ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 08:33:09 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ฝากแจ้งลูกค้าที่ใช้เครื่อง Master box hd 8in1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากแจ้งลูกค้าที่ใช้เครื่อง Master box hd 8in1  (อ่าน 7292 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 04:57:50 pm »

มีหลายท่านที่เคยซื้อเครื่องจากผมไปหรือซื้อจากที่อื่นโทรมาสอบถาม ว่าทำยังไงถึงจะกลับมาดูได้
ผมเปิดให้ลูกค้าไปหลายท่านแล้ว ท่านไหนอยากเปิดใช้บริการต่อ รบกวนอ่านและทำตามลิงค์นี้เลยครับ
http://www.mastersatcom.com/pages/editdreambox8in1.html
ปล.ตอนนี้ทางจีนไล่ปิด ไอดี ไปหลายท่านแล้วครับ ทำให้ไม่สามารถรับชมรายการได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aadsuratin
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 05:13:53 pm »

ของผมเป็น YES 50 หมายความว่าอะไรครับ (ไม่ได้เป็น YES 60เหมือนตัวอย่างครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
redfisherman
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 05:17:17 pm »

ของผมเป็น YES 50 หมายความว่าอะไรครับ (ไม่ได้เป็น YES 60เหมือนตัวอย่างครับ)
ของผมก็ YES 50 เคยสอบถามไปแล้ว แจ้งว่าดูได้ครับ
huaywangnong
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 05:32:18 pm »

โดนกลับมาหาแล้วเหมือนกัน
ivytech
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 06:05:33 pm »

หมวดนี้สำหรับถามตอบปัญหาดาวเทียมหรือเปล่าหนอ???
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 07:18:32 pm »

หมวดนี้สำหรับถามตอบปัญหาดาวเทียมหรือเปล่าหนอ???
ท่านรู้จักกล่องเครื่องรับดาวเทียม  master box hd ไหมครับ ถ้าไม่รู้จะบอกให้เอาบุญ
ลูกค้าที่จะมืเครื่องรุ่นนี้ได้ จะต้องซื้อผ่าน มาสเตอร์แซท ติดแบรนเนอร์อยู่ด้านบนหรือซื้อผ่านตัวแทนที่กระจายอยู่หลายพื้นที่ เมื่อปัจจุบันมันเกิดดูไม่ได้ขึ้นมาลูกค้าก็โทรถามคนขายอันดับแรก เข้าไม่ได้โทรหาบริษัทหรอกครับ
ผมก็คนเคยขาย ลูกค้าโทรหาผม จนผมไม่ต้องทำงานเลย ขนาดวันนี้ออกติดจานกลางวันแดดร้อน กำลังจะยกจานสวมขาตั้ง มีสายเข้า ต้องหยุดมารับสาย และเป็นอย่างนี้ทั้งวันครับ ติดจานใบเดียว 4โมงเช้าเสร็จ4โมงเย็น มัวแต่ตอบปัญหาลูกค้าครับ นี่แหละครับคือคำถามของลูกค้าแต่บางท่านไม่กล้าโพสและบางท่านไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ดเลยโพสไม่ได้ ผมเลยนำคำตอบและชี้แนะวิธีให้ไปปฏิบัติเอา แล้วแบบนี้เขาเรียวว่า ถามตอบปัญหาดาวเทียมหรือปล่าวครับ  คิดเอาเอง
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 07:55:03 pm »

สงสัยของผมคงเป็น NO. ตั้งแต่ซื้อมา ลอง แล้วเก็บ ไม่เคยต่อดูเกินชั่วโมงเลย หาวิธีจำหน่ายดีกว่า

nana3
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 08:20:29 pm »

ผมซื้อของแท้ตอนนี้เป็น yes06 (โชคดีไป)แล้ววันดีคืนดีมีสิทธิ์เป็น no60ได้ใหม และขอถามหน่อยบางเครื่องเป็น yes60 ดูได้อยู่ดีๆทำไมต้องเป็น no60แล้วดูไม่ได้ด้วยอยากรู้จริงๆครับ 
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, พฤศจิกายน 2012, 09:01:30 pm »

ผมซื้อของแท้ตอนนี้เป็น yes06 (โชคดีไป)แล้ววันดีคืนดีมีสิทธิ์เป็น no60ได้ใหม และขอถามหน่อยบางเครื่องเป็น yes60 ดูได้อยู่ดีๆทำไมต้องเป็น no60แล้วดูไม่ได้ด้วยอยากรู้จริงๆครับ 
ที่มันเปลี่ยนเป็น NO เพราะทางจีนเข้าตรวจสอบอยู่และกำลังไล่ปิดไอดีสำหรับคนที่ยังไม่จ่าย600บ. วันนี้ผมไปติดให้ลูกค้ามาเครื่องรุ่นแรก พอตั้งจานเสร็จเปิดเครื่องเช็คเป็นyes แต่ดูไม่ได้เลย
พอปิดและเปิดเครื่องใหม่ กลายเป็นnoเลย ต้องโทรไปเปิดสัญญาณและต้องเปิดเครื่องรอข้ามคืนเพื่อให้ทางจีนยิงสัญญาณให้ เวลานี้ยังดูไม่ได้เลย เปิดสัญญาณตอน5โมงเย็น เห็นบอกจ่ายครั้งเดียวดูได้ยาวเลย
pann
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 09:02:41 am »

