ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 02:52:48 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่องมีเดียแชลแนล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องมีเดียแชลแนล  (อ่าน 12981 ครั้ง)
fat
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 09:40:59 pm »

ทางช่องเขาไม่ได้แจกคีย์หรอกครับ เขาหวงจะตายช่องอื่นๆคุณดูนะเปลี่ยนทุกวันยกเว้น ศุกร์เสาร์อทิตย์ เมื่อก่อนความถี่นี้นิ่งมา2เดือนกว่าไม่เคยเปลี่ยนเลย พอมีแจกกันตาม fb คีย์ในความถี่นี้เริ่มเปลี่ยนทุกวันแล้วครับ และเมื่อก่อนเป็นคีย์ตัวเดียวเดี๋ยวนี้แยกคีย์ละช่องละ ถ้าคุณไม่เชื่อเดียวผมจะเอามาลงให้ดูว่าความถี่นี้มันเริ่มเปลี่ยนทุกวันแล้ว ไม่ได้หวงหรือปอดครับ วิธีแจกอย่างอื่นมีครับหลังไมค์กันก็ได้ครับ จะได้มีดูกันนานขึ้นอีกนิด บางคนไม่ได้ติดจานดำเขาจะได้ดูได้ครับ...
เมื่อก่อนบอร์ดของเรานี้เปิดกว้างมาก สำหรับการเรียนรู้
แต่มาวันนี้เริ่มเป็น ธุรกิจมากขึ้น
โพสถามอะไรกัน ก็ไม่มีใครตอบ
ให้เข้าห้องสเปเชียล ลูกเดียว
ผมไม่ได้ตำหนิทุกๆท่านที่โพส ด้วยความห่วงใยนะครับ
เพราะผมก็เป็นสมาชิกมาตั้งแต่เริ่มๆก่อตั้งบอร์ด มายาวนาน
*****แค่อยากบอกว่ามันเริ่มเปลี่ยนไป การแบ่งปันลดน้อยลง*****
ก็เพราะอะไรๆมันเปลี่ยนไปนี่แหละครับถึงแจกกันส่งเดชไม่ได้ ถ้าอยากได้ก็ควรไปขอกันหลังไมค์ครับ และที่ผมไม่แจกก็เพราะผมไม่สามารถแบ่งปันทุกคนที่ขอได้ จึงอยากให้ผู้ที่สะดวกกว่าเป็นคนอนุเคราะห์สมาชิกในบอร์ดครับ เข้าใจครับว่าน้ำใจของคนในบอร์ดนี้ยังมีเสมอแต่ทางเจ้าของช่องนี่สิเขาไม่คิดเหมือนเรา เขาทำช่องแล้วเข้ารหัสไว้ก็เพื่อขายทำรายได้นั่นแหละครับ และคิดไหมครับว่าเขาจะไม่ส่งคนมาปลอมปนอยู่กับพวกเรา ก่อนทำอะไรจงคิดให้รอบคอบครับอย่าเกินพอดี ดั่งพี่ใหญ่เคยทำมาแล้วก็เพราะเกินพอดีนี่แหละ แอบดูเขายังแอบเหน็บแนมเขาว่าเป็นวัวเป็นควายอีกใครมันไม่เจ็บใจ ถ้าเป็นผมผมก็เจ็บใจครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 09:43:34 pm »

นี้คือความยากของการหาkey ครับผมว่าการแจกkey เราควรให้กันทางเมล์หรือติดต่อกันทางช่องทางอยู่อีกดีกว่าไหมครับ  แจกกันโต้งๆๆๆเราเปลื่ยนมามันเริ่มหายากกันแล้วครับ
ปล.เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
 ขอความกรุณาจริงๆๆๆอย่างพึงด่าหรือว่าผมนะถ้าเขาเปลืยนก็หาใหม่สิก็ได้หรือไม่ก็ไม่ดูก็ได้

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
golf81
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 09:50:15 pm »

