ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 11:49:16 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำแนะนำ Dream Box ที่ไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตหน่อยค๊าบบผม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ Dream Box ที่ไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตหน่อยค๊าบบผม  (อ่าน 8352 ครั้ง)
gtblackhat
Newbie
*

« เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 09:26:50 pm »

คือผมเห็นระบบใหม่ ที่ทำให้ dreambox ไม่ต้องใช้งานอินเตอร์เน็ตร่วม และดูฟรีตลอดชีพ ครับ

คือผมได้อ่านๆๆ หลายๆๆ กระทู้ บางกระทู้ก็บอกว่าโดนหลอก  เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ กลัวโดนหลอกให้ซื้อกล่อง

ขอความคิดเห็นหลายๆๆ ท่าน ที่มีประสบการณ์หน่อยครับผม

ขอบคุณมากครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bowtom
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 09:37:14 pm »

ส่วนมากเขาไม่ได้หรอกครับ   ส่วนมากคีย์ มันจะตายเองครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 09:40:02 pm »

ส่วนมากเขาไม่ได้หรอกครับ   ส่วนมากคีย์ มันจะตายเองครับ

ขอบคุณครับผม

โดยส่วนตัวท่านแล้ว แนะนำให้ซื้อไหมครับผม
joker159
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 09:45:39 pm »

ไม่แนะนำครับ
gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 09:47:08 pm »

ไม่แนะนำครับ

ขอบคุณมากครับผม

กลัวซื้อกล่องมา แล้วมีปัญหา แล้วกลัวจะได้เสียตังซื้อกล่องใหม่อีกรอบครับผม

พอจะทราบ ข้อดี ข้อเสีย บ้างไหมครับท่าน
Watt
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 10:00:34 pm »

ซื้อได้ครับในราคามือสอง แล้วเอามาลองเล่นดู แต่ถ้าราคา + ไปแล้วอย่าไปสนใจเลยครับ
gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 10:12:36 pm »

ซื้อได้ครับในราคามือสอง แล้วเอามาลองเล่นดู แต่ถ้าราคา + ไปแล้วอย่าไปสนใจเลยครับ

ครับผม ขอบคุณครับ
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 10:26:30 pm »

ถ้าไม่เก่งจริงไม่ขอแนะนำ ง่ายๆสั้นๆ

gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 10:47:42 pm »

ถ้าไม่เก่งจริงไม่ขอแนะนำ ง่ายๆสั้นๆ

อ๋อครับผมๆๆ ขอบคุณมากครับผม
stargate199
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 10:49:42 pm »

ระบบไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตราคาแพงเกินไป เอาเงินไปเช่าบ้านพักแทนเถอะครับอีกไม่นานเขาก็เลิกระบบเดิมแล้ว คำว่าดูฟรีตลอดชีพไม่มีในวงการค้าครับ เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาคนซื้อเครื่องไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตหลายรายใช้งานไม่ได้และถูกคนขายทอดทิ้งไปก็มีมาก ส่วนใหญ่ที่ใช้งานไม่ได้เพราะข้อมูลบัตรใบที่เอามาใส่นั้นถูกผู้ให้บริการทราบแล้วเขาจึงจัดการให้มีปัญหาในการ update ข้อมูลครับทำใก้รับชมรายการไม่ได้ ถึงแม้มีบางรายที่ใช้ข้อมูลบัตรชุดอื่นและยังใช้งานได้อยู่แต่อนาคตก็คงไม่พ้นชะตากรรมแบบเดียวกัน
gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, มิถุนายน 2012, 11:03:09 pm »

ระบบไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตราคาแพงเกินไป เอาเงินไปเช่าบ้านพักแทนเถอะครับอีกไม่นานเขาก็เลิกระบบเดิมแล้ว คำว่าดูฟรีตลอดชีพไม่มีในวงการค้าครับ เมื่อต้นเดือนที่ผ่านมาคนซื้อเครื่องไม่ต้องใช้อินเตอร์เน็ตหลายรายใช้งานไม่ได้และถูกคนขายทอดทิ้งไปก็มีมาก ส่วนใหญ่ที่ใช้งานไม่ได้เพราะข้อมูลบัตรใบที่เอามาใส่นั้นถูกผู้ให้บริการทราบแล้วเขาจึงจัดการให้มีปัญหาในการ update ข้อมูลครับทำใก้รับชมรายการไม่ได้ ถึงแม้มีบางรายที่ใช้ข้อมูลบัตรชุดอื่นและยังใช้งานได้อยู่แต่อนาคตก็คงไม่พ้นชะตากรรมแบบเดียวกัน

ขอบคุณรายละเอียดมากครับผม ได้ความรู้อะไรใหม่ๆ เยอะเลย เช่าบ้านพักนี้คือ เปิด sv เอง หรือว่า เช่าโดยปกติทั่วไปที่เขาบริการครับผม

บอกตรงๆ ครับ ผมยังไม่เข้าใจเท่าไรครับ เรื่อง บ้านเช่า หรือ บ้านพัก อ่าครับผม
doctork
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 12:04:49 am »

ปัญหาที่เกิดขึ้นเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา เป็นเรื่องปกติที่สามารถเกิดขึ้นได้ครับ
ไม่ว่าจะเป็น การ์ดแท้ การ์ดก็อป เพียงแค่ว่าหากเกิดกับการ์ดแท้ก็ แจ้ง Call center ให้แก้ไขโดยยิงสัญญาณซ้ำ แต่พอมาเกิดกับระบบดังกล่าว เราไม่สามารถแจ้ง Call center ได้

