ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 05:02:11 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องรับทีวีดิจิตอลมีเครื่องไหนน่าเล่นบ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องรับทีวีดิจิตอลมีเครื่องไหนน่าเล่นบ้างครับ  (อ่าน 16080 ครั้ง)
atisat55
Hero Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 02:03:05 pm »

ตัวนี้ก็ดูดี ตัวโน่นก็ดูดี ตัวนี้ก็ดัง ยี่ห้อโน่นก็มาแรง

เงิน 690 บาท ไปแลกกับยี่ห้อแปลกๆ............คุณแน่ใจหรือยังว่าเค้าจะอยู่กับคุณ ถึง 2 ปี

ก่อนจะซื้อ ตัวไหน ยี่ห้อไหน ควรเลือกซื้อดีๆ นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dargon7
Hero Member

« ตอบ #41 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 02:08:11 pm »

แต่ละรุ่น มันรับประกนกี่ปี กันละนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
Special Member
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 02:19:53 pm »

กสทช.ก็บังคับทุกบริษัท แต่จะสั่งเขาได้ไหมอีกเรื่อง ไหนจะจ่ายค่านายหน้าให้ อบต. อสม. ผู้ใหญ่บ้าน แล้วแต่ว่าจะหาใคร ส่วนใหญ่ อสม.

iceza50
Hero Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 02:43:50 pm »

ตัวนี้ก็ดูดี ตัวโน่นก็ดูดี ตัวนี้ก็ดัง ยี่ห้อโน่นก็มาแรง

เงิน 690 บาท ไปแลกกับยี่ห้อแปลกๆ............คุณแน่ใจหรือยังว่าเค้าจะอยู่กับคุณ ถึง 2 ปี

ก่อนจะซื้อ ตัวไหน ยี่ห้อไหน ควรเลือกซื้อดีๆ นะครับ

อันนี้จริงครับ

บางทีกล่องที่แลกได้เลย นี่
ฟังก์ชั่น ลูกเล่น ต่างๆ หน้าจอ ยังไม่มีเล้ยยยยย

แล้วยิ่ง ยี่ห้อแปลกๆ ด้วยล่ะก้อ

ตัวใครตัวมันครับ
montreez
Jr. Member
**

« ตอบ #44 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 03:28:11 pm »

รูปมามั้ย
อันนี้ก็ออกใหม่ 690 บาท ท่าทางจะดีนะ คงต้องลอง
ตัวนี้ก็ดูสวยน่าใช้ดี ไม่ทราบสเปคเป็นไง ภาพสวยมั๊ย แล้วตัวนี้น่าสนมั๊ยครับ http://hdplayerthailand.com/review_detail.asp?topic_id=1683
มี ir ext ด้วยนะเออ
http://www.digitalthaitv.com/b/board/48/STRONG-POP-1.html
somchai
Newbie
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 04:17:55 pm »

ต่างจังหวัดเลือก ยีห้อที่ Support firmware นะครับ ด้านเทคนิคอาจมีการปรับปรุงและเปลี่ยนแปลงครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 08:12:35 pm »

แต่ละยี่ห้อตอนนี้ มักจะไม่มีสเปคมาบอก เอารูปสวยเข้าไว้ ข้างในไม่รู้

สงสัยว่าทำไมกล่องหลายยี่ห้อมันหมดเหลี่ยมกันแล้วเหรอ
dargon7
Hero Member

« ตอบ #47 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 09:13:40 pm »

แล้วเราจะเลือกยังไงว่าอันไหนชัดกว่ากัน เฮ้อ
champ007
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 10:01:13 pm »

แล้วเราจะเลือกยังไงว่าอันไหนชัดกว่ากัน เฮ้อ
น่าจะพอๆๆกัน แต่น่าจะเเข่งกันที่จูนเนอร์รับสัญญาณอ่อนได้ดี รับครบทุก MUX
dargon7
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2014, 08:32:57 am »

น่าจะพอๆๆกัน แต่น่าจะเเข่งกันที่จูนเนอร์รับสัญญาณอ่อนได้ดี รับครบทุก MUX
ท่านchamp แนะนำหน่อยเครื่องไหนที่รับสัญญาณอ่อนได้ดี รับครบทุก MUX จะไปแลกแล้วครับ
champ007
Hero Member

