ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 07:59:18 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ลองเทสจาน Dyna 6 ฟุต รับ Astro ที่ จ.ชัยนาท
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองเทสจาน Dyna 6 ฟุต รับ Astro ที่ จ.ชัยนาท  (อ่าน 12966 ครั้ง)
kopgm1164
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 03:26:14 pm »

อยู่แถวไหนของชัยนาทครับ ลอง6ฟุตรับ china10 ยังครับ น้าแอ๊ดผมใช้จานแดงรับอยู่ ถ้าลอง china10 ได้อย่างไรลงให้ชมด้วยนะครับ

อยู่แถวๆฝายน้ำล้นครับ ท่านอยู่สรรพยาใช่มั้ยครับ จาน 75 ซ.ม. ผมลองแล้วดูได้แค่ 2 ช่องเองครับ ที่เหลืออดครับ สัญญาณมันสวิงครับ
ไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้ครับผมว่าจะลองหันไปรับ ChinaSat 10, Palapa D และ AsiaSat 5 ดูครับ เผื่อจะได้ดูช่องฟีดกะเค้าบ้าง
จริงๆก็อยากลองเทสดูเลย แต่วันนี้แดดแรงมากๆเลย กลัวจะไม่มีสมาธิในการทำ รอแดดร่มๆก่อน...อิอิ
เทสแล้ว ได้ผลยังไงจะนำรูปประกอบแบบนี้มาให้ดูครับ

จาน 75 ซม ผมปรับเต็มที่ได้Q71%ทั้ง s10และ f3 แต่ก็ดูได้ทุกช่องที่สว่างนะครับ แต่ฝนตกนิดเดียวเองเป็นโมเสกเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pweerayut
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 03:34:04 pm »

อยู่แถวไหนของชัยนาทครับ ลอง6ฟุตรับ china10 ยังครับ น้าแอ๊ดผมใช้จานแดงรับอยู่ ถ้าลอง china10 ได้อย่างไรลงให้ชมด้วยนะครับ

อยู่แถวๆฝายน้ำล้นครับ ท่านอยู่สรรพยาใช่มั้ยครับ จาน 75 ซ.ม. ผมลองแล้วดูได้แค่ 2 ช่องเองครับ ที่เหลืออดครับ สัญญาณมันสวิงครับ
ไม่เย็นนี้ก็พรุ่งนี้ครับผมว่าจะลองหันไปรับ ChinaSat 10, Palapa D และ AsiaSat 5 ดูครับ เผื่อจะได้ดูช่องฟีดกะเค้าบ้าง
จริงๆก็อยากลองเทสดูเลย แต่วันนี้แดดแรงมากๆเลย กลัวจะไม่มีสมาธิในการทำ รอแดดร่มๆก่อน...อิอิ
เทสแล้ว ได้ผลยังไงจะนำรูปประกอบแบบนี้มาให้ดูครับ

จาน 75 ซม ผมปรับเต็มที่ได้Q71%ทั้ง s10และ f3 แต่ก็ดูได้ทุกช่องที่สว่างนะครับ แต่ฝนตกนิดเดียวเองเป็นโมเสกเลย

ของผมก็เป็นครับ(ตอนที่ยังดูได้) พอฝนตก ความถี่นี่ไปก่อนเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pom49
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 03:37:35 pm »

ยินดีด้วยกับความสำเร็จ ในฉบับพอเพียงในครั้งนี้ เป็นแบบอย่างที่ดี ให้กับสมาชิกในบอร์ดที่คิดจะติดตั้ง แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ เป็นประโยชน์มาสำหรับพี่น้องเขตภาคกลางตอนบน ภาคหนือตอนล่าง เน้นการประหยัด อย่างมีคุณภาพ ครับ  
kopgm1164
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 03:46:33 pm »

