ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 04:17:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  คุณ 105.5 ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณ 105.5 ครับ  (อ่าน 13067 ครั้ง)
fat
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2012, 11:42:24 pm »

ผมขอถามหน่อยท่าน บิ๊ก15 ว่าอาทิตย์ที่แล้วช่อง GTV คีย์อะไร
ทำไมถึงไม่มีคนโพส แม้กระทังบอร์ดที่ราเจอกันที่คนอื่นไม่รู้ ถ้าคุณเก่งจริง
คุณก็ต้องโพสก่อนการแข่งขัน เพราะช่อง GTV  เข้ารหัสก่อนการแข่งขัน
(ในเมื่อคุณนั้นเป็นเทพ ก็แบ่งปันไปเลย ทีเว็บท่านเองยังบล็กห้องคีย์เลย)
                ไม่ยอมรับและไม่นับถือ คนโอ้อวด

แรงไปครับพี่เดโชคนกันเองทั้งนั้นครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2012, 11:54:45 pm »

อ๋ออีกอย่างครับ  ผมเข้ามายืนยันว่าพี่bigs15ไม่ได้ คนโอ้อวดนะครับ

กว่าจะหาkeyได้ไวขนาดนั้นนะครับพี่ท่านต้องโหลดไฟล์เป็นจำนวนไม่ต้ำกว่า500-600  กิกะไบต์

ของตอบตามความความสัจจริง  ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
joeysat
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2012, 02:13:01 am »

ขอบคุณทุกท่าน ไม่น่าเปิดประเด็นเลยกู
click
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2012, 05:30:08 am »

ปล่อยมันไป......

dacho
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2012, 09:22:03 am »

ผมขอถามหน่อยท่าน บิ๊ก15 ว่าอาทิตย์ที่แล้วช่อง GTV คีย์อะไร
ทำไมถึงไม่มีคนโพส แม้กระทังบอร์ดที่ราเจอกันที่คนอื่นไม่รู้ ถ้าคุณเก่งจริง
คุณก็ต้องโพสก่อนการแข่งขัน เพราะช่อง GTV  เข้ารหัสก่อนการแข่งขัน
(ในเมื่อคุณนั้นเป็นเทพ ก็แบ่งปันไปเลย ทีเว็บท่านเองยังบล็กห้องคีย์เลย)
                ไม่ยอมรับและไม่นับถือ คนโอ้อวด

แรงไปครับพี่เดโชคนกันเองทั้งนั้นครับ 
ครับผมเชื่อครับ

เป็นงั้นไป คนเราก็ถ้าก็หาให้แล้วไงจะเอาอะไร ผมไม่อยากวุ่นวาย ขอหาให้คนที่ต้องการไม่มีที่ดูในบอร์ดผมดีกว่า คีย์มันก็หาได้แค่ 99% มันไม่มีโปรแกรมไหนหาได้ 100%หรอก ผมก็ไม่ได้คุยโอ้อวดไรนี่ เคยเห็นผมไปแจกคีย์ที่ไหนไหม นี่คุยให้ฟังแต่มาท้าให้หาก็ทำให้ดูว่ามันมีโปรแกรมหาได้ก็แค่นั้น

คีย์ GeTV
25-11-2555
B2 5A 77 83 E1 AC 45 D2

ถ้าท่านได้เป็นอย่างที่ผมว่กล่าวขอภัยครับ

dacho
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2012, 09:23:59 am »

ใส่การอ้างถึงคำพูด 
อ้างจาก: fat ที่ 01, ธันวาคม  2012, 11:42:24 pm
อ้างจาก: dacho ที่ 01, ธันวาคม  2012, 10:39:40 pm

ครับผมเชื่อครับ

อ้างจาก: bigs15 ที่ 01, ธันวาคม  2012, 11:00:13 pm
เป็นงั้นไป คนเราก็ถ้าก็หาให้แล้วไงจะเอาอะไร ผมไม่อยากวุ่นวาย ขอหาให้คนที่ต้องการไม่มีที่ดูในบอร์ดผมดีกว่า คีย์มันก็หาได้แค่ 99% มันไม่มีโปรแกรมไหนหาได้ 100%หรอก ผมก็ไม่ได้คุยโอ้อวดไรนี่ เคยเห็นผมไปแจกคีย์ที่ไหนไหม นี่คุยให้ฟังแต่มาท้าให้หาก็ทำให้ดูว่ามันมีโปรแกรมหาได้ก็แค่นั้น

