ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 06:18:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สงสัยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ  (อ่าน 2795 ครั้ง)
areenuwat
Newbie
*

« เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2010, 08:17:47 am »

ณ ตอนนี้ เราจะติดจานเพิ่มเพื่อดูบอล แต่ไม่รู้จะติดอะไรดี  True เสียรายเดือน  กับตั้งจานใหม่แต่ไม่รู้จะดูจากดาวอะไรดี เห็นว่ามีอยู่ 2 ดาว เพราะเห็นว่าต้องมีเครื่องรับที่ใส่รหัสดู แต่เห็นว่า รหัสโดนเปลี่ยนตลอด แล้วท่านใดรู้บ้างไหมว่าถ้าจะติดเพิ่มจะติดอะไรดี เพราะไม่ได้ดูทุกวัน ไม่อยากเสียตังรายเดือน นะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jodgerd
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2010, 04:13:48 pm »

ผมว่าตอนนี้ช่องไหนๆก็หาที่พึ่งได้ยาก   TVS  ก็ถ่ายประมาณ 1-2 คู่  GTV  ก็เปลี่ยนคีย์บ่อย  และตอนนี้  MNC ก็มาเปลี่ยนคีย์อีก   ผมว่าทางที่ดีดูเสียสตังค์สบายสุดๆ   ถ้ามีกำลังทรัพย์มากหน่อยก็ทุยวิชั่น  ถ้ามีกำลัง
ทรัพย์น้อย ก็เวียดนามละครับท่าน

อยากทราบครับ เวียดนามใช้จานอะไร และตัว receiver ใช้ตัวไหน ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
แต่อยากรู้ งบประมาณ นะครับ (ถ้าจะติดดู เวียดนาม รวมๆ แล้ว ต้องมี งบประมาณ ประมาณเท่าไร)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
areenuwat
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 09:00:29 am »

ผมว่าตอนนี้ช่องไหนๆก็หาที่พึ่งได้ยาก   TVS  ก็ถ่ายประมาณ 1-2 คู่  GTV  ก็เปลี่ยนคีย์บ่อย  และตอนนี้  MNC ก็มาเปลี่ยนคีย์อีก   ผมว่าทางที่ดีดูเสียสตังค์สบายสุดๆ   ถ้ามีกำลังทรัพย์มากหน่อยก็ทุยวิชั่น  ถ้ามีกำลัง
ทรัพย์น้อย ก็เวียดนามละครับท่าน

อยากทราบครับ เวียดนามใช้จานอะไร และตัว receiver ใช้ตัวไหน ผมไม่ทราบจริงๆ ครับ
แต่อยากรู้ งบประมาณ นะครับ (ถ้าจะติดดู เวียดนาม รวมๆ แล้ว ต้องมี งบประมาณ ประมาณเท่าไร)
แล้วดาวเวียดนามต้องใช้อะไรบ้างครับ  แล้วงบประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้ครับ เผื่อเป็นตัวเลือก
LDTV
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 09:29:04 am »

อ้างถึง

อ้างถึง
แล้วดาวเวียดนามต้องใช้อะไรบ้างครับ  แล้วงบประมาณเท่าไหร่ครับ อยากรู้ครับ เผื่อเป็นตัวเลือก

http://www.satthai.tv/2008/smartcard_vtvhd.php
http://www.satthai.tv/2008/smartcard_kplus.php
http://www.satthai.tv/2008/smartcard_vtv.php
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์