ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 05:06:25 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  cth ที่ vinasat ความแรงได้เท่าไหร่กันบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: cth ที่ vinasat ความแรงได้เท่าไหร่กันบ้าง  (อ่าน 8344 ครั้ง)
elec999
Newbie
*

« เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 05:24:10 pm »

อยากทราบว่ารับได้สัญญาณแรงมั้ย มีช่องอะไรดูได้บ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 05:58:12 pm »

รับได้96ช่องครับ เข้ารหัสไปหมดแล้ว ความแรง/คุณภาพ 85/85 ตะกายบ็อกเอฟ3
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Venus Trg
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 06:18:13 pm »

ยังพอดูได้ 12 ฃ่อง ครับ  ต้องใช้จานขนาด 45 ซ.ม. ขึ้นไป จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่มีสิทธิ์ครับ ...

boonhong
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 07:57:24 pm »

3-5-7-9-11- TPBS ยังดูได้ครับ
sayan
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 08:23:00 pm »

ตอนนี้ก็ยังดูได้ยู่ครับ

JP5759
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 08:33:55 pm »

ตอนนี้ก็ยังดูได้ยู่ครับ
แต่ช่อง HD มืดไม่เห็นแสงเลย
boonhong
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 08:42:40 pm »

อีกความถี่ครับ  11405v1665
maha2002
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 09:14:43 pm »

ดูได้อยู่นะ
aryupat
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 25, พฤษภาคม 2013, 11:04:08 pm »

ยังดูได้หลายช่องเหมือนกันครับ ณ เวลานี้
weerawat
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 12:30:26 am »

ยังพอดูได้ 12 ฃ่อง ครับ  ต้องใช้จานขนาด 45 ซ.ม. ขึ้นไป จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่มีสิทธิ์ครับ ...

จานดาวเทียมขนาด 35cm สามารถรับสัญญาณ CTH ได้ทุกความถี่ครับ

ข้อมูลคุณผิดพลาดไปอย่างมาก และโปรดอย่านำข้อมูลที่ผิดมากล่าวอ้างอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26, พฤษภาคม 2013, 12:41:10 am โดย weerawat » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 10:03:29 am »

อีกความถี่ครับ  11405v1665

ไม่เห็นความถี่นี้เลย

gikkoit
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 10:07:07 am »

ณ เวลานี้ 10:08 น. ก็ยังดูได้อยู่นะหลายช่อง ทั้งหนังและสารคดีเลยนะ
ผมใช้ 5 ฟุต ใส่หัว ku ..univer  ครับรับได้แรงดีครับ
supphasiri
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 10:51:11 am »

ยืนยันว่า 35 C รับได้  เพราะดูของเหงียนอยู่ด้วย เอฟ๓ แต่ได้ไม่กี่ช่องต้องสแกนหาเอา
Venus Trg
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 11:00:14 am »

จานดาวเทียมขนาด 35cm สามารถรับสัญญาณ CTH ได้ทุกความถี่ครับ

ข้อมูลคุณผิดพลาดไปอย่างมาก และโปรดอย่านำข้อมูลที่ผิดมากล่าวอ้างอีกครับ

เรียน  " คุณ weerawut "   ผมมีจานปิดนิคขนาด 35 cm ยี่ห้อ PSI รุ่น Satel อยู่ 1 ใบ
แม้จะเป็นจานที่ผลิตและจำหน่ายมานานกว่า 13 ปีแล้ว แต่ก็อยู่ในสภาพปกติ ผมทำธุรกิจในพื้นที่
หาดใหญ่ ตรัง ภูเก็ต ถ้าจานอยู่ในท้ายรถและมีเวลาว่างผมมักจะเอามันออกมาลองรับสัญญาณดู
ผมมีและใช้เครื่องรับสัญญาณ DVB-S2 รุ่นที่นักเล่นนิยมใช้ในประเทศไทย 6 รุ่น รุ่นที่ผมคิดว่า
ภาครับสัญญาณไวมาก คือ Scorpion 801 HD PVR และ RV- 008 ผมใช้จานใบนี้รับสัญญาณ
ดาวเทียม VinaSat KU ได้ครบทึก TP ทั้งแนว H และ แนว V รวมทั้งช่อง HD ด้วย และที่ภาคใต้
จังหวัดที่ผมอยู่ผมใช้เครื่อง astro รับสัญญาณในระบบ HD จาก Provider ได้เกือบทุกช่อง
แต่ผมก็รู้สึกงงที่ผมไม่สามารถทำให้มันรับสัญญาณช่อง HD ของ TCH ได้แม้แต่น้อย ผมคุยกับผู้ผลิต
จานขนาด 35 cm ยี่ห้อหนึ่ง เขาก็ยอมรับว่าของเขาก็รับไม่ได้เช่นกัน ผมยอมรับว่าสัญญาณแต่ละพื้นที่
อาจแตกต่างกัน ผมไม่ทราบว่า " คุณ Weerawut "  สามารถรับได้ในพื้นที่ใด ผมไม่ได้ทำธุรกิจหรือ
มีผลประโยชน์จากด้านอุุปกรณ์รับสัญญาณดาวเทียมแต่อย่างใดทั้งสิ้น ที่ผมพูดถึงจานขนาด 35 cm
ก็เพราะมีคำถามจะใช้จานขนาดนี้รับสัญญาณ CTH ผมพบปัญหาจึงโพสต์ เพราะผมคิดว่าสินค้าใดก็ตาม
ที่ซี้อมาแล้วใช้งานไม่ได้ตามความประสงค์มันน่าเสียดายเงิน เพราะความสามารถในการหาเงินของแต่
ละคนไม่่เท่ากัน ผมทำธุรกิจใดก็ตามผมจะคิดอยู่เสมอ   It's A Sin To Tell A Lie ...