คีย์ GeTV
25-11-2555
B2 5A 77 83 E1 AC 45 D2

ถ้าท่านไม่ได้เป็นอย่างที่ผมว่ากล่าวขอภัยครับ ท่าน

Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2012, 09:02:15 am »

คำว่า โอ้อวด ในที่นี้ความหมายก็คือ  พอจะมีความรู้อยู่บ้าง ไม่ใช่ไม่รู้อะไรเลย
แต่ ชอบแสดงให้คนเข้าใจไปว่า  เป็นผู้มีความสามารถมาก  พอจะมีคนขอความช่วยเหลือ
ก็จะอ้างเหตุผลมาปฏิเสธ ตลอด  เช่น ไม่อยากวุ่นวาย ไม่มีเวลา  เป็นต้น   

จริงๆแล้ว การแจกคีย์ น่ะ ไม่ใช่เรื่องผิด เลย  คนที่แจกก็ไม่ถือว่า โอ้อวด ด้วย
เป็นเรื่องที่สมควรทำซะด้วยซ้ำ เท่ากับเป็นการช่วยเหลือผู้อื่น

ยกตัวอย่าง คุณ 105.000 ที่คอยให้ความช่วยเหลือพวกเราตลอด ไม่เคยบ่ายเบี่ยงเลย
แม้แต่จะเป็นเวลาดึกดื่น  ก็ยังหา คีย์ มาให้  และทำแบบนี้มาหลายปีแล้วด้วย  น่ายกย่องเป็นอย่างยิ่ง

ไม่ใช่พอมีคนถามความรู้เรื่อง คีย์ ทีไร ก็โผล่มาโพสทุกครั้ง  ว่าฉันก็รู้นะ  รู้มากกว่าด้วย
แต่ ปฏิเสธในการให้ข้อมูลคนอื่น อย่ามาขอคีย์   
นี่แหล่ะคือ  การโอ้อวด  ล่ะ

เรื่อง คีย์ น่ะ ต้นทางมาจากอินโด ทั้งนั้น  ไม่ต้องไปแสดงว่า หาได้เองหรอก
ตอนที่ต้นทางหาไม่ได้  ทำไมไม่โพสซะตั้งแต่ตอนนั้น   
มาโพสตอนนี้  คีย์ มันตายไปแล้วจะมีประโยชน์อะไร แถมเขาก็รู้กันแล้วด้วย 
fat
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2012, 09:29:19 am »

คำว่า โอ้อวด ในที่นี้ความหมายก็คือ  พอจะมีความรู้อยู่บ้าง ไม่ใช่ไม่รู้อะไรเลย
แต่ ชอบแสดงให้คนเข้าใจไปว่า  เป็นผู้มีความสามารถมาก  พอจะมีคนขอความช่วยเหลือ
ก็จะอ้างเหตุผลมาปฏิเสธ ตลอด  เช่น ไม่อยากวุ่นวาย ไม่มีเวลา  เป็นต้น  

จริงๆแล้ว การแจกคีย์ น่ะ ไม่ใช่เรื่องผิด เลย  คนที่แจกก็ไม่ถือว่า โอ้อวด ด้วย
เป็นเรื่องที่สมควรทำซะด้วยซ้ำ เท่ากับเป็นการช่วยเหลือผู้อื่น

ยกตัวอย่าง คุณ 105.000 ที่คอยให้ความช่วยเหลือพวกเราตลอด ไม่เคยบ่ายเบี่ยงเลย
แม้แต่จะเป็นเวลาดึกดื่น  ก็ยังหา คีย์ มาให้  และทำแบบนี้มาหลายปีแล้วด้วย  น่ายกย่องเป็นอย่างยิ่ง

ไม่ใช่พอมีคนถามความรู้เรื่อง คีย์ ทีไร ก็โผล่มาโพสทุกครั้ง  ว่าฉันก็รู้นะ  รู้มากกว่าด้วย
แต่ ปฏิเสธในการให้ข้อมูลคนอื่น อย่ามาขอคีย์  
นี่แหล่ะคือ  การโอ้อวด  ล่ะ

