ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
08, พฤษภาคม 2024, 12:10:16 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  PSI เล่นตลก ไปแลกมาเมื่อวานบ่าย พอลงทะเบียน บอกกล่องที่ผมแลกดูบอลได้ 7 วัน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: PSI เล่นตลก ไปแลกมาเมื่อวานบ่าย พอลงทะเบียน บอกกล่องที่ผมแลกดูบอลได้ 7 วัน  (อ่าน 3658 ครั้ง)
puntee
Sr. Member

« เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 01:27:21 pm »

ตอบผมมาว่า กล่องที่ดูบอล 30 วันหมดตอนเช้า
แต่ตอนแลก ไม่ได้บอกก่อนด้วยนะครับ ผมแลกมา 3 กล่อง ไปขนเอาของเพื่อนมาแลกด้วย
ผมกะไว้ว่า จะทะยอยลงทะเบียนเดือนละเครื่อง ดูไปทีละเดือน
กลายเป็นว่าดูได้แค่ 7 วัน

โทรไป CAll CENTER แก้ไขให้ไม่ได้ ให้คุยกับจนท.ที่รับแลก
เธอกลับบอกว่าได้แจ้งลูกค้าทุกรายแล้ว
ผม บอกเธอว่า ถ้าบอกผม ณ ตอนนั้น ผมคงโวยแต่แรกแล้ว
ไม่รอให้มาเสียความรู้สึกแบบนี้

ตอนนี้ เธอขอเวลาปรึกษาผู้มีอำนาจก่อน

หวังว่าผมคงไม่ต้องพึ่งพา คสช. เอ๊ย สคบ.

ณ ปัจจุบันยังไม่ได้เปิดให้ดู ยังดี พรุ่งนี้ดูผ่าน PPTV ได้

อ้อ CC ทำงานเช้าวันจันทร์ถึงเย็นวันเสาร์เท่านั้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tanin
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 01:34:48 pm »

ทำใจ  ผมมีกล่องขาว GMM Z  จะเติมเงิน ให้ดูบอลได้หมดหลังวันที่6 เดือนหน้า
เพื่อที่จะได้กล่องใหม่  ดูฟรี 1 ปี  ไป 7-11  มาสักครู่   ตอนนี้ระบบ online  ไปยัง
GMM B ขัดข้อง  ไม่สามารถเติมได้  จะซวยไหมหน่อ  เค้าให้ต่อก่อน 18นี้เสียด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
atisat55
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 02:32:42 pm »

ตอบผมมาว่า กล่องที่ดูบอล 30 วันหมดตอนเช้า
แต่ตอนแลก ไม่ได้บอกก่อนด้วยนะครับ ผมแลกมา 3 กล่อง ไปขนเอาของเพื่อนมาแลกด้วย
ผมกะไว้ว่า จะทะยอยลงทะเบียนเดือนละเครื่อง ดูไปทีละเดือน
กลายเป็นว่าดูได้แค่ 7 วัน

โทรไป CAll CENTER แก้ไขให้ไม่ได้ ให้คุยกับจนท.ที่รับแลก
เธอกลับบอกว่าได้แจ้งลูกค้าทุกรายแล้ว
ผม บอกเธอว่า ถ้าบอกผม ณ ตอนนั้น ผมคงโวยแต่แรกแล้ว
ไม่รอให้มาเสียความรู้สึกแบบนี้

ตอนนี้ เธอขอเวลาปรึกษาผู้มีอำนาจก่อน

หวังว่าผมคงไม่ต้องพึ่งพา คสช. เอ๊ย สคบ.

ณ ปัจจุบันยังไม่ได้เปิดให้ดู ยังดี พรุ่งนี้ดูผ่าน PPTV ได้

อ้อ CC ทำงานเช้าวันจันทร์ถึงเย็นวันเสาร์เท่านั้น

เครื่องมี  2  แบบ   ได้ 7 วัน=เครื่องไม่มีโปร  ได้ 30+7=37 เรียกว่าเครื่องแถม 30 วัน

ตอนที่แลกกล่อง  บนกล่องจะมี โลโก้  CTH เห็นได้ชัด  บนเครื่องก็มี(ของท่านมีมั้ย)

ลงทะเบียนผ่านเว็บจะง่านกว่าโทร นะครับ

http://103.15.88.56/sms_service/RegisterForm.aspx

scone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 03:29:13 pm »

บนกล่องจะมี โลโก้  CTH เห็นได้ชัด  บนเครื่องก็มี
--------------------------------------------------------------------------------------------------------
แบบนี้ใช่ไหม ครับ

puntee
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 04:00:44 pm »

