ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 10:58:30 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รักบอร์ดโบราณ มีใครคิดเหมือนผมบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รักบอร์ดโบราณ มีใครคิดเหมือนผมบ้าง  (อ่าน 14018 ครั้ง)
kha
Full Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 08:44:31 pm »

บอร์ดโบราณนั้นใครก็เข้าได้       มีความรู้ให้มากมายได้ศึกษา
อยากซื้อขายก็ทำได้ทุกครั้งครา  ไม่ต้องรอโพสต์มาให้ได้จำนวน
มีผู้รู้คอยตอบข้อสงสัย              ถ้าผิดมีผู้ที่คอยไต่สวน
ขอให้บอร์ดนี้อยู่เพื่อทบทวน       และมีส่วนพัฒนาวงการดาวเทียม

ประทับใจครับ  ขอบคุณบอร์ดโบราณ ขอให้อยู่คู่คนรักคนชอบจานดาวเทียมตลอดไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
chit
ความรู้คือสิ่งที่ทุกคนต้องการ
Support Member
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 08:52:23 pm »

บอร์ดโบราณนั้นใครก็เข้าได้       มีความรู้ให้มากมายได้ศึกษา
อยากซื้อขายก็ทำได้ทุกครั้งครา  ไม่ต้องรอโพสต์มาให้ได้จำนวน
มีผู้รู้คอยตอบข้อสงสัย              ถ้าผิดมีผู้ที่คอยไต่สวน
ขอให้บอร์ดนี้อยู่เพื่อทบทวน       และมีส่วนพัฒนาวงการดาวเทียม

โอ้...มีกวีแต่งกลอนได้เยี่ยมในบอร์ดนี้ด้วย ชอบครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

satduo
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 09:23:05 pm »

ผมก็ได้มิตรภาพ ได้เพื่อนๆๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ จากเวปนี้ทั้งน้าน
จริงครับ ขอบคุณทุกท่านนะครับ ทั้งทีมงาน และเพื่อนๆ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #23 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 10:57:17 pm »

อ่านกระทู้ตั้งแต่ก่อน ITV เห็นคุณปิยะมาตลอดนี่ก็หลายขวบปีแล้วยังเหนียวแน่นอยู่ เชื่อว่าบอร์ดนี้ช่วยให้มีช่างติดตั้งเพิ่มในวงการดาวเทียมแยะทีเดียว เก็บความรู้ให้ความรู้คนละนิดคนละหน่อยมันก็แยะจริงๆ
ขอขอบคุณ คุณช่างตาพระยา และความรู้สึกดีๆและความรู้ที่แบ่งปันกันเรื่อยๆมา ขอขอบคุณครับ
ป.ล.ขอขอบคุณครับที่ยังจำกันได้ไม่ลืมกันครับ
bird
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 11:00:35 pm »

เยี่ยมครับ ขอบคุณความรู้ดีๆจากที่นี่ครับ
kamolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 11:05:19 pm »

ไม่อยากไปไหนแล้ว ที่นี่คิดว่าดีที่สุด
hivion
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2011, 11:07:00 pm »

ส่วนผมบอร์ดโบราณแห่งนี้ทำให้ผมได้รู้จักกับคำว่า มิตรภาพ และการให้อภัยซึ่งกันและกัน ซึ่งมันเพิ่งจะผ่านมาไม่นานนี้เองระหว่างผมและท่าน goods_buy ถ้าท่าน goods_buy ได้เข้ามาอ่านที่ผมได้โพสต์ไว้นี้ ผมต้องกล่าวคำขอโทษท่าน goods_buy อีกครั้ง ณ โอกาสนี้เลย โดยที่มีเพื่อนสมาชิกบอร์ดโบราณแห่งนี้เป็นสักขีพยานด้วยครับ แด่มิตรภาพที่ดี และขอให้เพื่อนสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้เป็นเพื่อน เป็นพี่ และเป็นน้องที่ดีต่อกัน มีอะไรที่ให้ความรู้กันได้ก็จงแบ่งปันกันอย่างนี้ตลอดไปนะครับ ขอบคุณครับ
cha12
Special Member
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 12:01:05 pm »