เรื่อง คีย์ น่ะ ต้นทางมาจากอินโด ทั้งนั้น  ไม่ต้องไปแสดงว่า หาได้เองหรอก
ตอนที่ต้นทางหาไม่ได้  ทำไมไม่โพสซะตั้งแต่ตอนนั้น  
มาโพสตอนนี้  คีย์ มันตายไปแล้วจะมีประโยชน์อะไร แถมเขาก็รู้กันแล้วด้วย 
ผมไม่เข้าใจจริงๆๆครับพวกคุณว่าคนอืื่น โอ้อวด สิ่งที่พวกคุณทำมันไม่เรียกว่าโอ้อวดหรือต้องให้คำว่าชูหางครับ  .................
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2012, 07:04:22 pm »

ไม่รู้ว่า คุณ fat  ยังตามอ่านอยู่หรือเปล่า
จริงๆแล้ว คุณ bigs 15  อาจจะไม่ใช่คนที่มีนิสัย   โอ้อวด   ก็ได้ 

เผอิญว่า  ผมไม่มีหนทางที่จะพูดคุย ติดต่อกับเขาโดยตรง
ทำได้แค่เพียง ติดตามอ่านจากลีลาการโพส ในเวบต่างๆ  มานานพอสมควร 

ซึ่งพฤติการณ์ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 
ตรงกันข้ามกับคุณ  105.000 หรือคุณ เดโช  แม้ผมจะไม่เคยรู้จักกับทั้งสอง เป็นการส่วนตัว 

แต่จากการได้โทร  พูดคุย สอบถามความรู้ เขาทั้งสอง ไม่เคยบ่ายเบี่ยง
หรือ  ปิดบังเลยแม้แต่ครั้งเดียว 
สิ่งที่เขาไม่รู้ เขาก็บอกตรงๆ บางเรื่องผมยังรู้มากกว่าซะอีก ก็ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร 

ต่างจากคุณ  bigs 15 โดยสิ้นเชิง  เวลาที่มีผู้อยากติดต่อโดยตรงก็จะปฏิเสธทุกครั้ง
แต่ มักจะเข้ามาโพสแสดงตัวว่าเป็นผู้รู้เรื่อง คีย์  อยู่เรื่อยๆ

ถ้า คุณ  bigs 15  ไม่อยากให้คนอื่น โทร ถามเป็นการส่วนตัว ให้วุ่นวาย 
ก็ควรจะอยู่  เฉยๆ  ซะ  ไม่ค้องเข้ามาโพสแสดงว่า เป็นผู้รู้  ก็คงไม่มีใครว่าอะไรได้

fat
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2012, 10:57:36 pm »

ไม่รู้ว่า คุณ fat  ยังตามอ่านอยู่หรือเปล่า
จริงๆแล้ว คุณ bigs 15  อาจจะไม่ใช่คนที่มีนิสัย   โอ้อวด   ก็ได้ 

เผอิญว่า  ผมไม่มีหนทางที่จะพูดคุย ติดต่อกับเขาโดยตรง
ทำได้แค่เพียง ติดตามอ่านจากลีลาการโพส ในเวบต่างๆ  มานานพอสมควร 

ซึ่งพฤติการณ์ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 
ตรงกันข้ามกับคุณ  105.000 หรือคุณ เดโช  แม้ผมจะไม่เคยรู้จักกับทั้งสอง เป็นการส่วนตัว 

แต่จากการได้โทร  พูดคุย สอบถามความรู้ เขาทั้งสอง ไม่เคยบ่ายเบี่ยง
หรือ  ปิดบังเลยแม้แต่ครั้งเดียว 
สิ่งที่เขาไม่รู้ เขาก็บอกตรงๆ บางเรื่องผมยังรู้มากกว่าซะอีก ก็ไม่ใช่เรื่องผิดปกติอะไร 

ต่างจากคุณ  bigs 15 โดยสิ้นเชิง  เวลาที่มีผู้อยากติดต่อโดยตรงก็จะปฏิเสธทุกครั้ง
แต่ มักจะเข้ามาโพสแสดงตัวว่าเป็นผู้รู้เรื่อง คีย์  อยู่เรื่อยๆ

ถ้า คุณ  bigs 15  ไม่อยากให้คนอื่น โทร ถามเป็นการส่วนตัว ให้วุ่นวาย 
ก็ควรจะอยู่  เฉยๆ  ซะ  ไม่ค้องเข้ามาโพสแสดงว่า เป็นผู้รู้  ก็คงไม่มีใครว่าอะไรได้

