ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 07:28:42 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ความรู้สึกแย่ๆกับ Viva V8
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรู้สึกแย่ๆกับ Viva V8  (อ่าน 7271 ครั้ง)
wa
Hero Member

« เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 05:44:29 pm »

บางเจ้าเอา viva v8 มากระตุ้นตลาดกล่อง HD ผ่านบ้านเช่า
ผมซื้อเอาไปให้พี่ชายทดลองดู ซึ่งเดิมดู DB S500 อยู่แล้ว
จาก 711shop
หน้าตาของเจ้า viva v8 พร้อมอุปกรณ์สาย HDMI คู่มือ รีโมท สายadapter

และแถม usb wireless ยี่ห้อ noname

1.ตุณภาพของภาพที่ดูผ่านทีวี LCD 32 นิ้ว ภาพ SD แย่กว่า skybox S11 เสียอีก
ส่วนภาพ HD ไม่ต่างกัน
2.รีโมทไม่นุ่มมือเหมือนรีโมทอ้วนของ S10 S11 เลยครับ
3.เมนูใช้งานยาก ไม่ง่ายเหมือน S10 S11
4.ใครบอกว่า ชิพใหม่ ชิพดี ภาพสวย บอกได้คำเดียวว่ารับไม่ได้ครับ
5.คุณภาพงาน ความแข็งแรงของกล่องสู้ S10 S11 ไม่ได้ครับ จับเทียบกันก็รู้ สัมผัสได้
6.ซื้อมาสองวันเจ๊งครับ ต้องส่งไปเปลี่ยน......เฮ้อคงต้องรออีกหลายวัน.......
7.เซ็งเป็ดครับท่าน
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wat1960
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 06:26:37 pm »

วันก่อนตัดสินใจอยู่กับf3 แต่ตัดสินใจเอาf3มาแทน โชคดีไป ตอนนี้f3ก็มีปัญหาบ้างเจอครั้งหนึ่งเครื่องเด้งไปอยู่ที่เมนู แต่ภาพโอเคนะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
the blues
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 08:03:21 pm »

มารอหัวหอกทะลวงฟันนำร่องไปก่อน  รอนิ่งๆข้าน้อยจะตามไปสมทบ

hivion
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 08:15:20 pm »

มาเก็บเกี่ยวข้อมูลเครื่องรับรุ่นใหม่ๆ ที่ผลิตในจีนเพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อ ขอบคุณครับ
wa
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 08:17:26 pm »

ถ้าค่าตัวของ viva v8 พอๆกับ s12 จะไม่รู้สึกแย่เลยครับ
เพราะสมราคา แต่นี่ราคามันเว่อร์ไปครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 08:26:15 pm »

ถ้างั้นผมคงขอผ่านไม่ใช้เครื่องที่ผลิตในจีนแล้วครับงานนี้ เก็บเงินไว้ซื้อเครื่องรุ่น 9696 ใช้อีกเครื่องดีกว่า ใช้แล้วสบายใจ ลงเฟิร์มแวร์ที่ออกมาแต่ละครั้งไม่เคยมีปัญหาใดๆ เลยภาพที่ได้สวยทั้งระบบ SD และ HD (ใช้กับแอลซีดียี่ห้อ LG 32" Full HD 1080p)
patiparn_piw
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 08:37:06 pm »

บางครั้งมานั่งคิดว่าทำไมคนที่ซื้อเครื่องรุ่นนี้ถึงปล่อยออกมาขายเร็วจังแต่ก็ไม่ได้ตัดสินใจนึกว่าคงไม่ตรงกับใจที่ต้องการ พอมาบอกยังงี้เลยเข้าใจในวันนั้น
gclub
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 09:23:58 pm »

เดี้ยวพวกพ่อค้า ใน 711หรือไม่ก็พวกขาประจำที่ค่อยเชียร์รุ่นนี้มีไม่กี่ตัวหรอก  มันก็ออกมาแก้ต่าง หาเหตุต่างๆนานา ว่าเป็นที่ FW บ้างอะไรบ้าง ประจำ
leksuk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 09:33:11 pm »

ไม่รู้ว่า skybox f3 จะเป็นแบบนี้ดว้ยหรือเปล่า ผมจองไว้แล้วด้วย
jay
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 10:28:57 pm »