ช่วยกันประโคมข่าวหน่อยครับ ว่าคนขาย คนบริโภคเสียหาย  ผมคามืออยู่10กว่าเครื่อง ขายขาดทุนยังไม่มีคนซื้อ 600บาทที่เสียไปก็ไม่รู้จะดูได้ถึงวันไหน ขอบคุณทุกท่านครับ
Delta 7
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 09:17:10 am »

ที่มันเปลี่ยนเป็น NO เพราะทางจีนเข้าตรวจสอบอยู่และกำลังไล่ปิดไอดีสำหรับคนที่ยังไม่จ่าย600บ. วันนี้ผมไปติดให้ลูกค้ามาเครื่องรุ่นแรก พอตั้งจานเสร็จเปิดเครื่องเช็คเป็นyes แต่ดูไม่ได้เลย
พอปิดและเปิดเครื่องใหม่ กลายเป็นnoเลย ต้องโทรไปเปิดสัญญาณและต้องเปิดเครื่องรอข้ามคืนเพื่อให้ทางจีนยิงสัญญาณให้ เวลานี้ยังดูไม่ได้เลย เปิดสัญญาณตอน5โมงเย็น เห็นบอกจ่ายครั้งเดียวดูได้ยาวเลย

ทางจีนเข้าตรวจสอบอยู่และกำลังไล่ปิดไอดีสำหรับคนที่ยังไม่จ่าย600บ.
--ขอถามว่าเป็นค่าอะไร
เห็นบอกจ่ายครั้งเดียวดูได้ยาวเลย
--จ่ายครั้งเดียวดูอะไรได้ ดูได้ยาวกี่วัน เดือน ปี ฝากถามให้หน่อยครับ
 แล้วจะเก็บ BOX ID ไว้เรียกค่าไถ่ครั้งต่อไปเมื่อไร
NunGNinK
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 10:14:00 am »

เครื่องผมยัง YES อยู่ แต่ถ้า no แล้วเสีย 600

ต้องชั่งใจว่าเพิ่มอีก 600 ไปหา F3 มาดูจะดีกว่าไม๊
sriracha09
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 10:15:47 am »

ทางจีนเข้าตรวจสอบอยู่และกำลังไล่ปิดไอดีสำหรับคนที่ยังไม่จ่าย600บ.
--ขอถามว่าเป็นค่าอะไร
เห็นบอกจ่ายครั้งเดียวดูได้ยาวเลย
--จ่ายครั้งเดียวดูอะไรได้ ดูได้ยาวกี่วัน เดือน ปี ฝากถามให้หน่อยครับ
 แล้วจะเก็บ BOX ID ไว้เรียกค่าไถ่ครั้งต่อไปเมื่อไร

พูดถูกใจจริงๆ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 11:44:56 am »

เครื่องผมยัง YES อยู่ แต่ถ้า no แล้วเสีย 600

ต้องชั่งใจว่าเพิ่มอีก 600 ไปหา F3 มาดูจะดีกว่าไม๊
อย่างน้อยเจ้าตัว F3 มันก็ยังทำโนเน็ตได้ จริงมั๊ย

Khonjaidee
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 03:24:37 pm »

ถ้าดู Astro ได้ก็น่าจ่าย ถ้าดูไม่ได้ก็ต้องชะลอไว้ก่อน
jay
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 03:32:00 pm »

ถ้าดู Astro ได้ก็น่าจ่าย ถ้าดูไม่ได้ก็ต้องชะลอไว้ก่อน
ดูได้ครับผม แต่ช่วงนี้ยังมีกรุตุกอยู่ ไม่นิ่ง กำลังแก้ไขปรับปรุงระบบใหม่ ต้นเดือน ธค น่าจะดีขึ้นครับ
และเฟริมแวร กับเรียงช่อง เวอร์ชั่นใหม่ ก็จะออกมาให้โหลดกันเร็วๆนี้ครับ ผมว่ายังดีกว่า2หัวหลายยี่ห้อที่ตายแล้วตายเลย ไม่มีการปรับปรุง แต่ของมาสเตอร์แซท ยังไม่ทอดทิ้งลูกค้า เพียงแต่มีค่าใช้จ่ายบ้าง
เพราะการปรับปรุงต้องใช้เงินครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, พฤศจิกายน 2012, 07:29:02 pm »

แล้วไม่มีข่าวของ Master Dongle บ้างหรือครับ
jay
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2012, 03:47:58 am »

แล้วไม่มีข่าวของ Master Dongle บ้างหรือครับ
Master Dongle  Twin2 กำลังทดลอง แอสโตรอยู่นะครับ ภาคใต้ใครใช้อยู่ลองดูครับ
แต่ระบบยังไม่เข้าที่ มีกระตุกบ้าง ส่วน8in1รอต้นเดือนหน้า คืบหน้ายังไงจะคอยแจ้งให้ทราบครับ
หรือติดตามข่าวได้ทาง http://www.facebook.com/Mastersatcom
kiat88
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2012, 04:15:15 am »

ขอบคุณครับ ของผมยังปรกดิอยุ่
Banchea
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2012, 06:35:26 pm »

ขอบคุณครับที่แจ้งข่าว ของผมก็ไม่รู้ว่าจะดูได้อีกนานไหม
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์