ท่าน vatin8799 ซื้อไดน่า6ฟุตที่ชัยนาทหรือเปล่าครับ ถ้าใช่จากร้านไหนครับ จะซื้อมารับฟีดchina10 ไม่อยากสั่งนะครับ หาแถวชัยนาทก่อน
อุทัย
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 03:48:34 pm »

อุบลลองแล้วบ่ทันได้สักที
kom
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 04:03:08 pm »

เพราะยี่ห้อไดน่ารึป่าว ถึงรับสัญญาณได้ ลองขนาดเดียวกันยี่ห้อ พี...สิ ไม่รู้จะเจอรึป่าว..555
vatin8799
Sr. Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 04:25:15 pm »

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับกำลังใจครับ ^^ แต่ดาวอื่นยังต้องลองกันต่อไป

ท่าน vatin8799 ซื้อไดน่า6ฟุตที่ชัยนาทหรือเปล่าครับ ถ้าใช่จากร้านไหนครับ จะซื้อมารับฟีดchina10 ไม่อยากสั่งนะครับ หาแถวชัยนาทก่อน

พอดีเมื่อวานมีธุระแถวพระราม7 เลยแวะไปซื้อที่ร้าน แถวๆรัตนาธิเบศร์ครับ

เพราะยี่ห้อไดน่ารึป่าว ถึงรับสัญญาณได้ ลองขนาดเดียวกันยี่ห้อ พี...สิ ไม่รู้จะเจอรึป่าว..555

น่าจะมีส่วนนะครับ เพราะตอนแรกผมเอาจานเก่า PSI 1.7 เทสดู รับได้แค่ช่อง HBO ช่องเดียวเอง นอกนั้นมืดสนิท
ตอนนี้อากาศครึ้มฝนตกปรอยๆ สัญญาณก็ยังไม่ตกเลยครับ สัญญาณยังนิ่งดีเหมือนเดิม

เย็นนี้สงสัยอดเทสดาวอื่น ฝนตกลงมาซะได้
pk
Hero Member

« ตอบ #27 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 05:58:56 pm »

กทม.75cm.ผมได้แค่นี้ครับ
rote ty
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:03:10 pm »

อำนาจเจริญ จานทึบ 10 ฟุต ได้ประมาณ 50 ช่อง แต่บ้านผุๆๆๆ ขอรายการบ้านด้วยครับ rote.234@gmail.com
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #29 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:08:38 pm »

อำนาจเจริญ จานทึบ 10 ฟุต ได้ประมาณ 50 ช่อง แต่บ้านผุๆๆๆ ขอรายการบ้านด้วยครับ rote.234@gmail.com
กาฬสินธุ์คงอด

อุทัย
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:46:59 pm »

เอารูปมาโชว์แหน่ครับ
boomer
Sr. Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 09:03:03 pm »

กำแพงเพชร พิษณุโลก มีสิทธิ์รับได้ไหมครับอยากดูแอสโตรมาก
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 09:44:07 pm »

ถามท่านวาทิน ลองเอาเครื่องรับที่แถมมากับจานรับดูทีครับ ว่าทั้ง ๑๑ ความถี่ได้สัญญาณเท่าไหร่บ้าง

thongdee
Newbie
*

« ตอบ #33 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 09:55:27 pm »

กำแพงเพชร พิษณุโลก มีสิทธิ์รับได้ไหมครับอยากดูแอสโตรมาก

กำแพงเพชรรับได้แต่อาจจะไม่ครบ  ความถี่ 11563v30000 สัญญาณจานของผมมันสวิงครับ 8 ฟุต ส่วนความถี่อื่นได้ 80 %ขึ้นครับ
vatin8799
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 10:12:34 pm »

ถามท่านวาทิน ลองเอาเครื่องรับที่แถมมากับจานรับดูทีครับ ว่าทั้ง ๑๑ ความถี่ได้สัญญาณเท่าไหร่บ้าง

