ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
05, พฤษภาคม 2024, 06:25:48 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  การเปลี่ยนแปลงช่องออกอากาศของ GMMZ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนแปลงช่องออกอากาศของ GMMZ  (อ่าน 3831 ครั้ง)
REPORTER TPBS
Hero Member

« เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 12:46:53 pm »

แจ้งอัพเดตช่องรายการ (โอทีเอ) ในวันที่ 13 กันยายนนี้  สมาชิกสามารถกด 9988 หรือกดปุ่มปิด-เปิดเครื่องที่รีโมท ก็จะสามารถปรับปรุงช่องรายการได้ ดังนี้:
 ระงับการออกอากาศ
 -ช่อง Mango TV เฉพาะในระบบ KU BAND (ระบบ C BAND คงเดิม) หมายเลข 104 หมวดข่าว  (ช่อง Mango TV ได้ระงับการออกอากาศตั้งแต่วันที่ 9 กันยายน 2555 แล้ว  ช่อง 104 ในเวลานี้เป็นรายการของ "กรุงเทพธุรกิจทีวี"  แต่ในวันที่โอทีเอ (13 ก.ย.) จะย้ายไปที่ช่อง 118)

-ช่อง Creative Living ในระบบ C BAND หมายเลข 54  หมวดวาไรตี้  (ระงับการออกอากาศตั้งแต่วันที่ 1 กันยายน 2555 )

เพิ่มช่องออกอากาศ
 ช่อง "กรุงเทพธุรกิจทีวี" ใช้ความถี่เดิมของช่อง Mango TV
 ดาวเทียมไทยคมในระบบ KU Band หมายเลข 118  Fre. 12355  Sym.  30000 Pol. H

ช่อง T News หมายเลข 115  หมวดข่าว ลำดับที่  17
 ดาวเทียมไทยคม  ในระบบ C Band  Fre.  3458   Sym. 2222    Pol.V
 เปลี่ยนแปลงค่าความถี่

ช่อง Gang Cartoon หมายเลข 91 หมวดการ์ตูน ลำดับที่ 3
 ดาวเทียมไทยคม ในระบบ C Band  C Band  Fre. 4089   Sym. 1852   Pol. V  ค่าอื่นคงเดิม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 02:30:55 pm »

สอบถาม คุณนักข่าว ไทยพีบีเอส ครับ
1.เหตุผลที่ทาง สถานีฯ ทำไมต้องเข้ารหัสให้ ครับ ในเมื่อ เป็นทีวี ประชาชนใครๆ ก็มีสิทธิ์ เข้าถึง
2.ทางสถานีหรือ ผู้บริหาร สถานี ทราบหรือเปล่า ว่า มีเครื่องบางยี่ห้อ เช่น สามารถ DTH1
ไม่สามารถรับชม รายการของทางสถานีได้ ทาง ซีแบนด์
3.จะเป็นไปได้หรือเปล่า ในอนาคต จะไม่เข้ารหัส
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chokelfc
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 04:47:51 pm »

ของนอกเรื่องถามท่่าน thai pbs report ครับ ผมดูข่าวผ่าน ช่อง thai pbs hd มาตลอด เหตุผลคือ ชอบความชัดของภาพในระบบ hd มาหลังๆ สัญญาญอ่อนไป มักดูตะกุกตะกักบ่อยมาก บางเวลาก็ดูไม่ได้เลย ในขณะที่ดูช่อง sd อีก tp นึงได้ปกติไม่มีปัญหา และดูช่องฟรีทีวีอื่นได้ทุกช่อง เลยอยากให้ปรับปรุงสัญญาญของช่อง thai pbs hd ให้แรงขึ้นนะครับ ขอโทษครับถ้าท่านไม่ได้เกี่ยวข้อง กับทางสถานี thai pbs ครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, กันยายน 2012, 06:11:52 pm »

ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามชมรายการของทางสถานีครับ จะรวบรวมทุกประเด็นแจ้งฝ่ายที่เกี่ยวข้องทราบ ส่วนในเรื่องสัญญาณ HD อ่อนทางสถานี ต้องประสานงานกับสถานีไทยคมครับ  จะพยายามประสานงานให้ครับ เรื่องของรายการเริ่มทยอยรายการเป็น 16:9 เพิ่มขึ้นเรื่อยๆแล้วนะครับ  ขอขอบคุณทุกๆข้อมูลที่เป็นประโยชน์ เพื่อปรับปรุงการออกอากาศ เพื่อการรับชมที่มีคุณภาพต่อไปครับ

อนึงในเดือนตุลาคม 2555 จะมีการเปลี่ยนโครงสร้างผู้บริหารครับ  แล้วเตรียมพบกับ THAIPBS โฉมใหม่กันครับ ขอขอบคุณครับ

ช่างมาโนช
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, กันยายน 2012, 02:22:06 pm »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์