« ตอบ #50 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2014, 09:31:20 am »

รออีกหน่อยผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัล ผมยังไม่ได้คูปอง แต่ในใจมี thaisat ที่จะมารุ่นใหม่กับ ipmcombo 3ใน1
satellite home
Hero Member

« ตอบ #51 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2014, 07:26:51 pm »

เครื่องสามารถรุ่นใหม่ดูน่าสนใจนะครับแถมมีหลายรุ่นให้เลือก
rainbow
Jr. Member
**

« ตอบ #52 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 06:41:34 am »

DUNE TV102 DVB-T2
http://www.digilifegadget.com/14253596/dune-tv-102-dvb-t2

surachai_pal
Special Member
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 06:57:56 am »

===================================================================

ผมก็สนใจเครื่อง Strong  แต่มีประสบการณ์ไม่ดี กับเครื่องของสามารถ พวก Samart DTH , Samart COSHIP
ที่ลอยแพ ไม่แก้ไขปัญหา  คนซื้อไปดูอะไรไม่ได้

===================================================================

wish
Hero Member

« ตอบ #54 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 01:44:48 pm »

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ 2 เครื่องครับ เครื่องนึงเป็นเฟิมแวร์ไนท์ตี้ช็อป มีiptv ดูซีรี่ย์เพียบ ไว้บ้าน ส่วนอีกเครื่องofficial firmware ไว้ใช้ในรถ ดูหนังฟังเพลงดูทีวีใช้ได้ครับ
tenvine
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 03:38:32 pm »

รุ่นนี้ผมใช้อยู่ 2 เครื่องครับ เครื่องนึงเป็นเฟิมแวร์ไนท์ตี้ช็อป มีiptv ดูซีรี่ย์เพียบ ไว้บ้าน ส่วนอีกเครื่องofficial firmware ไว้ใช้ในรถ ดูหนังฟังเพลงดูทีวีใช้ได้ครับ
ภาครับสัญญาณไวดีมั้ยครับสำหรับ DVB-T2 และรับได้ครบทุก MUX มั้ยครับกำลังสนใจครับ
wish
Hero Member

« ตอบ #56 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 08:27:36 pm »

ภาครับสัญญาณไวดีมั้ยครับสำหรับ DVB-T2 และรับได้ครบทุก MUX มั้ยครับกำลังสนใจครับ
ภาครับสัญญาณไวดีมั๊ย ไม่เคยเทียบกับกล่องอื่น แต่ผมว่าก็โอเคนะครับ ช่วงก่อนรับสัญญาณได้นิ่ง ดีกว่านี้ ช่วงนี้มันรับแย่กว่าเดิม ผมใช้เสาแบบติดกระจกภายในรถครับ ช่วงก่อนหน้ารถวิ่งไม่เกิน 80 ดูได้ค่อนข้างนิ่งเป็นบางช่อง ช่วงนี้กระตุกหมด สแกนเจอ30 ช่องก็รับได้หมดนะครับ แต่รถวิ่งยังไม่ค่อยเวิล์ค
prab
Sr. Member

« ตอบ #57 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 08:34:20 pm »

อยากได้สักกล่อง มีแต่กล่องดาวเทียมครับ
tenvine
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 10:34:39 pm »

ภาครับสัญญาณไวดีมั๊ย ไม่เคยเทียบกับกล่องอื่น แต่ผมว่าก็โอเคนะครับ ช่วงก่อนรับสัญญาณได้นิ่ง ดีกว่านี้ ช่วงนี้มันรับแย่กว่าเดิม ผมใช้เสาแบบติดกระจกภายในรถครับ ช่วงก่อนหน้ารถวิ่งไม่เกิน 80 ดูได้ค่อนข้างนิ่งเป็นบางช่อง ช่วงนี้กระตุกหมด สแกนเจอ30 ช่องก็รับได้หมดนะครับ แต่รถวิ่งยังไม่ค่อยเวิล์ค
[/quote]
ครับผม
Cloud TV T2A เทียบกับตัว dune hd 102 แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับโดยรวม
tenvine
Newbie
*

« ตอบ #59 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2014, 10:38:05 pm »

[/quote]
ครับผม
Cloud TV T2A เทียบกับตัว dune hd 102 แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับโดยรวม
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์