ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
10, พฤษภาคม 2024, 11:31:39 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ถามเรื่อง LNBF มีปัญหา?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่อง LNBF มีปัญหา?  (อ่าน 1817 ครั้ง)
eX
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 13, กุมภาพันธ์ 2010, 10:37:47 am »

เริ่มเรื่องเลยนะครับ คืดปัญหามันมีอยู่ว่า ติดจาน UBC หาสัญญาณได้ปกติ แต่เวลาที่ใช่ dreambox+muaylink GPRS แล้วเวลาบูทเครื่องแล้วค้างถ้ารีบถอดสาย adapter ออกไม่ที้งไว้นานๆ แล้วเสียบใหม่มันก็จะบูทได้แต่จะค้างเหมือนเดิม แต่ถ้ารอมันนานๆ แล้วถอดเสียใหม่มันจะไม่บูทเลยครับ งงเหมือนกันเกิดอะไรขึ้น พอ falsh ใหม่ทำแบบเดิมมันก็เป็นเหมือนเดิมเลยครับ แต่พอลองไม่เสียสาย RG จากจาน UBC แล้วบูทสามารถบูทได้ครับ แล้วก็เปิดดูได้ปรกติครับ แต่พอถอดสายadepter ออกแล้วเสียใหม่โดยไม่ถอดสาย RG ออกเป็นแบบเดิมเลยยครับ แล้วอย่างนี้จะแก้ไขยัง ทำหลายครั้งแล้วครับไม่รู้จะแก้ไขยังไง ผมใช่ image Atmosphere GPRS Auto connect ครับ
ปล.ลองเอาไปลองกับจานที่บ้านเพื่อนไม่มีปัญหาเลยบุูทได้ปกติ โดยที่ทำเหมือนเดิมทุกอย่าง ลองทั้ง GPRS และ ADSL แล้วครับ

ถามผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับจะแก้ไขยังไงหมดปัญญาแล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนหัวยุ่ง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, กุมภาพันธ์ 2010, 10:17:53 am »

น่าจะเกิดจากไฟไม่พอ ใช้ดรีมบ็อกรุ่นไหนครับ ลองใช้ดรีมบ็อกอย่างเดียว กับสายไปจาน บูทได้ไหม ลักษณะ
เหมือนว่า พอจ่ายไฟไปที่ lnb  แล้วทำให้ไฟไม่พอนะครับ ลองวิเคราะดูนะครับ หรือหาเครื่องอื่นมาทดสอบดูก็ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์