ผมว่าท่านสมาชิกควรค่อยๆพูดคุยกันดีกว่าครับอย่าใช้ความรู้สึก..ด้วยความเคารพครับ..

leksuk
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 09:59:01 pm »

** โปรดอ่านก่อน post ข้อความ และต้องการโฆษณาสินค้าที่นี่**
ขอความร่วมมือโปรดปฎิบัติดังนี้

1.การแอบอ้างใช้ชื่อบุคคลซึ่งอาจทำให้บุคคลนั้นเกิดความเสียหาย อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้

2.การโพสรูปภาพที่ไม่เหมาะสม หรือ ไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของภาพ อาจถูกดำเนินคดีทางกฏหมายได้

3.หากพบเห็นรูปภาพหรือกระทู้ที่ไม่เหมาะสมกรุณาแจ้งมาที่ boransat@gmail.com โดยระบุ subject "กระทู้ไม่เหมาะสม" พร้อมทั้งระบุ ADDRESS ของเว็บบอร์ด

4. ห้ามโพสเรื่อง Server เรื่องการ์ดละเมิดลิขสิทธิ์ ที่เกี่ยวข้องกับผู้ให้บริการในประเทศไทย ทั้ง RS sunbox , GMM , DTV ,IPM และ Truevision โดยเด็ดขาด

5.งดเรื่องการปรับปรุงเครื่องรับใดๆเพื่อรับ IPM

6.งดข้อความที่ด่าทอ เสียดสี เพียงเพื่อความสะใจ โดยไม่มีสาระใดๆ

7.งดข้อความที่ตั้งขึ้นเพื่อ เปิดประเด็นให้มีการทะเลาะกันภายในบอร์ด

8.งดภาพถ่ายที่ไม่เหมาะสมต่อสังคม หรือมีขนาดใหญ่เกินกว่าที่กำหนด

9. ข้อความที่เกี่ยวข้องกับสถาบันเบื้องสูงจะถูกลบทันที

10. ขอความกรุณาโปรดงดเรื่องการเมืองทั้งสิ้น

11. โปรดตั้งกระทู้ให้ตรงหมวดหมู่ด้วยจะช่วยให้การค้นหาง่ายขึ้น

12. เมื่อลงทะเบียนสมัครสมาชิกโปรดใช้ E mail จริง เพราะต้องยืนยันการสมัคร หากสมัครแล้วมิได้ยืนยัน ภายใน 2 วันจะถูกลบทิ้งโดยอัตโนมัติ

13. โปรดงดปั้มกระทู้โดยเด็ดขาดหากมีการพบจะทำการลบ User ทันที
papa05
Hero Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 10:01:45 pm »

