ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 06:07:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เอาโน๊ตบุคหาสัญญาน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาโน๊ตบุคหาสัญญาน  (อ่าน 6104 ครั้ง)
open
Special Member
*

« เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 12:00:23 pm »

มีวืธีเอาโน๊ตบุคไปหาสัญญานแทนทีวี14นิ้วเก่าหนักมากๆกลัวตกแบบบ้านๆครับ
ทำได้ใหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
boonncn
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 12:15:34 pm »

ตามนี้เลยครับ

http://www.tarad.com/product/4196011

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
supra
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 12:38:16 pm »

ผมซื้อเครื่องเล่น DVD ที่มีจอในตัว
จอ 7 นิ้ว 1500 จอ 9 นิ้ว 2000 มีแบ็ตในตัวไม่ต้องต่อไฟบ้าน
ข้อเสียคือ แดดแรงๆก็สู้ไม่ไหวเหมือนกัน
ส่วน Rec. หยิบตัวถูกๆ ที่ใส่ SR สูงๆได้ เอาขึ้นไปหาสัญญาณ
แต่ Rec. ยังต้องเสียบไฟบ้านครับ
niruk
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 02:53:40 pm »

มีตัวนึงครับ ของเก่า ใช้การได้ 200 ส่ง EMS
ของใหม่คิดว่าไม่เกิน 400 ส่งธรรมดา พอดีร้านปิดเช็คให้ไม่ได้
shado
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 04:41:12 pm »

อะรัย ครับ 200-400
niruk
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 07:20:24 pm »

มีตัวนึงครับ ของเก่า ใช้การได้ 200 ส่ง EMS
ของใหม่คิดว่าไม่เกิน 400 ส่งธรรมดา พอดีร้านปิดเช็คให้ไม่ได้
ของเก่าสภาพดีไหมครับ แล้วเป็นแบบเดียวกับที่ขายในเวปหรือเปล่าครับ
ถ้ายืนยันว่าใช้ได้ ขอตัวหนึ่งครับ
ตัวเดียวกันครับ สภาพไม่ดีเท่าไหร่ เหอๆใช้แบบทิ้งๆขว้างๆ แต่ใช้ได้ครับ
ไดรเวอร์ เดี่ยวไรท์ให้ มีตัวเดียวครับ แต่ก่อนก็ใช้ตัวนี้กับ โน็ตบุ๊คตั้งจาน
ช่วงหลังซื้อเครื่องตั้งมาแล้ว เลยเอาไว้ดูภาพบนคอมเวลาตั้งเครื่องให้ลูกค้า
ไม่ต้องยกไปทีวี แต่ก็เปลี่ยนมาใช้ ทีวีบ็อคอีกแล้ว แบ่งๆกันไปใช้ครับ ใช้ไม่ได้ก็โอนคืน
โทร 0865802หกหกหก
cupidnior
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มกราคม 2012, 10:12:31 pm »

Reciever ที่เป็น Enigma เช่น Dreambox ก็สามารถใช้โน้ตบุค หรือ มือถือ Android เช็คสัญญาณได้ครับ
open
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 12:28:56 pm »

ดีมากๆเลยได้การละ  ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยให้ความรู้ครับ
yakuzapro
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 12:36:38 pm »

®»»Reciever ที่เป็น Enigma เช่น Dreambox ก็สามารถใช้โน้ตบุค หรือ มือถือ Android เช็คสัญญาณได้ครับ««®

เช็คแบบไหนครับ ขอช่วยอธิบายด้วยครับ ขอบคุณครับ
thour
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 03:19:12 pm »

ใช้ Dream box ทำเอาครับ

ต่ออุปกรณ์ให้เรียบร้อย
 เซตที่ IP ตัว DM ด้วยและเปิด port 80
 เปิด คอม เข้า web พิม IP เครื่อง DM 
 ในเวป แถบด้านบน จะเปน SNR คับ จากนั้นลองไปขับจานดูช้าๆหน่อยนะมันจะดีเลย์นิดๆ ถ้าชื่อรายการช่องขึ้น ก็แสดงว่าใช้ได้และ

เทคนิคง่ายๆ ลองสังเกตุว่า บ้านอื่นจานเขาหันไปทางไหนกัน
 ก็หันตามเขา ที่เหลือก็แค่ปรับก้มเงยเอา ไม่ยากครับ

ปล. ผมทำให้น้องที่ลำปาง จาน jonsa 35cm กับ 500s โดยดูผ่าน notebook เอาที่ห้องไม่มีทีวี
คร่ึ่ง ชมเสรจและ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์