ไม่รู้ว่า skybox f3 จะเป็นแบบนี้ดว้ยหรือเปล่า ผมจองไว้แล้วด้วย
skybox F3หนักกว่านี้อีก ดูอยู่ดีๆขึ้นเมนูเอง ร้อนมากเครื่องจะดับและติดใหม่
หรือเปิดไม่ติดอีกเลย และอีกอาการ หาสัญญาณไม่เจอ ต้องลงเฟริมแวร์ใหม่ถึงเจอ สั่งมา10ตัวเจอ2ตัว
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, มีนาคม 2012, 11:17:34 pm »

viva   v8 คุณภาพของตัวเครื่อง ไม่ดีอย่างที่สมาชิก เห็น  บ่นกัน
...แต่ กับ VIVA   A11 ภาพ ดู สวย ทั้ง   SD / HD  ตัวเครื่อง A11 ก็ไม่ร้อน...V8.ออกตัวเครื่องมาทีหลัง น่าจะ..ดีกว่า รุ่นแรก  ว่าไหม..
chorb_fung
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 01:46:29 am »

ได้ข้อมูลการตัดสินใจเพิ่มเลยครับ
ขอบคุณมากๆ ครับ
wa
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 02:33:22 am »

พวกจอมเชียร์
ถ้าดีจริง คุณกล้ารับฃื้อกลับไปในราคาเดืมไหมล่ะ

โอนเงินแล้วจะรีบส่งไปให้เลยครับ
berkley
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 08:08:44 am »

ตามมาเก็บข้อมูล
Venus Trg
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 09:30:02 am »

พวกจอมเชียร์
ถ้าดีจริง คุณกล้ารับฃื้อกลับไปในราคาเดืมไหมล่ะ

โอนเงินแล้วจะรีบส่งไปให้เลยครับ

เห็นด้วยกับ " คุณ wa "  ครับ  โดยเฉพาะอย่่างยิ่งคำว่า ขายถูกๆซิรับซื้อเอง เป็นคำพูดที่น่าเกลียดมากครับ
คนที่โดนก่อนแล้วบอกกล่าวผู้อื่น ได้บุญเป็นอย่างยิ่งครับ ขอบคุณครับ ...
phot9724
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 10:35:55 am »

-เห็นด้วยครับ-ภาพไม่สวยจริงๆ-เทียบกับvivaรุ่นก่อนๆคนละเรื่องกันเลย-เรื่องความสวยของภาพยังสู้ZIMPLE BOX4 (HD/OTA/BISS)ไม่ได้เลย

wa
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 01:34:55 pm »

ถ้าคุณซื้อให้พี่ชายเพื่อเอาไปเป็นของขวัญวันสำคัญให้กับญาติผู้ใหญ่
แล้วของไม่ดี ถูกต่อว่า เอาของห่วยมาให้ จนหูชา
ต้องตามไปแก้ไขทั้งพี่ชายกับผม เรารู้เรื่องไอทีดีครับ
คุณขายของคุณต้องรับผิดชอบครับ
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 03:25:27 pm »

ถ้าคุณซื้อให้พี่ชายเพื่อเอาไปเป็นของขวัญวันสำคัญให้กับญาติผู้ใหญ่
แล้วของไม่ดี ถูกต่อว่า เอาของห่วยมาให้ จนหูชา
ต้องตามไปแก้ไขทั้งพี่ชายกับผม เรารู้เรื่องไอทีดีครับ
คุณขายของคุณต้องรับผิดชอบครับ

ผมว่า คุณwa ใจร้อนไปนิดจึงตัดสินใจผิดซื้อรุ่นนี้เร็วไป .. ผมเองก็เคยตัดสินใจผิดเหมือนกัน
อย่างไรก็ตาม เป็นเรื่องที่ดีมากๆ ที่คุณwa ได้นำมาบ่นให้พวกเราได้รับรู้ข้อมูล ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมในฐานะสมาชิกที่เข้ามาเก็บเกี่ยวข้อมูลและความรู้ในเว็บนี้ ต้องขอขอบคุณ คุณwa ไว้ ณ ที่นี้
niruk
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 07:24:55 pm »

บอกตามตรงไปเลยครับ ไม่เคยชอบ Viva สักกะรุ่น
ราคาไม่สมเหตุสมผล เท่านั้นครับในความคิดผม
wa
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 14, มีนาคม 2012, 07:41:45 pm »

พอเขาเอาข้อไม่ดีมาเปิดเผย
โกรธเหมือนบ้า
พวกเราไม่ได้ด่าว่าคนขายเลยนะ
ไปแหกตาอ่านดูดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เอาของมาวิเคราะห์วิจารณ์เท่านั้น เน้นสินค้า
ยี่ห้อไหนไม่เตยใช้ ไม่เสือกไปวิจารณ์หรอกครับ
ใครกันแน่ที่ทำยี่ห้อ viva เสีย
อย่าไปหลอกคนอื่นเลย บาปกรรมครับ

ผมใฃ้ ญาติพี่น้องผมใช้ viva a11 a12 s10c s11 supernet drsat db500 800
ทุกคนhappyครับ เชียร์กันด้วย
พอ V8 หงายหลังเลยครับ
ข้อด้อยมันมากไปครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์