ทางช่องเขาไม่ได้แจกคีย์หรอกครับ เขาหวงจะตายช่องอื่นๆคุณดูนะเปลี่ยนทุกวันยกเว้น ศุกร์เสาร์อทิตย์ เมื่อก่อนความถี่นี้นิ่งมา2เดือนกว่าไม่เคยเปลี่ยนเลย พอมีแจกกันตาม fb คีย์ในความถี่นี้เริ่มเปลี่ยนทุกวันแล้วครับ และเมื่อก่อนเป็นคีย์ตัวเดียวเดี๋ยวนี้แยกคีย์ละช่องละ ถ้าคุณไม่เชื่อเดียวผมจะเอามาลงให้ดูว่าความถี่นี้มันเริ่มเปลี่ยนทุกวันแล้ว ไม่ได้หวงหรือปอดครับ วิธีแจกอย่างอื่นมีครับหลังไมค์กันก็ได้ครับ จะได้มีดูกันนานขึ้นอีกนิด บางคนไม่ได้ติดจานดำเขาจะได้ดูได้ครับ...
เมื่อก่อนบอร์ดของเรานี้เปิดกว้างมาก สำหรับการเรียนรู้
แต่มาวันนี้เริ่มเป็น ธุรกิจมากขึ้น
โพสถามอะไรกัน ก็ไม่มีใครตอบ
ให้เข้าห้องสเปเชียล ลูกเดียว
ผมไม่ได้ตำหนิทุกๆท่านที่โพส ด้วยความห่วงใยนะครับ
เพราะผมก็เป็นสมาชิกมาตั้งแต่เริ่มๆก่อตั้งบอร์ด มายาวนาน
*****แค่อยากบอกว่ามันเริ่มเปลี่ยนไป การแบ่งปันลดน้อยลง*****
ก็เพราะอะไรๆมันเปลี่ยนไปนี่แหละครับถึงแจกกันส่งเดชไม่ได้ ถ้าอยากได้ก็ควรไปขอกันหลังไมค์ครับ และที่ผมไม่แจกก็เพราะผมไม่สามารถแบ่งปันทุกคนที่ขอได้ จึงอยากให้ผู้ที่สะดวกกว่าเป็นคนอนุเคราะห์สมาชิกในบอร์ดครับ เข้าใจครับว่าน้ำใจของคนในบอร์ดนี้ยังมีเสมอแต่ทางเจ้าของช่องนี่สิเขาไม่คิดเหมือนเรา เขาทำช่องแล้วเข้ารหัสไว้ก็เพื่อขายทำรายได้นั่นแหละครับ และคิดไหมครับว่าเขาจะไม่ส่งคนมาปลอมปนอยู่กับพวกเรา ก่อนทำอะไรจงคิดให้รอบคอบครับอย่าเกินพอดี ดั่งพี่ใหญ่เคยทำมาแล้วก็เพราะเกินพอดีนี่แหละ แอบดูเขายังแอบเหน็บแนมเขาว่าเป็นวัวเป็นควายอีกใครมันไม่เจ็บใจ ถ้าเป็นผมผมก็เจ็บใจครับ

ถูกต้องครับผมเป็นสมาชิกมานานแล้วเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลง ในเชิงธุรกิจมากขึ้น  บางครั้งแค่เอาลิ้งมาแปะยังโดนเลยเมื่อที่นี้ไม่ยอมให้แจกแต่เอาที่อื่นมาแปะยังลบเลย   เหมือนเป็นการกีดกันยังไงไม่รู้

ที่นี้สงสัยจะเป็นบอร์ดสมัยใหม่ไปแล้วครับ  อุอุ
city
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 16, กุมภาพันธ์ 2013, 11:38:49 pm »

อีกแล้วพอมีคนแจกก็มีคนมาว่า พอมีคนขอก็มีคนให้ พอมีคนให้ก็มีคนว่า  วนเวียนอยู่อย่างนี้ไม่รู้อะไรกันหนักหนา
คนแจกเขาก็อยากให้คนขอได้ดู คนมีแล้วก็อยากดูนานๆ เชื่อเถอะมันจะเป็นอย่างนี้ตลอดไป ทุกที แจกไม่แจกเข้ารู้หมดเปลี่ยนไม่เปลียน
ขึ้นอยู่กับเขา คนที่เคยหาได้ยังไงก็หาได้ คนที่เคยให้ได้ยังไงก็ให้ได้ คนที่เคยขอได้ยังไงก็ขอจนได้ ปล่อยวางค่ะ
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:32:56 am »

เมื่อเวบ เขามีกติกาวางไว้  ผู้ที่เข้ามาโพสในเวบ ก็ควรมีมารยาท ทำตามกติกาที่เขากำหนดด้วย

ไม่ใช่ ดื้อรั้น  ดึงดัน  ตลอดเวลา ใครเตือนก็ไม่รับฟัง     แถมยังไปต่อว่า เวบเขาซะอีก  แบบนี้ใช้ไม่ได้จริงๆ

เรื่อง การโพส คีย์  ถ้าคุณ  OWEN  หรือคนอื่นๆ ที่มีความเห็นว่า ควรโพสโดยเปิดเผยไนเวบได้

