย(กะเอามาทดลองด้วย)
หลังจากได้ของแล้วผมก็กลัมมาเอาเครื่องมือที่ร้าน คราวนี้ไม่ลืมอะไรแล้วครับ ไปถึงบ้านลูกค้าเจ้าของบ้านออกมาเห่าต้อนรับก่อนเลย
(หมา3ตัว) ลงจากรถได้ก็ดูทำเลติดตั้ง แล้วก็ลงมือ ติดขาตั้งจานก่อนเลย แล้วค่อยมาประกอบจาน มีกองเชียร์บ้านข้างๆมายืนดู
ติดจานพร้อมสายปรับแต่งแบบคร่าวๆแล้วลองเอากล่องมาเสียบดูสัญญาณได้90กว่าๆแต่คุณภาพ35 ปรับก้มเงยซ้ายขวานิดหน่อย
ได้สัญญาณ99คุณภาพ98 จัดการล็อคน็อตให้แน่นทุกตัว แล้วเดินสายตีกิ๊บให้เรียบร้อย ตอนจะเปิดเครื่องนี่สิ ไทยมุง(ลาวด้วย)
มามุงดูเหมือนไม่เคยเห็น  เปิดเครื่องขึ้นมามันจะม่โลโก้ idea แล้วมันก็otaและมีคำว่า **ซินเจียยู่อี่ ซินนีฮวดไช้ **ตรงนี้แหละครับ
ที่เจ้าของบ้านชอบมากๆ เพราะเขาเป็นคนจีนครับ เท่านั้นแหละ งานเข้าเลย พี่น้องของบ้านนี้บ้านอยู่ใกล้กัน สั่งติดอีก2หลังทันที
ผมติดบ้านแรก 10โมงเช้าบ้านที่2เที่ยงครึ่ง บ้านที่3 บ่าย2โมงครึ่ง เสร็จตอนเกือบ5โมงเย็น  ไม่ได้กินข้าวเที่ยง กลับบ้านแทบเป็นลม
เพราะทำงานคนเดียว กินคนเดียว ใช้คนเดียว แต่พอมานับเงินค่าแรงแล้วหายเหนื่อย เพราะเจ้า ไอเดีย ชัดไม่กลัวฝน แท้ๆเลย (สิ้นเดือนมีออเดอร์ติดจานพร้อมเครื่องรุ่นนี้อีก6ชุดครับ)
ปล. เห็นบอร์ดเงียบๆ เลยมาเล่าสู่กันฟังครับ เพื่อนสมาชิกที่อ่านแล้ว  ติชมหรือแน่ะนำกันได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 09:43:16 pm »

ก็เลยขอเล่าต่อหน่อยนึงนะครับ เวลาที่เราเอาสติ๊กเกอร์ เบอร์โทรเรามาแปะที่หลังเครื่อง พอมันโดนความร้อนจากเครื่องนานๆ ไปตัวหนังสือก็ลบ และกรอบ ทีนี้ก็เลยเอาชื่อเราและเบอร์โทรขึ้นแทนซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ....เล่ามาแล้วก็เลยจะถามบ้าง ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เพราะยี่ห้อที่มีสาวมิสทีน
เขาบอกว่าจะมีการออกตรวจจับลิขสิทธิ์   มันคาใจน่ะครับ ขนาดซื้อรถยนต์ 7-8 แสน ยังดัดแปลงได้เลย นี่แค่เอาชื่อร้านกะเบอร์โทรขึ้นโชว์ จะมาจับกันแร้วเรอะ.........
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

hivion
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 10:03:10 pm »

ถ้าทำแบบนั้นจริงผมว่ามันก็เกินไปครับ อุตส่าห์ช่วยกระจายสินค้าให้ทั้ง ๆ ที่เราก็ซื้อของ ๆ ทางบริษัทด้วยวิธีการสุจริตไม่ได้ไปยักยอกมาซะหน่อย อย่างนี้ทำให้เสียความรู้สึกมาก ๆ เลย ถ้าจะมาตรวจจับลิขสิทธิ์เพียงแค่เอาชื่อร้านและเบอร์โทรของทางร้านขึ้นโชว์
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 10:04:29 pm »

ก็เลยขอเล่าต่อหน่อยนึงนะครับ เวลาที่เราเอาสติ๊กเกอร์ เบอร์โทรเรามาแปะที่หลังเครื่อง พอมันโดนความร้อนจากเครื่องนานๆ ไปตัวหนังสือก็ลบ และกรอบ ทีนี้ก็เลยเอาชื่อเราและเบอร์โทรขึ้นแทนซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ ....เล่ามาแล้วก็เลยจะถามบ้าง ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่า เพราะยี่ห้อที่มีสาวมิสทีน
เขาบอกว่าจะมีการออกตรวจจับลิขสิทธิ์   มันคาใจน่ะครับ ขนาดซื้อรถยนต์ 7-8 แสน ยังดัดแปลงได้เลย นี่แค่เอาชื่อร้านกะเบอร์โทรขึ้นโชว์ จะมาจับกันแร้วเรอะ.........
เรื่องนี่ผมไม่ทราบจริงๆครับ ที่ร้านผมไม่ค่อยได้ติดจานดำ นานๆมีมาบ้าง แต่ยี่ห้อนี้ผมพึ่งติดเป็นเครื่องแรก และคิดว่าหาสัญญาณง่าย
กว่ารุ่นอื่นๆครับ เหมาะสำหรับช่างใหม่หัดติดจานครับ
kusalodom
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 10:06:56 pm »

เอาเบอร์กะชื่อร้านใส่ได้ครับ แต่มันโอทีเอที มันก็หายไปหมดครับ

ถ้าอยากให้คาไว้ต้องหายี่ห้อที่โอทีเอแล้วไม่ยุ่งกะโลโก ตอนนี้เท่าที่รู้มีอินโฟแซทครับ

stalllll
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, กุมภาพันธ์ 2011, 11:37:12 pm »

อนาคตอาเสี่ยคับ ยินดีด้วยคับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2011, 09:31:28 pm »

ตกลงจานไดน่าแล้วเครื่องรับรุ่นไหนกันครับเครื่องไอเดียรุ่นท๊อปเท็นหรือเปล่าเพราะรุ่นนี้ขายดี

แต่ไม่ค่อยเห้นไปจัดคู่กับจานไดน่านะ
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, กุมภาพันธ์ 2011, 10:00:27 pm »

เครื่องตัวนี้ครับ RECEIVER M-SATTEL ONE-1 (OTA)
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2011, 09:53:56 am »

มีไทยแซทอีกตัวครับที่อยากแนะนำ OTA โลโก้ไม่หาย
pord_13
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2011, 01:49:13 pm »

ถ้าติดไม่ทันโทรมาบอกผมด้วยนะ

ตอนนี้นั่งตบยุงเต็มกระสอบละ สิ้นเดือนจะเอาไปแลกข้าวกิน .....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์