ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, พฤษภาคม 2024, 02:27:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขาย iphone,ipod ,ipad ,Note book, PC มือสอง
| | |-+  ท่านรู้จักคุณเจษฎาใหมครับ ซื้อโทรศัพท์ไปแล้วมีปัญหา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านรู้จักคุณเจษฎาใหมครับ ซื้อโทรศัพท์ไปแล้วมีปัญหา  (อ่าน 4057 ครั้ง)
dhor009
Jr. Member
**

« เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 10:10:55 am »

โทรติดแต่ไม่รับ ด้วยเหตุใดไม่รู้ log in
zommai
เบอร์โทร
095-8109198 // zommai@gmail.com
ตามกระทู้นี้ครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=64690.0
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nicky
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มีนาคม 2014, 05:56:09 pm »

ปัญหาอะไรครับ
กระซิบหนอย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

zommai
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 08:03:17 am »

เครื่องมีปัญหายังไงครับพี่

เครื่องศูนย์ทรู ใส่ซิมทรู ก็ใช้ปกติ

ก่อนส่งผมก็เทสให้มีอะไรที่ไม่ตรงกับที่ลงในกระทู้่ครับ?
zommai
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 08:05:52 am »

cap หน้าจอมาให้

มีตรงที่ไม่ตรงกับกระทู้ หรือมีปัญหาครับ

ช่วยบอกผมหน่อย ขายของไม่เคยหมกเม็ดอยากรู้เหมือนกัน

dhor009
Jr. Member
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 05:32:02 pm »

ผมจำเป็นต้องใช้กับ sim dtac โทรติดต่อทาง 0 แล้ว บังคับให้ใช้กับของทรูเท่านั้น คุยกับ กสทช แล้วมันเป็นเครื่องแจก กสทช ไม่สามารถทำอะไรได้ ปกติเขาไม่ล็อก sim กันแล้ว ถามร้านรับซื้อบอกไม่รับซื้อ ที่อยากคุยคืออยากขอแลกกับเครื่องที่พี่มี และไม่ใช่จอทัชกรีน ราคาพอๆกัน เห็นขายมาเรื่อย อยากได้เครื่องมาใช้งาน หรือร้านซ่อมแถวบ้านพี่ทำได้ ก็จะฝากไป ไอ้ที่บอกว่าใช้ sim ทรูแล้วปกติ ไม่คิดมันจะบังคับแค่ทรูเท่านั้น ตั้งแต่ซื้อโทรศัพท์มา ไม่เคยลำบากขนาดนี้ โทรไปพี่ก็ไม่รับ แล้วจะให้ผมคุยกับใคร ยังไงช่วยโทรกลับด้วย แค่นี้แหละ 081 626 8788
nicky
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 07:54:15 pm »

ปลดล๊อคเอานะครับ ถ้าจะใช้กับซิมอื่น
รุ่นนี้ใส่ได้เฉพาะทรูนะครับ ถ้าไม่ปลดล๊อค
เขาว่ามาอย่างนั้น

zommai
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 09:26:06 pm »

ผมจำเป็นต้องใช้กับ sim dtac โทรติดต่อทาง 0 แล้ว บังคับให้ใช้กับของทรูเท่านั้น คุยกับ กสทช แล้วมันเป็นเครื่องแจก กสทช ไม่สามารถทำอะไรได้ ปกติเขาไม่ล็อก sim กันแล้ว ถามร้านรับซื้อบอกไม่รับซื้อ ที่อยากคุยคืออยากขอแลกกับเครื่องที่พี่มี และไม่ใช่จอทัชกรีน ราคาพอๆกัน เห็นขายมาเรื่อย อยากได้เครื่องมาใช้งาน หรือร้านซ่อมแถวบ้านพี่ทำได้ ก็จะฝากไป ไอ้ที่บอกว่าใช้ sim ทรูแล้วปกติ ไม่คิดมันจะบังคับแค่ทรูเท่านั้น ตั้งแต่ซื้อโทรศัพท์มา ไม่เคยลำบากขนาดนี้ โทรไปพี่ก็ไม่รับ แล้วจะให้ผมคุยกับใคร ยังไงช่วยโทรกลับด้วย แค่นี้แหละ 081 626 8788

แล้วคุณก็ตั้งกระทู้ซะ เหมือนว่าผมขายของหมกเม็ด
เหมือนกับว่าผมไปโกงคุณ ทั้งๆ ที่ผมก็บอกว่ามันเป็นเครื่องศูนย์ทรู
แล้วคุณก็บอกว่ามีวิธีปลดลอคได้ ถึงซื้อไป
มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ
nicky
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 09:53:35 pm »

ลองส่ง emei มาครับ เดี๋ยวหาระหัสปลดให้
ทาง pm นะครับ เดี๋ยว..................
ไม่เคยทำเองนะครับ แต่หาวิธีได้

dhor009
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มีนาคม 2014, 11:17:58 pm »

แล้วคุณก็ตั้งกระทู้ซะ เหมือนว่าผมขายของหมกเม็ด
เหมือนกับว่าผมไปโกงคุณ ทั้งๆ ที่ผมก็บอกว่ามันเป็นเครื่องศูนย์ทรู
แล้วคุณก็บอกว่ามีวิธีปลดลอคได้ ถึงซื้อไป
มันไม่เกินไปหน่อยเหรอครับ
แค่ผมอยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมว่าได้ซื้อมาเมื่อไร หาข้อมูลได้ว่าก่อนวันที่ 14 ธันวาปลดล็อกได้ ผมโทรไปตั้งแต่วัน พุธ-เสาร์ ไม่รับโทรศัพท์ผมสักครั้ง วันนี้โทรไปก็ติดต่อไม่ได้ การปลดล็อกไม่ยากหรอกครับ แต่หาระหัสปลดล็อกยากกว่า เข้าใจว่าธุระเยอะ ขอบคุณที่มาตอบ ต้องขอโทษด้วยที่ทำให้กวนใจ   

ลองส่ง emei มาครับ เดี๋ยวหาระหัสปลดให้
ทาง pm นะครับ เดี๋ยว..................
ไม่เคยทำเองนะครับ แต่หาวิธีได้
emei  ทางเมล์ครับ ถ้าตัวนี้ผมมีแล้ว

http://www.pro3g.com/index.php?lay=boardshow&ac=webboard_show&WBntype=1&No=1560659
nicky
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มีนาคม 2014, 03:26:05 am »

งั้นก็คงหมดสิทธิ์ละครับ
เพราะหลัง 18/12/13 จะหลดล๊อคไม่ได้

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์