เป็นผู้ที่ มีความสามารถในการคำนวณหา คีย์ ได้เอง   แม้ คีย์ จะเปลี่ยนบ่อยแค่ไหน ก็สามารถคำนวณหาได้เองทุกครั้ง 

ถ้าพวกคุณ มีความสามารถ ตรงนี้     คุณก็โพสได้ เพราะถือว่า คุณมีความสามารถ

แต่ นี่ไม่ใช่    คึย์  ที่นำมาโพส  ก็ได้จากการไปดูมาจากเวบอื่นทั้งนั้น   

ถ้าต้องการจะช่วยเหลือผู้ถาม   ก็เพียงแนะนำให้ไปหาดูจาก เฟสบุ๊ค ต่างๆ   

ไม่นาน  ผู้ถาม เขาก็จะหาได้เอง    ถือเป็นการรักษามารยาท  ในการใช้งานเวบด้วย 
papa05
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:57:24 am »

เมื่อเวบ เขามีกติกาวางไว้  ผู้ที่เข้ามาโพสในเวบ ก็ควรมีมารยาท ทำตามกติกาที่เขากำหนดด้วย

ไม่ใช่ ดื้อรั้น  ดึงดัน  ตลอดเวลา ใครเตือนก็ไม่รับฟัง     แถมยังไปต่อว่า เวบเขาซะอีก  แบบนี้ใช้ไม่ได้จริงๆ

เรื่อง การโพส คีย์  ถ้าคุณ  OWEN  หรือคนอื่นๆ ที่มีความเห็นว่า ควรโพสโดยเปิดเผยไนเวบได้

เป็นผู้ที่ มีความสามารถในการคำนวณหา คีย์ ได้เอง   แม้ คีย์ จะเปลี่ยนบ่อยแค่ไหน ก็สามารถคำนวณหาได้เองทุกครั้ง 

ถ้าพวกคุณ มีความสามารถ ตรงนี้     คุณก็โพสได้ เพราะถือว่า คุณมีความสามารถ

แต่ นี่ไม่ใช่    คึย์  ที่นำมาโพส  ก็ได้จากการไปดูมาจากเวบอื่นทั้งนั้น   

ถ้าต้องการจะช่วยเหลือผู้ถาม   ก็เพียงแนะนำให้ไปหาดูจาก เฟสบุ๊ค ต่างๆ   

ไม่นาน  ผู้ถาม เขาก็จะหาได้เอง    ถือเป็นการรักษามารยาท  ในการใช้งานเวบด้วย 

หึหึหึหึหึหึการหาที่อื่นมาโพสเพื่อแป่งปันสำหรับคนที่ต้องการนั้นเขาเรียกว่าการแสดงน้ำใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่ครับ

แต่มีอีกจำพวก(พวกคนโดยังน่าเกลียดกว่านี้เยอะ)แกล้งปั่นกระทู้ซึ่งมีให้เห็นบ่อย เอาของเขามาหากิน อย่างใหนมันน่า''''''''''''''''''จะผืดกฏกว่ากันเท่าที่ติดตามมีแต่พากันปั่นกันเรื่องเซอร์เวย์บ้านเช่ากันทั้งนั้น

ไม่เห็นมีใครห้ามที่เอาของเขามาหากิน    หรือรับทาน  ท่านลองย้อนๆๆลงไปดูสิว่ามีมากใหม?กระทู้ที่ขอนี้จะมีน้อยมาก  แต่โดนตำหนิมากมาย  ยังกะหนังชีวิต   

ถ้าเรื่องนี้ผิดกฏ  แล้วเรื่องหากินกับของคนอื่นเขาท่านจะว่าไง
nirut
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:58:43 am »

ใช่แล้วครับพี่น้อง การอยู่ร่วมกัน เราต้องเคารพกติกาครับผม

Sr. Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 01:44:10 am »