หากผมผิดพลาดผมเสียใจและขอโทษ  ขอบคุณครับ ...
Venus Trg
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 12:59:42 pm »

ขออภัยครับ

อันเนื่องมาจากกระทู้ที่ผมโพสต์ว่า จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่สามารถรับสัญญาณจาก CTH ได้ นั้น
ผมได้รับทราบจาก " คุณ morn @ zone 7 " ซึ่งอยู่ที่จังหวัดเลย ว่าสามารถใช้จานขนาด 35 cm
รับ TP ของ CTH ได้เช่นเดียวกับที่ผมสามารถใช้จานขนาดนี้ รับสัญญาณ astro ได้ที่ภาคใต้ ...

ผมรู้สึกเสียใจในความผิดพลาด จึงขอกล่าวคำ   ขอโทษ  กับผู้เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ผู้จำหน่ายจาน JONSA  และขออับเปหิตัวเองออกจากบอร์ด ...

ขอบคุณครับ.

dk
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 01:52:30 pm »

น่าจะขึ้นอยู่กับพื้นที่ ทางอิสานใกล้บ้านเขาสัญญาณคงจะแรงกว่า
ต้องเทียบกับคนที่อยู่พื้นที่เดียวกันครับ
sant
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 03:24:39 pm »

จะลองดูครับ
kied
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 04:47:29 pm »

ขออภัยครับ

อันเนื่องมาจากกระทู้ที่ผมโพสต์ว่า จานขนาด 35 ซ.ม. ไม่สามารถรับสัญญาณจาก CTH ได้ นั้น
ผมได้รับทราบจาก " คุณ morn @ zone 7 " ซึ่งอยู่ที่จังหวัดเลย ว่าสามารถใช้จานขนาด 35 cm
รับ TP ของ CTH ได้เช่นเดียวกับที่ผมสามารถใช้จานขนาดนี้ รับสัญญาณ astro ได้ที่ภาคใต้ ...

ผมรู้สึกเสียใจในความผิดพลาด จึงขอกล่าวคำ   ขอโทษ  กับผู้เกี่ยวข้อง โดยเฉพาะอย่างยิ่ง
ผู้จำหน่ายจาน JONSA  และขออับเปหิตัวเองออกจากบอร์ด ...

ขอบคุณครับ.

เรื่องเล็กๆน้อยๆ ไม่เป็นไรหร็อกคับ ผิดก็ยอมรับถือว่าแมนๆ คนไทยให้อภัยกันได้คับ
udomboy
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 06:51:42 pm »

ท่าน Venus Trg ผมชอบการตอบของท้าน เพราะเป็นข้อมูลที่ใช้อ้างอิงได้จริง ไม่มีใครโกรธหรือว่าอะไรท่านหรอกครับ ท่านที่แย้งเขาก็มีข้อมูลที่ดีมายืนยัน ผมชอบเว็บบอร์ดที่นี่ก็ตรงนี้แหละครับ เอาข้อมูลที่ได้จากการติดตั้งจริงๆมาถกเถียงกัน พอได้ข้อสรุปก็ทำให้เกิดความรู้ไว้อ้างอิงได้ ต้องขอบคุณท่านทั้งสองมากกว่าครับ อย่าเพิ่งหายไปเลยนะครับ
x-men
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 26, พฤษภาคม 2013, 07:11:42 pm »

ขออภัยครับ

ขอบคุณครับ.

มันเป็นเรื่องที่อาจจะคาดไม่ถึงก็ได้
-คุณภาพของอุปกรณ์
-สะภาพดินฟ้าอากาศ
-พื้นที่ติดตั้ง

ทุกอย่างเป็นปัจจัยทั้งนั้น
หัวที่ว่าแรง แต่เราอาจโชคดีไปเจอล๊อทที่ห่วยก้ได้

ลืมมันไปเถอะ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์