ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 04:44:39 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง true hd ฝนตกไม่หนักมาก จากนั้นก็เงียบไปเลย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง true hd ฝนตกไม่หนักมาก จากนั้นก็เงียบไปเลย  (อ่าน 1492 ครั้ง)
dekmaidee2554
Newbie
*

« เมื่อ: 01, กันยายน 2012, 11:45:06 am »

เครื่อง true hd ฝนตกไม่หนักมากแต่เงียบเลย  แต่ก่อนใช่เครื่อง true รุ่นเก่ากว่าสัญญาณจะหายไปนานมาก ต้องหนักจริงๆ แต่เครื่อง true hd ผนตกแค่ปานกลาง สัญญาณไม่มีเลย หายไปจากหน้าจอทีวี

มันเป็นปัญหาของเครื่อง True Hd หรือเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องของผมเอง (ตั้งจานหาสัญญาณได้ตั้ง 255)

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กันยายน 2012, 11:47:40 am »

เครื่อง true hd ฝนตกไม่หนักมากแต่เงียบเลย  แต่ก่อนใช่เครื่อง true รุ่นเก่ากว่าสัญญาณจะหายไปนานมาก ต้องหนักจริงๆ แต่เครื่อง true hd ผนตกแค่ปานกลาง สัญญาณไม่มีเลย หายไปจากหน้าจอทีวี

มันเป็นปัญหาของเครื่อง True Hd หรือเปล่า หรือว่าเป็นเฉพาะเครื่องของผมเอง (ตั้งจานหาสัญญาณได้ตั้ง 255)

ขอบคุณครับ
SUMSUNG 200S แนะนำให้ปรับหน้าจานจากเครื่องรับเลยครับ(เอาเครื่อง SUMSUNG เป็นหลัก) เพราะจูนเนอร์ค่อนข้างอ่อนสัญญาณจะตกง่ายครับ ขอขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LHEW
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กันยายน 2012, 11:48:42 am »

ถอดปลั๊กออก แล้วเสียบใหม่ครับ มันเออเลอร์
chokelfc
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กันยายน 2012, 11:59:21 am »

เป็นที่เครื่องรับนะครับ กล่อง dm800 หรือ dtv hd ยังดูได้อยู่แต่ไอ้เจ้า HD Plus ไปก่อนแล้ว หวังว่าคงมี ซอฟแวร์ใหม่ๆมาแก้ไขนะครับ ช่วง แรกๆก็คงต้องทำใจแหละครับ คงสเถียีและสมบูรณ์แบบยาก สักพักน่าจะกลับมาดีดั่งเดิม ผมทำงานด้านเทเลคอม อะไรที่มาใหม่ๆ มักจะมีปัญหาโน้นนี้ตลอด นานๆพอรู้ปัญหาก็แก้ไปเรื่อๆ จนกระทั่งนิ่งครับ
non_pro
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กันยายน 2012, 07:20:11 pm »

Humax ก็รับสัญญาณได้ไม่ดีครับ สู้ db ไม่ได้เลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์