การแบ่งปัน เป็นเรื่องที่ดี  แต่  ก็ต้องดูกติกา ของเวบ ด้วย

ว่า เขามีกติกาการโพสในแต่ละเรื่อง   ว่ายังไง  อย่าเอาไปโยงกับเรื่องอื่นๆเลย

มันเป็นคนละประเด็นแล้ว 

ปกติ  คุณ  papa 05  ก็เป็นคนที่ทำตามกติกาของเวบ อยู่แล้ว  ไม่ใช่หรือ

เชื่อว่า คุณคง ไม่โพสแค่เพียงเวบนี้เวบเดียวหรอก 

อย่างที่บอกการแบ่งปัน เป็นเรื่องที่ดี   แต่....ก็ต้องอยู่ในกรอบกติกาของเวบนั้นๆด้วย

ซึ่งไม่จำเป็นว่า จะต้องโพส ตรงๆเสมอไป

เพียงคุณแนะนำว่า ให้ไปหาดูจากเวบนั้น เวบนี้   ก็เพียงพอแล้ว

ผู้ถามก็สามารถไปหาได้เองอย่างแน่นอน   ถ้า แนะนำเพียงเท่านั้ ก็คงไม่มีใครว่าอะไรคุณได้
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 01:59:21 am »

เรื่องการโพส คีย์  ในเวบ  ก็ไม่ใช่ว่า เวบนี้หรือเวบดาวเทียมของไทยอื่นๆ

จะห้ามโพส เด็ดขาด  ซะที่ไหน   

ทุกเวบ จะมีห้องสำหรับ   โพสคีย์    โดยเฉพาะ  อยู่แล้ว 

ผู้ที่มีข้อมูล เกี่ยวกับ คีย์  ช่องต่างๆ  ไม่ว่าจะได้มาโดยวิธีไหน

ก็สามารถ เข้าไปโพส ในห้องฉเพาะ ของเวบนั้นๆได้   

กติกาของเขา มันอยู่ตรงนี้   
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 02:28:21 am »

ขออนุญาต อธิบายอีกครั้ง  เพราะผมอาจจะยังพูด ไม่ชัดเจนเท่าไหร่

ที่ผมและอีกหลายๆคน   โต้แย้ง  คุณ  OWEN  คุณ  papa05  และอีกบางคน

ในเรื่องการโพส คีย์ นั้น   

ไม่ได้หมายความว่า   ห้ามโพสคีย์เด็ดขาด     ไม่ใช่แบบนั้น   

ความหมายก็คือ   ผู้ที่ต้องการจะ โพสคีย์   เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่ยังไม่รู้ 

ขอให้ไปโพส  ในห้องที่เวบ จัดทำขึ้นพิเศษ   เพื่อการโพส คีย์โดยเฉพาะ 

ซึ่ง เวบดาวเทียมของไทย แทบจะทุกเวบ    ได้วางกติกาตรงนี้ไว้เหมือนๆกัน 

ขอเพียงว่า  อย่าโพส คีย์    ในห้องกระดาน ถาม  ตอบ   ทั่วไป

ความหมายที่ชัดเจน คือตรงนี้   

อีกอย่าง   ผู้ที่จะโพสคีย์    ก็ไม่จำเป็นว่า  จะต้องคำนวณ หาคีย์ได้เอง  เท่านั้น

จึงจะโพสได้   ไม่ใช่แบบนั้น   คีย์  จะได้มาโดยวิธีใดก็ได้

เพียงแต่  กติกา(น่าจะของทุกเวบ) คือ  ขอให้โพส ในห้องพิเศษ   เท่านั้นเอง 
papa05
Hero Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 07:47:50 am »