ได้ความรู้มากมายจากคนที่ไม่เคยเห็นหน้าขอขอบคุณทุกๆท่านครับ
chaisin
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 12:32:35 pm »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง ขอให้รักษามิตรภาพดี่ๆนี้ตลอดไป
aa454
Newbie
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 02:11:07 pm »

ขอบคุณบอร์ดโบราณ
mamaman
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 04:31:57 pm »

วันไหนไม่ได้เข้ามาในเวปบอร์ดเหมือนชีวิตขาดอะไรซักอย่าง ติดจานเป็นเพราะบอร์ดนี้เเหละครับ

My idol is 105.00MHZ
chay_giff
Newbie
*

« ตอบ #31 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 06:30:43 pm »

ขอบคุณทุกท่านในบอร์ดนี้ครับ และรู้สึกผูกพันธ์กับบอร์ดนี้มากครับ
ถ้ามีเวลาก็จะเข้ามาดูตลอด ตัวผมเองถึงจะติดจานมาเยอะ
แต่บางสิ่งบางอย่างที่เป็นประสบการณ์ใหม่ที่ไม่เคยเจอ
ก็ได้ผู้รู้จากที่นี่แหละครับคอยแนะนำให้ และประสบการณ์ใดที่พอ
จะมีโอกาสแสดงความคิดเห็นผมก็ยินดีที่จะแบ่งปัน นั่งอ่าน
กระทู้ของคนอื่นก็ได้ความรู้ ได้เห็นการหยอกล้อกันในบอร์ด
ยิ่งรู้สึกอบอุ่น

จากใจจริงครับ
bentenb7
Jr. Member
**

« ตอบ #32 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 07:19:36 pm »

ขอให้เป็นแบนี้ตลอดไปนะครับ
yuri
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 09:56:07 am »

ขอให้บอร์ดโบราณอยู่ต่อไป  ผมก็เข้าบอร์ดนี้ ๔-๕ ปีแล้วละ  ตั้งแต่ชาวชื่อ ลาวสตึก  จนย้ายกลับบ้านมาทำงานที่บ้านเกิดก็เปลี่ยนชื่อใหม๋  ดีใจที่เป็นส่วนหนึ่งของบอร์ดโบราณครับ
จานดำ
Jr. Member
**

« ตอบ #34 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 01:22:43 pm »

ผมอยู่มาหลายปี บอร์ดนี้ผมความรู้มากมายถ้านับดาวคงประมาณ10ดาว บอร์ดนี้มีประโยชน์มากมายครับ
goodohm
Full Member

« ตอบ #35 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 01:49:46 pm »

ผมก็ได้ความรู้จากที่นี่เป็นหลัก และเพื่อนบ้านอีกทีครับ ^^
Sommai Bandan
*

« ตอบ #36 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 02:25:08 pm »

ผมขอขบคุณ สปอนเซอร์ด้วยทั้ง Dynasat ช.ชัยชนะ satthai และอื่นๆที่ไมได้เอ่ยนาม ที่อยู่กันมานานตั้งแต่แรกเริ่ม ทำให้บอร์ดนี้อยู่ได้ ทำให้ผมได้ความรู้ ดังนั้นที่ขาดไม่ได้ต้องขอบคุณ Banner ทั้งหมดด้วย ท่านใดมีพรรคพวกก็ช่วยๆกันแนะนำให้ติด Banner ก็ดีครับ

mc_samrong
*

« ตอบ #37 เมื่อ: 10, พฤษภาคม 2011, 05:00:18 pm »

ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เข้ามาหาความรู้ที่บอร์ดนี้และก็ไม่เคยผิดหวังเลย ขอบคุณทุกฝ่ายที่เกี่ยวข้องครับ...
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์