ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 12:05:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  หน้าจาน dynasat 6ฟุต ความแรงต่างจาก thaisat 190 cm เยอะมั้ยครับ?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าจาน dynasat 6ฟุต ความแรงต่างจาก thaisat 190 cm เยอะมั้ยครับ?  (อ่าน 10257 ครั้ง)
p.nat
Newbie
*

« เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 02:16:37 pm »

จะซื้อปลีกเฉพาะหน้าจานครับ ไม่ได้ติดตั้งยกเซ็ต
คือที่ต้องการใหญ่ๆ ไว้ก่อน เพราะอนาคตจะลอง duo เล่นซักห้าหกดวง
เพราะจานเก่า 5 ฟุต ไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่ และไปเล่นมากไม่ได้ เดี๋ยวโดนเอ็ด

เลยมาเล็งๆ จานระดับ 6 ฟุต แต่ถ้ามากกว่า 6 ฟุตเช่น 7.5 ฟุต ราคาก็โดดสูงเกินไป (ประมาณ 5000 บาท)
หลังจากหาข้อมูลในเน็ต ก็มาลงตัวที่ thaisat 190 cm ครับ เพราะใหญ่กว่า 6ฟุต 10 เซ็น และราคาไม่แรงจนเกินไป
แต่ยังหาซื้อไม่ได้เลย คือผมอยู่แถวอนุเสาวรีย์ชัย สอบถามที่ nicsat ตรงดินแดง ก้อของหมด
ที่บ้านหม้อก้อไม่เห็นมีร้านไหนขาย (หรือว่าผมหาไม่เจอเองหว่า)

ถ้าเปลี่ยนมาเป็นหน้าจาน dynasat 6 ฟุต 4 ชิ้น ความแรงด้วยกว่า thaisat 190 cm เยอะมั้ยครับ
คือ ที่สนใจเพราะเห็นว่าต่างกันแค่ 10 เซ็น แต่หาซื้อง่ายกว่า และราคาถูกกว่า (thaisat=1950บ. ส่วน dyna=1900บ.)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
p.nat
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 02:53:17 pm »

เฮ้อ ท่าน oishi มาทำให้กลับมาอยากได้อีกแล้ว กำลังจะตัดใจแล้วเชียว 
ไปเสริชเจออีกร้าน ไม่ไกลเท่าไหร่ แต่ขาย 2200บ.
สงสัยอยากขายเป็นชุดมากกว่ามั้ง เพราะเป็นชุดบวกลบคูณหารแล้วราคาถูกกว่า

นึกถึงตอนไปถามราคาจานปิกนิค ยี่ห้อ jonsa ที่บ้านหม้อ

ผม : จานปิคนิคอันนี้เท่าไหร่พี่
คนขาย: ทั้งชุด 1600 จ๊ะ ถ้าเอาเฉพาะจานพร้อมหัว 900
ผม : ถ้าเอาเฉพาะจานไม่เอาหัวเท่าไหร่ครับ
คนขาย: 800 บาท จ้า
ผม : (นึกในใจ หัว LNB 100 เดียวเอง ถูกดี ยี่ห้อ Katherien ที่ทรูใช้ด้วย)
ผม : งั้นเอาเฉพาะหัว อันนึง เท่าไหร่ครับ
คนขาย : 350 บาท จ๊ะ
ผม : Huh??? (แล้วเดินจากไปอย่างเงียบๆ)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mc_samrong
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 09:20:27 pm »

ผมใช้ทั้ง 2 ยี่ห้อ แต่รับคนละดวง เลยไม่สามารถเปรียบเทียบกันได้ครับ แต่ความเข้าใจและความรู้สึกของผม จานขนาดใหญ่กว่าน่าจะได้เปรียบ สัญญาณจะแรงกว่า ลองนึกถึงตอนปรับหน้าจาน ขยับนิดเดียว ยังมีผลต่อคุณภาพสัญญาณเลย ขนาดห่างกัน 10 ซม. มีผลแน่นอน ถ้าตั้งใจจะ duo เลือกใหญ่ไว้ก่อนดีกว่าครับ   
aiju
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 09:32:47 pm »

เคยใช้ทั้งทั้ง2รุ่นครับ ติดให้ลูกค้า รับ thaicom5+nss6+asiasat5 190 แรงกว่าไม่มากครับ
mamaman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2011, 09:34:38 am »

อิๆๆๆๆๆ นี่คือ ธุรกิจหนอ ต้องทามจัย อิๆๆๆๆ ว่างั้นๆๆๆ
อะไรของมันเนี่ย
อุทัย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2011, 11:03:14 am »

ตามทีใช้มาดีทั้งสองแบบเลือกเอาครับแล้วแต่ชอบ
p.nat
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2011, 06:06:05 pm »

ขอบคุณพี่ๆ มากครับ สำหรับข้อมูลที่ช่วยให้ตัดสินใจ
ถ้ายังหา thaisat 190cm ไม่ได้ ก็จะเอส dynasat 6ฟุต เนี่ยแหล่ะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์