ขออนุญาต อธิบายอีกครั้ง  เพราะผมอาจจะยังพูด ไม่ชัดเจนเท่าไหร่

ที่ผมและอีกหลายๆคน   โต้แย้ง  คุณ  OWEN  คุณ  papa05  และอีกบางคน

ในเรื่องการโพส คีย์ นั้น   

ไม่ได้หมายความว่า   ห้ามโพสคีย์เด็ดขาด     ไม่ใช่แบบนั้น   

ความหมายก็คือ   ผู้ที่ต้องการจะ โพสคีย์   เพื่อเป็นวิทยาทานแก่ผู้ที่ยังไม่รู้ 

ขอให้ไปโพส  ในห้องที่เวบ จัดทำขึ้นพิเศษ   เพื่อการโพส คีย์โดยเฉพาะ 

ซึ่ง เวบดาวเทียมของไทย แทบจะทุกเวบ    ได้วางกติกาตรงนี้ไว้เหมือนๆกัน 

ขอเพียงว่า  อย่าโพส คีย์    ในห้องกระดาน ถาม  ตอบ   ทั่วไป

ความหมายที่ชัดเจน คือตรงนี้   

อีกอย่าง   ผู้ที่จะโพสคีย์    ก็ไม่จำเป็นว่า  จะต้องคำนวณ หาคีย์ได้เอง  เท่านั้น

จึงจะโพสได้   ไม่ใช่แบบนั้น   คีย์  จะได้มาโดยวิธีใดก็ได้

เพียงแต่  กติกา(น่าจะของทุกเวบ) คือ  ขอให้โพส ในห้องพิเศษ   เท่านั้นเอง 

ครับพอแเข้าใจ ในหลักการและเหตุผลของกฏ กติกาของแต่ละเว็บแต่ละบ้านว่าเป็นยังไง

ถ้าจะมองในบางมุม รหัสช่องนี้มันก็มีมานาน และมันกระจายไปทั่วโลกแล้ว  เราอย่าทำเป็นเหนียม......

ทำเป็นกลัว

อยากให้มองสมาชิกบางท่านที่ไม่ได้เป็นสเปเชี่ยน(หรือสมาชิกใหม่)เขายังเข้าห้องพิเศษไม่ได้  แล้วจะให้เขาเข้าไปได้ยังไง(แบบด่วน)

อยากให้มองแบบเป็นธรรมสำหรับคนที่มีน้ำใจหรือคนที่เขาต้องการบ้างนะครับ    ซึ่งตรงนี้  ผมมองแบบมุมมองของผมว่าเรื่องแบบนี้  น่าจะแฟร์แก่สมาชิกที่เข้าห้องพิเศษไม่ได้บ้างครับ

เท่านี้ครับ  เท่านี้จริงๆๆ

Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 10:00:50 am »

เมื่อ กฏ กติกา ของเวบ เขาวางไว้ยังไง  ไม่ว่าสมาชิกเก่าหรือใหม่  ก็ต้องปฏิบัติตาม โดยไม่มีข้อยกเว้น 

อย่างผมเอง แม้จะเป็นสมาชิกเวบนี้มานานมาก   แต่ก็เข้าห้องพิเศษ ไม่ได้ เหมือนกัน ไม่ได้ต่างอะไรจากสมาชิกให่เลย

กรณีสมาชิกใหม่ และต้องการอย่างเร่งด่วน  ซึ่ง  คุณ papa  ก็บอกเองว่า คีย์กระจายไปทั่วโลกแล้ว

นั่นยิ่งง่ายเข้าไปใหญ่        คุณก็เพียงแนะนำสมาชิกใหม่ ให้เข้าไปดูเวบนั้น เวบนี้  ซึ่งแจ้งไว้อยู่

เท่านี้เอง   ก็เป็นการช่วยเหลือ  แก่สมาชิกใหม่แล้ว      และไม่ทำผิดกติกาของเวบด้วย 

แต่ก่อน  มีความเห็นที่ขัดแย้งกันในเรื่องการโพส คีย์  แต่ปัจจุบัน  ทุกเวบดาวเทียมของไทย 