ผมซื้อแต่หน้าจานมาอ่ะครับ ไม่มีเครื่องรับแถมมาด้วยครับ ที่บ้านมีแต่ F3 อยู่ 2 เครื่องครับ
ว่าแต่ IPM801 มันรับได้มั้ยครับ เผื่อจะลองไปยืมจากบ้านเพื่อนมาลองดูครับ

กำแพงเพชรรับได้แต่อาจจะไม่ครบ  ความถี่ 11563v30000 สัญญาณจานของผมมันสวิงครับ 8 ฟุต ส่วนความถี่อื่นได้ 80 %ขึ้นครับ

ท่านใช้หัว LNB ของอะไรเหรอครับ ได้ลองใช้แบบ Extra Gain หรือยังครับ
เห็นเค้าว่ารับได้ดี ผมก็เกือบจะซื้อมาลอง แต่ราคามันสูงเลยเอาหัวส้มของจานเวียดนามมาลองก่อน ทีนี้เลยไม่ต้องซื้อเลย
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 02:36:38 am »

ค่าไม่ต่างจากเครื่องที่มีครับท่านวาทิน เครื่องพวกนี้จูนเนอร์ไม่แข็งก็อ่อนครับ ทำให้ได้ค่าไม่มาตรฐานเท่าเครื่องวัดมือถือครับ เครื่องพวกไดน่า ไอเดีย ไทยแซท ใช้ได้หมดครับ จูนเนอร์แข็ง ผมวัดด้วยเครื่องมือถือแล้วต่อให้ลูกค้าดูด้วย ๕๐๐ เอส จูนเนอร์จะขึ้นเกิน ๘๐% แต่เครื่องวัดมือถือ วัดได้เกิน ๔๐% เท่านั้น เลยอยากรู้ว่าจานดำจะต่างกันมากมั๊ย

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #36 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 03:17:56 am »

ค่าไม่ต่างจากเครื่องที่มีครับท่านวาทิน เครื่องพวกนี้จูนเนอร์ไม่แข็งก็อ่อนครับ ทำให้ได้ค่าไม่มาตรฐานเท่าเครื่องวัดมือถือครับ เครื่องพวกไดน่า ไอเดีย ไทยแซท ใช้ได้หมดครับ จูนเนอร์แข็ง ผมวัดด้วยเครื่องมือถือแล้วต่อให้ลูกค้าดูด้วย ๕๐๐ เอส จูนเนอร์จะขึ้นเกิน ๘๐% แต่เครื่องวัดมือถือ วัดได้เกิน ๔๐% เท่านั้น เลยอยากรู้ว่าจานดำจะต่างกันมากมั๊ย
คุณดาวดวงใหม่ฯยังไม่นอนหรือครับ สงสัยจะดูฟุตบอลอยู่ ตอนนี้ENG 2-0,POR 1-0

Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #37 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 06:05:15 am »

ขอ บ้านให้เช่าหลังนี้ หน่อยครับ ช่องมาเยอะดี

ส่งรายละเอียดให้ทางเมล์แล้วครับ
ขอทราบที่ติดต่อบ้านเช่าด้วยครับ ขอบคุณครับ
vatin8799
Sr. Member

« ตอบ #38 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 06:37:18 am »

อ๋อ...แบบนี้นี่เอง แสดงว่าเครื่องรับแต่ละยี่ห้อสัญญาณที่ัรับได้จะแตกต่างกัน แต่ถ้าจะให้ดีควรใช้เครื่องมือวัดจะได้ค่าที่มาตรฐานใช่มั้ยครับ

ขอทราบที่ติดต่อบ้านเช่าด้วยครับ ขอบคุณครับ

ผมส่งไปที่เมล์ของท่านทางซ้ายมือแล้ว แต่เมล์มันตีกลับครับ
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #39 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 09:22:19 am »

ขอ บ้านให้เช่าหลังนี้ หน่อยครับ ช่องมาเยอะดี
ผมขอทดสอบบ้านเช่าด้วยคนครับ anuwaju2522@gmail.com
หน้า: 1 [2] 3 ขึ้นบน พิมพ์