ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 07:39:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จะลองซื้อ cloud ibox มาลองเล่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะลองซื้อ cloud ibox มาลองเล่น ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3821 ครั้ง)
superpoo
Hero Member

« เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 02:00:56 pm »

ใครพอแนะนำ วิธีการใช้ได้มั่งครับ

เช่น แบบจะลองเ่ล่น เอา link พวก tot ที่เค้าแจกกันไปใส่ 

ไม่รู้ว่ามันทำได้หรือไม่ครับ  ใครมีกระทู้ที่แนะนำวิธีการใช้งานแบบเบื้องลึกมั่งมั๊ยครับ

เห็นกล่อง เปล่าเค้าลงขายกัน 2,300 บาท ว่าจะลองสักเครื่อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Rich9385
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 02:30:42 pm »

ใส่ได้แต่ใน greek หากใส่ที่อื่นดูไม่ไ้ด้ึีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superpoo
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 02:36:40 pm »

ใส่ได้แต่ใน greek หากใส่ที่อื่นดูไม่ไ้ด้ึีครับ

ไม่เข้าใจครับ  รบกวน ขยายความหน่อย  ยังไม่เคยมี cloud ibox เลยครับ
Rich9385
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 02:38:23 pm »

เขียนบรรยายไม่เก่ง สงสัยโทรหาได้ครับ 083-670875 6
superpoo
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 02:52:17 pm »

เขียนบรรยายไม่เก่ง สงสัยโทรหาได้ครับ 083-670875 6

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ
roj
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 05:00:46 pm »

ถ้าไม่สนบ้านเช่า ก็เล่นได้เลยครับ

พื้นฐานมันเหมือน vu+solo  enigma2 ถ้าใช้ OpenPli ก็สวยดี
นอกจาก greak แล้วยังลง plugin อื่นๆ เพิ่มได้ เช่น ลง tsmedia หรือ nsStreamVOD ก็ได้
ลงแล้วมันก็มีช่อง iptv ให้เล่นเยอะเหมือนกัน (ดูไม่ไหว)

หรือวิธีง่ายๆ เพิ่มรายการใน bouquets เองก็ใช้โปรแกรม dreamboxedit เพิ่มในส่วนของ
ช่องรายการ buquets  ที่ IPTV หรือ INTERNET TV ได้เองเลยครับ (ใส่ code ให้ถูก หาเอาใน net ก็มี)
ใช้เหมือน dm800,dm500 เลยครับ

ผมใช้อยู่ก็สนุกดี แต่ส่วนใหญ่เอาไว้ดูผ่านจาน ไม่ชอบ IPTV เท่าไร
(เน็ตบ้าน แชร์กันจนไม่เหลือแล้ว)
superpoo
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 06:58:25 pm »

ถ้าไม่สนบ้านเช่า ก็เล่นได้เลยครับ

พื้นฐานมันเหมือน vu+solo  enigma2 ถ้าใช้ OpenPli ก็สวยดี
นอกจาก greak แล้วยังลง plugin อื่นๆ เพิ่มได้ เช่น ลง tsmedia หรือ nsStreamVOD ก็ได้
ลงแล้วมันก็มีช่อง iptv ให้เล่นเยอะเหมือนกัน (ดูไม่ไหว)

หรือวิธีง่ายๆ เพิ่มรายการใน bouquets เองก็ใช้โปรแกรม dreamboxedit เพิ่มในส่วนของ
ช่องรายการ buquets  ที่ IPTV หรือ INTERNET TV ได้เองเลยครับ (ใส่ code ให้ถูก หาเอาใน net ก็มี)
ใช้เหมือน dm800,dm500 เลยครับ

ผมใช้อยู่ก็สนุกดี แต่ส่วนใหญ่เอาไว้ดูผ่านจาน ไม่ชอบ IPTV เท่าไร
(เน็ตบ้าน แชร์กันจนไม่เหลือแล้ว)

ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ  สงสัยต้องลองหน่อยครับ  หนักใจหน่อยเดียวตรงที่ กล่องมันเต็มบ้านแล้ว อิอิ
roj
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 07:40:45 pm »

