ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 09:32:23 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามระบบเน็ทที่ทุกๆท่านใช้กันหน่อยซิครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามระบบเน็ทที่ทุกๆท่านใช้กันหน่อยซิครับ  (อ่าน 3380 ครั้ง)
udomboy
Special Member
*

« เมื่อ: 21, มิถุนายน 2011, 11:07:18 pm »

ผมใช้เน็ท 3BB ครับ แต่ก่อนใช้ belkin แบบตัวเดียวก็ดีนะครับแต่อยู่ได้ไม่กี่เดือนก็รวน ตั้งแต่นั้นมาก็ลองศึกษาดูมีคนบอกว่าใช้ modem กับ wireless access point แยกกันจะดีกว่า จึงลองเปลี่ยนเป็น modem ของ linksys และก็ใช้ wireless access point ของ tp link ครับ ปรากฎว่าดีเกินคาดเลยครับ ปัญหา net หลุดหรือเปลี่ยนช่องช้าไม่เกิดเลย(ใช้กับ dm 500s)สัญญาณ wireless ก็ครอบคลุมพื้นที่มากกว่า อยากถามครับว่าพี่ๆน้องๆของบอร์ดโบราณใช้เน็ทของค่ายไหน ต่อเน็ทแบบไหน ใช้ modem กับ wireless access point แยกกันหรือเป็นตัวเดียวกัน ของยี่ห้อหรือรุ่นอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chokelfc
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 12:21:30 am »

ปัจจุบันใช้ ADSL wireless router all-in-one ของ 3Com 4 ปีกว่าแล้วยังไม่เจ๊ง ทนดีจริง ตอนแรกใช้ TOT หลุดบ่อย สองปีหลังใช้ 3BB แทบไม่ค่อยมีปัญหาเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
us901
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 06:49:01 am »

ตอนแรกใช้ TOT เหมือนกีนครับ ห่วยแตกครับ
มาใช้ 3BB ไม่มีปัญหาเลยครับ
addy
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 07:52:07 am »

aircard + edge
kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 08:03:47 am »

ผมว่าต้องแล้วแต่บางที่บางจังหวัดมั้งครับ ของผมใช้TOT ตั้งแต่ความเร็ว 2 แมก +โทรฟรี โมเต็มตอนนั้น DB120 จนขณะนี้ ปรับเป็น 6 แมก  Wireless ADSL modem แล้ว ไม่เคยหลุดเลย ความเร็วก็เฉียดเต็มสป๊ดตลอด (เขตราษร์บูรณะครับ)
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 08:57:31 am »

ผมว่าต้องแล้วแต่บางที่บางจังหวัดมั้งครับ ของผมใช้TOT ตั้งแต่ความเร็ว 2 แมก +โทรฟรี โมเต็มตอนนั้น DB120 จนขณะนี้ ปรับเป็น 6 แมก  Wireless ADSL modem แล้ว ไม่เคยหลุดเลย ความเร็วก็เฉียดเต็มสป๊ดตลอด (เขตราษร์บูรณะครับ)
เห็นด้วยครับ ผมก็เขตกรุงเทพเหมือนกัน

rambo
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 03:38:45 pm »

ผมก็ใช้ของ TOT เหมือนกันครับความเร็ว 6 แมก จะมีปัญหาบ้างช่วงฝนตกหนัก ความเร็วที่วัดได้ก็โอเคครับ อยู่แถวลาดพร้าว.
TEE007
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, มิถุนายน 2011, 07:41:41 pm »

TOT ครับไม่มีตัวเลือก แต่ก็ OK
nirut
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2011, 11:59:24 am »

ยืนยันครับผมก้อใช้ TOT ครับ สุดยอดเลยท่าน Down Speed=8M มา 2-3M UP Speed=1M มา300K ที่ผมใช้เพราะสุดยอดจริงๆเลย 30วัน ไม่ได้ใช้{เพราะว่าใช้ไม่ได้} โดยรวมแล้ว เกือบ 10วัน 3BB เหรอ ไม่ได้ตังค์ผมหรอก {เพราะเขาไม่มีขายผมน่ะครับ 555}
jsan
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2011, 12:11:10 pm »

ตอนที่ตอบนี่ก็ใช้ TOT เหมือนกันครับ ช้าค่อดๆ แถมตอนนี้ออกเวปนอกไม่ได้อีก

เบื่อละเนี่ย ที่เลือกเจ้านี้เพราะตอนนั้น 3BB กำลังมีปัญหาถอดสายดึงปลั๊กกันอยู่

เลยเอา TOT มาก่อน อีกไม่กี่เดือนเอง ทนเอา เดี๋ยวเปลี่ยนแน่ๆ ครับ

ปล.แถวนี้ได้แค่ 2 เจ้านี้ครับ สุดยอดปรารถนาผมคือ CAT ครับ เฮ้ออ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์