ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 02:06:41 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่อง IPM PVR ทำไมดูช่อง M Tunes HD ของไทยคมไม่มีภาพครับมีแต่เสียง แก้ไขยังไง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่อง IPM PVR ทำไมดูช่อง M Tunes HD ของไทยคมไม่มีภาพครับมีแต่เสียง แก้ไขยังไง  (อ่าน 2620 ครั้ง)
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 08:31:42 pm »

เครื่อง IPM PVR ทำไมดูช่อง M Tunes HD ของไทยคมไม่มีภาพครับมีแต่เสียง

แก้ไขยังไงครับพี่ๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Gollum
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 08:47:10 pm »

ต้องใช้เครื่อง HD ครับถึงจะรับได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Delta 7
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 09:09:33 pm »

ช่อง M Tunes HD ส่งระบบ DVB-S MPEG-4/HD หากไม่มีเครื่อง HD ยังมีวิธีดู โดยใช้เครื่องที่อัดรายการได้ เช่น Dynasat PVR อัดแล้วเอาไฟล์ไปเล่นใน computer หรือ LCD LED บางรุ่น ได้เลย

satellite home
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, เมษายน 2011, 09:17:44 pm »

ถามหนอ่ยครับ เครือ่งไดน่า PVR มันไม่รองรับ MPEG4  แล้วจะอัดได้อย่างไรครับ
แสกนมันก้อคงไม่เห็นช่องนี้นะครับ
Delta 7
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, เมษายน 2011, 05:05:56 pm »

ขอตอบคำถามคุณ satellite home  นะครับ

-เครื่องไดน่า PVR มันไม่รองรับ MPEG4 แล้วจะอัดได้อย่างไรครับ

Dynasat PVR ไม่สามารถดูช่อง MPEG4 ได้ ถูกต้องครับ ถ้าจำไม่ผิด จะขึ้นคำเตือน Service Error ค้างหน้าจอตลอดครับ
นำ Flash Drive หรือ Ext HDD ต่อทางพอร์ท USB แล้วอัดรายการ
อัดเสร็จ ลองเปิดดู ก็ไม่มีภาพครับ จอมืด
นำ Flash Drive หรือ Ext HDD ไปเล่นในคอมพ์ หรือ LED LCD TV เช่น Samsung Series 6 (650) มีทั้งภาพและเสียงคมชัดครับ

-แสกนมันก้อคงไม่เห็นช่องนี้นะครับ
เห็นครับแต่ดูไม่ได้ มีแต่เสียง

มีเพื่อนสมาชิกแนะนำมา ตอนแรกก็ไม่เชื่อ แปลกแต่จริงครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์