ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
02, พฤษภาคม 2024, 08:18:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่อง จาน + กล่อง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง จาน + กล่อง  (อ่าน 3619 ครั้ง)
thawapao
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 02:09:21 pm »

ใช้จานทรูสีแดง กับกล่อง PSI ใช้ด้วยกันได้มั้ยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 02:19:45 pm »

ได้ครับ แต่ดูได้แค่ ทีวีเพื่อการศึกษา TGN TNN ประมาณเนี่ยครับ นอกนั้นเข้ารหัส
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thawapao
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 02:30:54 pm »

ได้ครับ แต่ดูได้แค่ ทีวีเพื่อการศึกษา TGN TNN ประมาณเนี่ยครับ นอกนั้นเข้ารหัส

คือผมมีจานแดงทรู แล้วก็กล่องของpsi คืออดีตทั้ง2อย่างซื้อมาครบชุดเลย แต่เอา จานทรูซึ่งกล่องหายไปแล้ว กับ กล่องpsiของเพื่อนที่เคยติดมาแต่เขาไม่ใช้แล้ว ไม่ได้ซื้อแต่กล่องเองตามร้านแล้วมาติดนะครับ กล่องเป็นรุ่น sstar mod.sr-5 ผมไม่รู้จะอธิบายยังไงอะ ไม่มีความรู้เลย คิดว่ามันจะรับได้เหมือนเดิมมั้ย ปกติกล่องตัวนี้ก็เคยดูได้หมดนะครับ
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 05:51:30 pm »

กล่องpsi กับ จานแดง สิ่งที่ท่านได้มามัน ไม่ค่อยจะเข้าคู่กันเท่าไร ผมคิดว่าถ้าท่านจะดูโดยใช้กล่อง psi ก็ ลงทุนซื้อหน้าจานดำ มาเพิ่ม ถ้าจะดูจานแดงก็ซื้อ กล่อง dtvมา ดีกว่า แต่ผมคิดว่าหน้าจะเลือกอันหลังดีกว่า เพราะกล่อง sr5มันอัพotaไม่ได้
thawapao
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กรกฎาคม 2011, 10:36:01 pm »

กล่องpsi กับ จานแดง สิ่งที่ท่านได้มามัน ไม่ค่อยจะเข้าคู่กันเท่าไร ผมคิดว่าถ้าท่านจะดูโดยใช้กล่อง psi ก็ ลงทุนซื้อหน้าจานดำ มาเพิ่ม ถ้าจะดูจานแดงก็ซื้อ กล่อง dtvมา ดีกว่า แต่ผมคิดว่าหน้าจะเลือกอันหลังดีกว่า เพราะกล่อง sr5มันอัพotaไม่ได้

คือว่าถ้าใช้ กล่อง psi มันจะดูช่องได้แค่ การศึกษาใช้มั้ยครับ ถ้าซื้อกล่อง dtv มาก็คือดูได้ทุกช่องของ dtv ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ
addy
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2011, 07:06:41 am »

ต้องเลือกเอาละครับว่าจะเล่นฝั่งไหน ถ้ากล่อง DTV ก็ 1450 ถ้าจานดำ ก็ไม่เกิน 1000 แล้วแต่ชอบ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์