ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, พฤษภาคม 2024, 01:11:14 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนสอบถามปัญหากล่องฟ้าหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามปัญหากล่องฟ้าหน่อยครับ  (อ่าน 2013 ครั้ง)
ote19
Newbie
*

« เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 01:11:15 pm »

พี่ๆ ท่านใดพอทราบบ้างครับ

ผมใช้กล่องฟ้า พ่วง Z 4 HD ดู พี่สองอยู่

ตอนนี้ยังดูได้เกือบทุกช่อง รวม HD 3 ช่อง

แต่ทำไมถึงดูช่องหนังทั้งไทยและเทศ แต่ละช่องไม่ได้เลย ทั้งๆ ที่ตรวจดูแล้วความชัดของสัญญาณอยู่ในเกณฑ์สูง

ขอบคุณที่เข้ามาตอบครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 02:32:13 pm »

ลองสแกนช่อง  ใหม่ซิ ครับ

แล้วลองสังเกตุดูว่า ทำมัยช่องเก่าดูไม่ได้ ช่องแสกนใหม่มาดูได้  ทั้งที่ความถี่เหมือนกัน  ค่าอื่นๆ เหมือนกันมั๊ย  ถ้าลองสังเกตุดูจะได้ความรู้เพิ่มเติม ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ote19
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, พฤษภาคม 2012, 03:08:49 pm »

ขอบคุณพี่บานชื่นครับ เดี๋ยวจะลองไปทำดูครับ
ote19
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, พฤษภาคม 2012, 08:48:35 pm »

ว้า .. ผมไปลอง Scan ดูแล้ว ช่องหนังยังไม่ขึ้นซักที

ไม่ทราบว่าควรทำยังไงต่อครับ ต้องเอาเจ้ากล่องฟ้า ไปให้ช่างดูหรือเปล่า

(ปัจจุบันช่างที่เคยติดตั้งให้ ได้ย้ายไปอยู่ต่างจังหวัดซะแล้วด้วย)
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2012, 02:11:30 pm »

กล่องฟ้า หมายถึง BB2 ป่าว  วันนี้ลองไปสองเครื่อง มันก็ดูได้ปกติครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2012, 02:15:57 pm »

ตั่งสัญญาญดาวเทียม ABS1 ได้สัญญาญเท่าไรครับ   โดยทั่วไปอยู่ที่ ประมาณ 65 ถ้าอยู่ไม่ไกลเดียวดูให้ครับ
ote19
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, พฤษภาคม 2012, 05:32:38 pm »

เรียน พี่บานชื่นครับ

ขอโทษครับที่เข้ามาตอบช้า สรุปว่าเครื่อง BB2 ครับ

และเมื่อกลางวัน ช่างที่เคยติดตั้งให้ผม เขาโทร.มาหาผมแล้ว

เขาแจ้งว่า ทางเจ้าของสัญญาณ เขาปรับปรุงระบบเมื่อคืนอยู่ เลยทำให้ดูไม่ได้

(มิน่า scan แล้ว ช่องภาพยนตร์ก็ยังไม่มา)

ตอนนี้กลับมาบ้านแล้วลองเปิดดู ดูได้เท่าที่เคยดูแล้วครับ (รวมช่องหนังต่างๆ ด้วย และ hd อีก 3 ช่อง)

แต่เห็นมีช่องเพิ่มอีกเพียบ ทั้งประเทศเพื่อนบ้าน , รายการที่มีอยู่ใน C Band และ hd อื่นๆ อีกหลายช่อง

แต่ดูช่องใหม่ๆ ที่เพิ่มมาดังกล่าวไม่ได้ครับ --> ท่านพี่บานชื่นมีวิธีทำให้ดูช่องที่เพิ่มมาได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับพี่สำหรับคำแนะนำครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์