ได้วางกติกาไว้  เหมือนๆกัน  นั่นแสดงว่า  เจ้าของเวบได้พิจารณาเหตุผลอย่างรอบคอบแล้ว

เมื่อเข้าไปโพสในเวบอื่นๆ  ก็ได้ปฏิบัติตาม กติกาของเวบนั้นอย่างถูกต้อง  ทุกครั้ง 

เกิดอะไรขึ้น  ถึงอยากจะทำผิด กติกาของเวบนี้ล่ะ 
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 11:57:07 am »

เท่าที่อ่านข้อคิดเห็นของหลายๆท่าน ผมว่าต่างคน ต่างคิด ครับ ไม่มีใครผิด ถูก ถ้าเรามองในมุมที่ต่างกัน

ตัวผมเองก็ไม่สามารถคำนวณคีย์ได้เอง ในบางครั้งผมก็เอ่ยปากขอ ในบางครั้งผมก็หามาได้จากเว็บอื่น แต่การที่ผมจะมาโพสต์ให้ตรงๆ ลงให้เห็นในเว็บฯนี้ ผมไม่ทำครับ ถือว่าไม่ให้เกียรติกับเว็บฯที่เราใช้งาน เพราะเว็บฯเขามีกฎ กติกา มารยาท การใช้งานอยู่แล้ว ผมกลับชอบท่านที่แจ้งแหล่งที่มาครับ เพราะว่า ถ้าให้แบบสำเร็จรูป ซึ่งหลายๆท่านชอบใช้งานได้เลย แต่ถ้าวันหนึ่งมันดูไม่ได้ คุณก็ต้องมาถามหาอีก สู้มีจุดที่หาไม่ได้ ดูไม่ได้ก็รีบเข้าไปที่เขามีแจก มันก็จะได้เร็วกว่าโพสต์ถาม ไม่ต้องมานั่งรอคนมาตอบให้เสียเวลาครับ

ซึ่งกระทู้นี้ที่ถูกตั้งมา ก็มาจากบุคคลประเภทฟาสท์ฟู๊ด หาอะไรที่มันสำเร็จรูป ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมโดยส่วนตัว มันก็จะมีกระทู้ในลักษณะนี้เข้ามาเรื่อยละครับ

leksuk
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:09:20 pm »

เราอยู่ที่ไหนก็ต้องทำตามกติกาของเข่าที่ตั้งไว้ จะคิดและมองยังไงแต่ต้องยึดกติกาเป็นอันดับแรก
papa05
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 12:27:02 pm »

เท่าที่อ่านข้อคิดเห็นของหลายๆท่าน ผมว่าต่างคน ต่างคิด ครับ ไม่มีใครผิด ถูก ถ้าเรามองในมุมที่ต่างกัน

ตัวผมเองก็ไม่สามารถคำนวณคีย์ได้เอง ในบางครั้งผมก็เอ่ยปากขอ ในบางครั้งผมก็หามาได้จากเว็บอื่น แต่การที่ผมจะมาโพสต์ให้ตรงๆ ลงให้เห็นในเว็บฯนี้ ผมไม่ทำครับ ถือว่าไม่ให้เกียรติกับเว็บฯที่เราใช้งาน เพราะเว็บฯเขามีกฎ กติกา มารยาท การใช้งานอยู่แล้ว ผมกลับชอบท่านที่แจ้งแหล่งที่มาครับ เพราะว่า ถ้าให้แบบสำเร็จรูป ซึ่งหลายๆท่านชอบใช้งานได้เลย แต่ถ้าวันหนึ่งมันดูไม่ได้ คุณก็ต้องมาถามหาอีก สู้มีจุดที่หาไม่ได้ ดูไม่ได้ก็รีบเข้าไปที่เขามีแจก มันก็จะได้เร็วกว่าโพสต์ถาม ไม่ต้องมานั่งรอคนมาตอบให้เสียเวลาครับ