ลืมบอกไป cloud ibox ทำใจกับความร้อนหน่อยนึงนะ
แต่ผมจะซื้อรุ่น head sink แล้วติดพัดลมเพิ่ม ผมหาพัดลมสำหรับ card vga (แรงลมดีหน่อย)
ติดเยื้องๆ พอปิดฝาได้ แล้วหงายเครื่อง  ระบายความร้อนได้ดี
เปิดตลอด 24 ชม.ได้ แทบไม่เหลือความร้อนเลย
goods_buy
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 08:37:40 pm »

ลืมบอกไป cloud ibox ทำใจกับความร้อนหน่อยนึงนะ
แต่ผมจะซื้อรุ่น head sink แล้วติดพัดลมเพิ่ม ผมหาพัดลมสำหรับ card vga (แรงลมดีหน่อย)
ติดเยื้องๆ พอปิดฝาได้ แล้วหงายเครื่อง  ระบายความร้อนได้ดี
เปิดตลอด 24 ชม.ได้ แทบไม่เหลือความร้อนเลย

ใช้รุ่น ติดพัดลม จากโรงงาน
แล้วเปิดฝาหลังค้างไว้  จะวางหงาย หรือ ตะแคง รับรอง....เย็นกว่าที่คาด
tanthai555
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 10:07:58 pm »

กำลังจะหามาเล่นเหมือนกัน แต่กล่องมันยังใหม่คนเลยยังเล่นน้อยยังไม่ค่อยมีfwสำเร็จรูป ออกมาแบบ800hd แต่มันเปนe2เหมือนกันแค่ต้องมานั่งลงplug-inเอง
goods_buy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 10:50:59 pm »

กำลังจะหามาเล่นเหมือนกัน แต่กล่องมันยังใหม่คนเลยยังเล่นน้อยยังไม่ค่อยมีfwสำเร็จรูป ออกมาแบบ800hd แต่มันเปนe2เหมือนกันแค่ต้องมานั่งลงplug-inเอง

คนเล่นกันไม่น้อยนะครับ 
ผมรับรองว่า จำนวนเครื่องในตลาดรวมๆ กัน น่าจะมีจำนวนเกิน DM800 ไปแล้ว

Firmware สำเร็จรูป ของต่างประเทศมีหลายตัว
ในเมืองไทย เคยนิยมใช้ black hole   แต่ ณ ปัจจุบัน หลายๆ  คนเลิกใช้ตัวนี้กันแล้ว

ปัจจุบัน  ตัวที่มาแรงสุด ก็คือ openPLI เขาเล่นกันจนปรุ ทำให้มันทำงานได้ดีจนน่าทึ่ง

เดี๋ยวอีกสักพัก จะมี cloud IBOX ตัวใหม่ ที่แรงกว่า DM800SE (ไม่นานเกินรอ)
roj
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2013, 10:58:21 pm »

ผมรับรองว่า จำนวนเครื่องในตลาดรวมๆ กัน น่าจะมีจำนวนเกิน DM800 ไปแล้ว

Firmware สำเร็จรูป ของต่างประเทศมีหลายตัว
ในเมืองไทย เคยนิยมใช้ black hole   แต่ ณ ปัจจุบัน หลายๆ  คนเลิกใช้ตัวนี้กันแล้ว

ปัจจุบัน  ตัวที่มาแรงสุด ก็คือ openPLI เขาเล่นกันจนปรุ ทำให้มันทำงานได้ดีจนน่าทึ่ง

เดี๋ยวอีกสักพัก จะมี cloud IBOX ตัวใหม่ ที่แรงกว่า DM800SE (ไม่นานเกินรอ)

cloud IBOX ตัวใหม่ ที่แรงกว่า DM800SE (ไม่นานเกินรอ)
หากไม่แพงกว่าตัวเดิมมากนัก บอกด้วยนะจะเก็บตังค์รอ
tum99
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2013, 06:52:18 am »

Cloud -Ibox  Storm ของที่ 24 shop โปรโมชั่นโละออกเกือบหมดแล้ว
กำลังจะทำตัวใหม่นี้แหละ  อาจเป็นเจ้าแรกในตลาด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์