ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 05:40:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สงสัยครับว่า Openbox S9 นี่สามารถดู ช่อง HD เวียดนามได้หรือเปล่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับว่า Openbox S9 นี่สามารถดู ช่อง HD เวียดนามได้หรือเปล่า  (อ่าน 3854 ครั้ง)
pairat.c
Newbie
*

« เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 09:57:14 am »

เมื่อวานนี้ ผมติดจานรับ Vinasat เรียบร้อยครับ สัญญาณได้ที่ 82-84 ส่วนคุณภาพได้ที่  80-84 (ผมรู้สึกว่า OK และ)

1. ลองเปิดดูช่อง VTC เช่น vtv1,vtv2,vtv3,vtv4 และก็ช่องทั่วไป เช่นช่องละครเวียดนาม และอีกประมาณหนึ่งดูได้ครับ ชัดเจนดีไม่กระตุก
แต่พอลองเปิดช่อง ESPN , CNN , Cartoon Network ,HBO , Star Sport , VTC hd1 , VTC hd2 และกลุ่มช่องใหญ่ๆ พวกนี้ (ช่อง hd และแม้กระทั่งช่อง sd ก็ไม่มีภาพ) มันจอมืดอ่ะครับ  ผมจะต้องปรับแก้ตรงไหนอีกมั้ยครับ  ตอนที่ True ยังไม่ Block ก่อนหน้านี้ ยังดูช่อง HD ได้ไม่มีปัญหา (เครื่องไม่เสียแน่นอนครับ) ของผมเป็นเครื่อง Openbox S9 ครับ

ถ้า Openbox S9 ดู เวียดนามได้ปกติ ผมก็ต้องแก้ไข ยังงัย ตรงไหนครับ

รบกวนขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
akanitnuu
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 10:07:39 am »

S9 ดูได้ปกติ แต่ช่องพวกนี้เข้ารหัสครับ... สังเกต จะมี เครื่องหมายดอลล่าต่อท้ายรายการช่องนั้นๆ
หาบ้านเช่าแล้วจะดูได้...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pann
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 10:13:12 am »

masterbox HD ดูได้ครับ
jarasak
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 10:20:06 am »

ตอนที่ True ยังไม่ Block ก่อนหน้านี้ ยังดูช่อง HD ได้ไม่มีปัญหา ดูผ่านบ้านเช่าหรือยังไง S9 รับช่อง HD ได้แน่นอน
pairat.c
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 10:22:29 am »

ตอนนี้ผมก็ใช้ code บ้านเช่าอยู่ครับ ทางบ้านเช่าเค้า บอกว่า code เค้า set รับ ได้ทั้ง vtc และ k+
ถ้าท่านว่าดูได้ งั้นช่วยแนะนำว่าต้องปรับแก้ตรงไหนอีกครับ หรือเป็นที่ ไฟล์เรียงช่อง ไม่สมบูรณ์ครับ

pairat.c
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 11:25:57 am »

ติดต่อบ้านเช่าแล้วครับ ทางบ้านเช่าเค้าจะ เปลี่ยน code ให้ใหม่ เพราะอันนี้ที่รันอยู่เป็นของเก่า คงจะติดตรงนี้แหละครับ เย็นนี้กลับไป up code ใหม่

ขอบคุณทุกท่านครับ
Athiphat
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 12:48:29 pm »

ต้องดู Tuner ด้วยครับ เพราะ บางโรงงานใช้ Tuner คุณภาพต่ำเพื่อลดต้นทุนการผลิด
aepang
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 09:41:32 pm »

s10 ก้เหมือนกัน เจอ บางเครื่องลดต้นทุน ดูเวียดไม่ได้เหมือนกัน
spramote
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, สิงหาคม 2012, 11:03:20 pm »

VTC K+ ลองดู ว่า  มี่  8psk   mode หรือเปล่า   ถ้าต่อ  Multiswith  ดูว่า ดาว อยู่ Port ไหน   18V  หรือ 18v 22K   ก็ไห้  set ใน Menu ตาม port นะครับ

ผม ทดสอบ   DM800HD PVR   SIM 201 BOOT 76A, SIM Estar ดูได้  ใช้ OPENPLI  ครับ
openbox s9 s10 s12 , SKYBOX F3 ดูได้ ครับ

dm500s   ได้แต่ K+

ส่วน ใครต้องการ  N:  หลัง ไมร์ ครับ 

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์