เลยต้องส่งเครื่องกลับไปให้คนขายแก้ให้  แต่คนขายบางคนไปเอา อิมเมทที่เขาแจกกันฟรีมาขาย
ครั้นพอแก้ปัญหาก็แก้ไขให้ไม่ได้ จึงลอยแพลูกค้่า

แต่หากเป็นคนขายที่ลงทุนซื้ออิมเมทมาในราคาสูง ก็จะรู้วิธีการแก้ไข ซึ่งง่ายมาก ใช้เวลาไม่ถึง 5 นาที พอแก้แล้วจะอยู่ได้นานมากกว่า 10 วัน หากอยู่ได้แค่ 3-5 วัน แปลว่า แก้ไม่ถูกวิธีครับ

Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 01:07:48 am »

ลองซื้อ ubcsky หรือ dragon hart ซิ จะรู้ว่า ของดีมีจริง

ด้านบน บอร์ด นะ ครับ รับรอง

มันดีกว่าบ้านเช่า หรือ หอพัก หรือ คอนโด 

auto key ของแท้ ๆๆ มัน find key เอง ที่ผ่าน มาที่เขาดับๆๆ กัน  ก็ไป hack ที่เขา fix keyมาขายกัน

ก็เขาบอกตั้งแต่วันแรกแล้ว ว่าใช้ได้แค่เดือนเดียว แต่ไม่มีคนเชื่อ ลองดูกระทู้เก่าๆๆ ได้ครับ

Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 01:21:44 am »

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ที่คนส่วนใหญ่เจอปัญหาดับๆๆ กัน เพราะ ซื้อของที่เขา demo มา แต่มาหลอกขายราคาถูก และคนส่วนใหญ่ชอบของถูก หรือ ของฟรี

เพราะ เครื่องไม่ใช้เน็ต แท้ๆๆ ราคาจะสูง เพราะมีต้นทุนที่สูง  โปรแกรมใน versions เต็มนั้น เท่ากับคุณมีกาดแท้ใส่ในเครื่องตลอดเวลา หากดับมันจะเปลี่ยนใบเอง ใช้เวลารอ 15 นาที เพียงคุณเปิดช่องเข้ารหัสทิ้งไว้
gtblackhat
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 02:17:38 am »

ขอบคุณมากๆๆ ครับผม สำหรับข้อมูลที่ทุกท่านให้มาครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับผม
chaiphuket
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 08:42:29 am »

ต้องมีความรู้เกี่ยวกับดรีมบ๊อกบ้างนะครับ
เอาใว้แก้ไขคีย์ เวลามีการเปลี่ยนแปลงครับ
ขอบคุณครับ
shOck
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 10:39:14 am »

ถ้าต้องมาอัพคีย์เอง ใส่คีย์เอง ผมว่าไปดูผ่านเน็ตเถอะ อย่างน้อยก็มีบริการหลังการขาย

เน้นถูกก็ไม่มีหลังการขาย
Jimmylamz
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 10:43:49 am »

ซื้อการ์ด อนาคอนเด้อ ใส่เลย เด่วนี้ถูกมากมาย ชอบของแปลกลอง ก็ได้คับ ผมไม่กล้า ลูกค้าด่ากระจุย ใส่การ์ดสบายใจกัว อิอิ
joeychun
Special Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 10:49:31 am »

เพิ่มเติมอีกนิดครับ ที่คนส่วนใหญ่เจอปัญหาดับๆๆ กัน เพราะ ซื้อของที่เขา demo มา แต่มาหลอกขายราคาถูก และคนส่วนใหญ่ชอบของถูก หรือ ของฟรี

เพราะ เครื่องไม่ใช้เน็ต แท้ๆๆ ราคาจะสูง เพราะมีต้นทุนที่สูง  โปรแกรมใน versions เต็มนั้น เท่ากับคุณมีกาดแท้ใส่ในเครื่องตลอดเวลา หากดับมันจะเปลี่ยนใบเอง ใช้เวลารอ 15 นาที เพียงคุณเปิดช่องเข้ารหัสทิ้งไว้
ลองซื้อ ubcsky หรือ dragon hart ซิ จะรู้ว่า ของดีมีจริง

ด้านบน บอร์ด นะ ครับ รับรอง

มันดีกว่าบ้านเช่า หรือ หอพัก หรือ คอนโด 

auto key ของแท้ ๆๆ มัน find key เอง ที่ผ่าน มาที่เขาดับๆๆ กัน  ก็ไป hack ที่เขา fix keyมาขายกัน

ก็เขาบอกตั้งแต่วันแรกแล้ว ว่าใช้ได้แค่เดือนเดียว แต่ไม่มีคนเชื่อ ลองดูกระทู้เก่าๆๆ ได้ครับ

ต้องมีความรู้เกี่ยวกับดรีมบ๊อกบ้างนะครับ
เอาใว้แก้ไขคีย์ เวลามีการเปลี่ยนแปลงครับ
ขอบคุณครับ

ตาม2ท่านสมาชิกนี้เลยครับ ข้อมูลที่ต้องการประกอบการตัดสินใจครับ

hilander
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 11, มิถุนายน 2012, 11:22:58 am »

ของแท้ๆดีจริง ส่วนของเดโมต้องนั่งหาคีย์ทุกวัน แต่สนุกไปอีกแบบ แล้วแต่ชอบครับ ถ้าจะลองจริงๆแนะนำตระกูล openbox S10, skybox F3,M3 ครับเล่นได้คล้ายๆกับ (ดูHDได้ด้วย ไหนๆก็จะเสียตังค์ทั้งที)
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์