ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 01:49:32 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามดรีมอัพ dm500s
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามดรีมอัพ dm500s  (อ่าน 2106 ครั้ง)
thanawat2
Sr. Member

« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 09:46:00 pm »

ผมใช้โปรแกรมดรีมอัพ เพื่อลงไฟล์อิมเมจตัว 500s พอเปิดเข้าที่  Menu > Setup แล้วหา Service searching > Satellite Configuration > ไม่เจอครับ  ลองกับอิมเมจหลายเวอร์ชันแล้วเหมือนเดิมครับ  ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satellite home
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 09:56:00 pm »

ตกลงถามเรื่องการดรีมอัพ หรือว่าหาเมนู satellite config ไม่เจอกันครับ เนี่ย อ่านแล้วงง

ถ้าหากหาเมนูที่ว่าไม่เจอ ก้อลองดูในหัวข้ออื่นของเมนูนั้นอีกที เพราะแต่ละอิมเมจการจัดเรียงไม่เหมือนกัน
ที่บอกมาเนี่ยมันเป็นอิมเมจของค่าย Gemini ถ้าเป็นพวก Open Pli มันก้อจะเป็นอีกแบบหนึ่ง แต่รับรองว่าต้องมีครับ

แต่หากเป็นเรื่องดรีมอัพ ไม่ต้องทำอะไรกับเมนูของเครื่องดรีมบ๊อกซ์เลย
แค่ต่อสาย Null Modem เข้ากับคอมพิวเตอร์แล้วไม่สั่งทางโปรแกรม dreamup ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 10:10:55 pm »

ผมใช้โปรแกรมดรีมอัพ เพื่อลงไฟล์อิมเมจตัว 500s พอเปิดเข้าที่  Menu > Setup แล้วหา Service searching > Satellite Configuration > ไม่เจอครับ  ลองกับอิมเมจหลายเวอร์ชันแล้วเหมือนเดิมครับ  ท่านใดมีคำแนะนำบ้างครับ
Tunner เสียแล้วครับส่งซ่อมได้เลย

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
thanawat2
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 10:12:04 pm »

โทษทีครับที่ถามงง  สรุปก็คือหาเมนู  Service Searching > Sattellite Configuration  ไม่เจอครับ  ตั้งค่า ดาวเทียมและไดเส็คไม่ได้ครับ   ช่วยที่ครับหาจนทั่วแล้ว ไม่ได้จับเสียนาน  
thanawat2
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 10:13:39 pm »

ผมก็คิดเหมือนกันว่ามันน่าจะเจ๊งแล้วครับ  ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ
thanawat2
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2014, 11:15:55 pm »

แปลกจังครับ พอลงอิมเมจค่าย pli เจอเมนูที่ว่าครับ 
nopakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 05:59:14 am »

แปลกจังครับ พอลงอิมเมจค่าย pli เจอเมนูที่ว่าครับ 
[/quote] ผมก็ประสบกับปัญหานี้อยู่ กรุณาบริคารอิมเมจค่าย pli ให้ด้วยครับ หรือมีอิมเมจค่ายไหนดีๆ พอแนะนำได้บ้าง ขอบพระคุณล่วงหน้า
nopakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 06:10:33 am »

ผมก็ประสบกับปัญหานี้อยู่ กรุณาบริจารอิมเมจค่าย pli ให้ด้วยครับ หรือมีอิมเมจค่ายไหนดีๆ พอแนะนำได้บ้าง ขอบพระคุณล่วงหน้า nopakorn737@gmail.com
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 08:03:33 am »

กรุณาบริคาร กับ กรุณาบริจาร คืออะไรครับ ยังไม่เข้าใจ

manshow
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 08:23:42 am »

โทษทีครับที่ถามงง  สรุปก็คือหาเมนู  Service Searching > Sattellite Configuration  ไม่เจอครับ  ตั้งค่า ดาวเทียมและไดเส็คไม่ได้ครับ   ช่วยที่ครับหาจนทั่วแล้ว ไม่ได้จับเสียนาน  

ตามนี้ท่าน แนวทาง

http://www.mastersatcom.com/doc/dreambox/01.pdf
nopakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 12:02:18 pm »

กรุณาบริคาร กับ กรุณาบริจาร คืออะไรครับ ยังไม่เข้าใจ
ขอโทษครัล " บริจาค" ครับ ใกล้เกษียณแล้ว มือมันแข็งครับ กุดผิด ๆ ไม่ค่อยกดถูก ๆ
thanawat2
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 03:15:33 pm »

ต้องบอกก่อนว่าผมทำแบบนี้ครับ
1> แกะฝาครอบหลังเครื่อง ทำความสะอาดบอร์ดทุกส่วน ตรวจสอบที่tunnerว่ามีหลวมไหมแกะๆแคะๆมั่วๆครับ
2> ดรีมอัพอิมเมจpliเสร็จแล้ว เปิดเครื่องโดยต่อสายสัญญาณด้วย ปรากฏว่าเจอเมนูที่ว่า
3> ลงอิมเมจ gemini(ที่ต้องการ) แล้วเปิดเครื่องโดยต่อสายสัญญาณ  ปรากฏว่าเจอแล้วครับเมนูที่หายไป
ส่วนอิมเมจ pli เดี๋ยวตอนเย็นส่งให้ครับ
nopakorn
Jr. Member
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2014, 07:08:25 pm »

ไม่รีบครับ แต่ตอนนี้รออยู่ มือใหม่เหมืนอกันครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์