แต่คุณtopต่างกับผมโทรหาท่านbigs 15พี่ท่านช่วยเหลือผมตลอดไม่เคยจะปฏิเสธผมยีนยันตรงนี้นะครับเพราะคนที่อ่านจะเข้าใจผิดครับผมหวังว่าไม่มีกระทุ้แบบนี้อีกนะครับว่าคนอืนได้แต่พวกเดียวกันใครว่าไม่ได้ครับ   อีกอย่างผมได้รู้จักพี่เดโชเหมือนกันครับลองถามแกดูครับ
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2012, 03:14:03 am »

ก็บอกแล้วไง คุณ  fat  นิสัยแท้จริงของ คุณ bigs 15 อาจจะไม่เป้นคนแบบนั้นก็ได้
เพียงแต่  ผมไม่มีโอกาสได้พูดคุย  ทั้งๆที่  อยากถามข้อมูลเรื่อง คีย์  ในสิ่งที่ผมอยากจะรู้

เพราะดูแล้ว ก็น่าจะเป็นผู้เชี่ยวชาญ คนหนึ่ง  แต่  ก็ไม่รู้จะติดต่อได้ยังไง

เลยได้แค่ดูจากลักษณะของการโพสในเวบ
ซึ่งพฤติการณ์ของการโพสที่ผ่านๆมา ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

อย่างที่บอก   ถ้าเรามีความรู้ แต่   ไม่คิดจะช่วยเหลือคนอื่นอย่างจริงจัง 
เพราะ คิดไปว่าถ้าทำแบบนั้น  ตัวเองจะได้รับความ เดือดร้อน วุ่นวาย อย่างมาก

ก็ควรจะ นิ่งเฉย ซะ  ไม่น่าจะเข้ามาโพสในเวบ 
รับรอง ไม่มีใครว่าอะไรแน่นอน  เพราะถือเป็นสิทธิของแต่ละคน 

ไม่ใช่เข้ามาโพสว่า รู้อย่างนั้น รู้อย่างนี้  แต่ ห้ามถามเป็นการส้วนตัวนะ
แบบนี้ ไม่ใช่วิสัย ที่ผู้มีความรู้ พึงจะกระทำ 
bigs15
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2012, 04:00:46 am »

ก็บอกแล้วไง คุณ  fat  นิสัยแท้จริงของ คุณ bigs 15 อาจจะไม่เป้นคนแบบนั้นก็ได้
เพียงแต่  ผมไม่มีโอกาสได้พูดคุย  ทั้งๆที่  อยากถามข้อมูลเรื่อง คีย์  ในสิ่งที่ผมอยากจะรู้

เพราะดูแล้ว ก็น่าจะเป็นผู้เชี่ยวชาญ คนหนึ่ง  แต่  ก็ไม่รู้จะติดต่อได้ยังไง

เลยได้แค่ดูจากลักษณะของการโพสในเวบ
ซึ่งพฤติการณ์ของการโพสที่ผ่านๆมา ก็เป็นแบบนั้นจริงๆ 

อย่างที่บอก   ถ้าเรามีความรู้ แต่   ไม่คิดจะช่วยเหลือคนอื่นอย่างจริงจัง 
เพราะ คิดไปว่าถ้าทำแบบนั้น  ตัวเองจะได้รับความ เดือดร้อน วุ่นวาย อย่างมาก

ก็ควรจะ นิ่งเฉย ซะ  ไม่น่าจะเข้ามาโพสในเวบ 
รับรอง ไม่มีใครว่าอะไรแน่นอน  เพราะถือเป็นสิทธิของแต่ละคน 