ซึ่งกระทู้นี้ที่ถูกตั้งมา ก็มาจากบุคคลประเภทฟาสท์ฟู๊ด หาอะไรที่มันสำเร็จรูป ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมโดยส่วนตัว มันก็จะมีกระทู้ในลักษณะนี้เข้ามาเรื่อยละครับ

โดนลบครับ  สามครั้งในรอบปีนี้แค่ผมเอาลิ้งมาแปะ แบบท่านว่า ผมกล้านั่งยันนอนยันว่าผมเลี่ยงเอาที่มามาแปะก็ยังโดนลบ  แต่ไม่เป็นไรครับ  กฏกติกาผมทราบครับ

ผมเพียงมีประสพการณ์เรื่องคีย์ในอดีต ที่โพสขอครั้งแรกในบอร์ดนี้และเป็นกระทู้แรกในบอร์ดนี้  รู้จิตใจทางด้านนี้พอควรครับที่ได้รับการเมินเฉย

เอาเป็นว่าถ้าเอาลิ้งมาแปะให้ก็ขอความกรุณาอย่าลบออกก็แล้วกันครับ  ผมเพียงแต่อยากไม่ให้เป็นครั้งต่อไปเท่านั้นเอง

ตัวผมเองก็ไม่เคยหาเองได้หรอกครับเพียงรวบรวมจากที่ต่างๆๆมารวมกันไว้เท่านั้นเอง   เพื่อแจกอย่างเดียวครับ  อิอิอิ
kop2028
Jr. Member
**

« ตอบ #37 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 03:14:18 pm »

ตั้งแต่เป็นสมาชิกมา โพสตนี้เป็นโพสตของผมที่มีสมาชิกมาตอบกระทู้มาที่สุด ไม่รู้จะดีใจหรือเสียใจดีนี่...เป็นประเด็นยาวเลย
ironhorse
Newbie
*

« ตอบ #38 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 07:23:59 pm »

ตามกติกาน่าจะเป็นการอยู่ร่วมกันในสังคมได้ลงตัวที่สุดครับ
Sr. Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 17, กุมภาพันธ์ 2013, 11:24:05 pm »

ไม่จำเป็นต้องเอาเวบลิ๊งค์ อะไรมาแปะไว้หรอก  ไม่ต้องอำนวยความสะดวกขนาดนั้น

บอกแค่ว่า  คุณ papa  หาได้จากเวบไหน เอาแค่ชื่อเวบ ก็พอ

รับรอง ผู้ถาม เขาหาเองได้แน่นอนอยู่แล้วล่ะ   ไม่ต้องห่วง   

ผมมีตัวอย่าง  ให้เห็นอย่างชัดๆเลย  ว่า  แม้ผู้ถามจะเป็นสมาชิกใหม่  ถ้ามีความตั้งใจจะหาจริงๆ  ก็ต้องหาได้

ให้ลองย้อนกลับไปดู กระทู้ ซึ่งไปอยู่ที่หน้า  5 ตรงกลางๆ โพสไว้เมือวันที่  2  กุมภา  ต้นเดือนนี่เอง 

ผู้ถาม  ถามหา คีย์ ช่องเดียวกัน กับกระทู้นี้เลย 

ตอนนั้น  ไม่มีใครเข้าตอบ(เพราะ มันผิดกติกาของเวบ)  จนในที่สุด  ผู้ถามก็ไปหาด้วยตัวเอง 

ในที่สุดก็หาได้ในเวลาอันรวดเร็ว   ได้มาเพียบหลายช่องซะด้วย  แถมพกด้วยอารมณ์ที่หงุดหงิดเต็มที่ 

เลิกรู้ถึงจิตใจของผู้ถามเรื่อง คีย์ กันได้แล้วล่ะครับ   เพราะเดี๋ยวนี้ มันไม่ได้หายากเย็นอะไรนักหรอก 

เหมือน กระทู้ตัวอย่างที่ยกมาให้ดู 
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์