ไม่ใช่เข้ามาโพสว่า รู้อย่างนั้น รู้อย่างนี้  แต่ ห้ามถามเป็นการส้วนตัวนะ
แบบนี้ ไม่ใช่วิสัย ที่ผู้มีความรู้ พึงจะกระทำ 
ผมไม่อยากโต้เถียงกับคุณนะ แต่พฤษติกรรมที่ผ่านๆมา พวกคุณก็จะเข้ามาด่าว่าคนที่เขาเอาคีย์มาแจก แล้วเถียงข้างๆคูๆจนไม่จบกระทู้โดนลบไปหลายกระทู้ละ แม้แต่ที่บอร์ดผมคุณก็ยังไปแคปเจอหน้า Shoutbox ผมเอาไปหาคนที่คุณอ้างกันว่าไปเอาคีย์พวกคุณมาให้ผม ว่าเขาแล้วตัดสิทธิการเข้าห้องคีย์เขา สมาชิกพวกคุณยังไม่ไว้ใจเขา ผมพยายามว่าไม่ใช่คีย์หามาเองพวกคุณก็ยังไม่เชื่อ ผมรู้นะว่ามาจากไหนอย่ามาอ้างว่าแค่โทรคุยกันเลย คีย์พวกนี้มันมีเวลาเปลี่ยนเป็นปกติอยู่แล้วใครเอามาแจกคุณไม่ต้องไปว่าเขาหรอก ไม่แจกมันก็เปลี่ยนอยู่แล้ว ไม่ต้องเมล์ไปด่าเขาหรอก ด้วยเพราะเหตุนี้ผมเลยไม่อยากยุ่งเรื่องนี้ ผมก็หาลงในบอร์ดผมไม่วุ่นวายอย่างที่บอก คงเข้าใจนะครับที่จริงผมไม่อยากมาตอบเท่าไรหรอกแต่ดูแล้วมันไม่จบสิ้นสักที่มันหน้าเบื่อนะ ขอให้จบแค่นี้นะครับ...
Sr. Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2012, 09:57:55 am »

มาเองก็ดีแล้ว จะได้ซัดถนัดมือหน่อย  ความจริงกระทู้นี้ตอนแรก ก็ไม่มีอะไร
คุณ Bigs15 และคนอื่นๆ ที่ยังตามมาอ่าน ลองย้อนกลับไปดู ว่าพฤติกรรมการโพส ของคุณ Bigs15
ซะหน่อย ว่าเป็นอย่างไร  สมควรโดนประณามไหม

เจ้าของกระทู้ โพสถาม คุณ 105.000 เรื่องความรู้ธรรมดาๆ การตอบช่วงแรกก็ปกติทั่วๆไป
แต่ พอคุณ Bigs15 เข้ามาโพสเป็นคำตอบที่ 6 บรรทัดเดียวเท่านั้นล่ะ  เรียกแขกได้ทันที

ก่อนที่คุณจะโพส ไม่มีใครว่าอะไรคุณเลย  ไม่มีใครเอ่ยชื่อคุณด้วยซ้ำ
ทำไมพอคุณเข้ามาโพส ถึงได้ออกไปในทำนอง แขวะ กระแนะกระแหน คนอื่น
เป็นพฤติกรรมที่ คนมีความรู้เรื่อง คีย์ สมควรกระทำอย่างนั้นหรือ

ส่วนเรื่องที่คุณบอกผมเถียง ข้างๆคูๆ ด่าคนแจกคีย์  ทำไมไม่บอกให้หมดล่ะว่า เถียงกันเพราะอะไร

จะบอกให้เผื่อคนอื่นอาจจะลืมไปแล้ว  ประเด็นที่เถียงกันจนถูกลบกระทู้คือ
ผมและอีกหลายท่านเห็นว่า  ไม่ควรแจกโดยเปิดเผยในเวบนี้  แต่คุณ  Bigs15  เห็นตรงกันข้าม

ในที่สุด ทุกเวบ (เฉพาะเวบของไทย) ตอนนี้  ไม่มีการแจกโดยเปิดเผย มีห้องเฉพาะ ทั้งหมด
แม้แต่ เวบของคุณ  Bigs15  เอง  ก็ไม่ได้แจกโดยเปิดเผย  มีห้องลับเฉพาะเช่นกัน เข้ายากด้วย

ทำไมคุณ Bigs15 จึงไม่แจกโดยเปิดเผยในเวบของคุณ เหมือนความเห็นของคุณที่เถียงกับผมล่ะ
มีความเห็นยังไงก็ทำตามนั้นสิ ไม่มีใครตามไป ด่า คุณแน่นอน 

ถ้าทำจริง บอกด้วยว่าเวบของคุณชื่ออะไร จะตามไปใช้บริการ

ส่วนเรื่องที่บอกว่า มีการเมล์ไป ด่า  คนอื่นผมไม่ทราบ  แต่สำหรับผมไม่มี เพราะผม เน้นการ ด่า ในเวบสาธารณะ เปิดเผยแบบนี้ตลอด  เพราะต้องการให้คนอ่านได้เห็นพฤติกรรมที่แท้จริงว่า เป็นอย่างไร

หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์