ผิดหวังกับคำตอบมาก เจ้าหน้าที่โทรมาได้แต่ขอโทษว่ากล่องหมด
เหมือนพยายามให้ทำใจ และไม่ยอมรับว่าโฆษณาดูบอลฟรี 30 วัน
เลยบอกไปว่า ณ ขณะนี้ในเฟชของ PSI เอง ยังลงหราอยู่เลย
puntee
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 04:16:26 pm »

ใครที่แคปภาพจากหน้าจอคอมเป็น ช่วยนำมาลงในกระทู้นี้ให้ที จะขอบคุณมากๆ
ทางบริษัท จะได้ไม่แถว่า ไม่เคยลงโฆษณาว่าดูบอลฟรี
nikhom858
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 06:17:29 pm »

การแคปหน้าจอคอม windows 8.1/10 ให้กดปุ่ม print screen กับปุ่ม windows พร้อมกัน หรือตามนี้ https://www.youtube.com/watch?v=a9dOjfwn6ls
newsone
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มกราคม 2016, 06:52:09 pm »

การแคปหน้าจอคอม windows 8.1/10 ให้กดปุ่ม print screen กับปุ่ม windows พร้อมกัน หรือตามนี้ https://www.youtube.com/watch?v=a9dOjfwn6ls

ผมกดปุ่ม print screen ปุ่มเดียวก็ แคปหน้าจอได้แล้วนี่

วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 12:33:33 am »

ผมกะไว้ว่า จะทะยอยลงทะเบียนเดือนละเครื่อง ดูไปทีละเดือน// โดนเหมือนกันครับ ซื้อไว้เมื่อเดือนก่อน ไม่ใช่โปรฯ ให้แลกนะครับ  ซึ้อเลยนี่แหละ  สิบเครื่อง  ดูกับเพื่อนสองคน  กะว่าเปิดเครื่องละเดือน  คงจะประมาณคนละ  4  เครื่อง  จะเหลือสองเครื่องไม่เป็นไรไว้เผื่อได้  มาเอะใจ  เมื่อมีโปรให้แลกเครื่องเก่า  เพิ่มเงิน  690  บาท  อยากได้ให้เพื่อนคนอื่นบ้างไปที่ร้านตัวแทนบอกเอาเคร่ิ่องมาแลก ได้เครื่องมามีสติ๊กเกอร์ติดไว้ข้างกล่อง  บอกให้เปิดสัญญาณดูบอลภายในวันที่  28 กพ.59  ชักสังหรณ์ใจ  โทรคอลเซ็นเตอร์  หงายเงิบเลย  บอกต้องเปิด  28 กพ. ทุกกล่องทั้งซื้อปกติ  และแลกซื้อ   เอาไงดีครับตอนซื้อครั้งแรกก็ไม่เคยบอก  เปิดสัญญาณสองคนถึงวันที่ 28 กพ. เต็มที่ก็ 4 กล่อง  เหลืออีกตั้ง  6  กล่อง  ทำไงดีครับ  ช่วยชี้แนะด้วย  ไปไม่เป็นเลยครับตอนนี้ 
puntee
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 06:49:11 am »

ผมกะไว้ว่า จะทะยอยลงทะเบียนเดือนละเครื่อง ดูไปทีละเดือน// โดนเหมือนกันครับ ซื้อไว้เมื่อเดือนก่อน ไม่ใช่โปรฯ ให้แลกนะครับ  ซึ้อเลยนี่แหละ  สิบเครื่อง  ดูกับเพื่อนสองคน  กะว่าเปิดเครื่องละเดือน  คงจะประมาณคนละ  4  เครื่อง  จะเหลือสองเครื่องไม่เป็นไรไว้เผื่อได้  มาเอะใจ  เมื่อมีโปรให้แลกเครื่องเก่า  เพิ่มเงิน  690  บาท  อยากได้ให้เพื่อนคนอื่นบ้างไปที่ร้านตัวแทนบอกเอาเคร่ิ่องมาแลก ได้เครื่องมามีสติ๊กเกอร์ติดไว้ข้างกล่อง  บอกให้เปิดสัญญาณดูบอลภายในวันที่  28 กพ.59  ชักสังหรณ์ใจ  โทรคอลเซ็นเตอร์  หงายเงิบเลย  บอกต้องเปิด  28 กพ. ทุกกล่องทั้งซื้อปกติ  และแลกซื้อ   เอาไงดีครับตอนซื้อครั้งแรกก็ไม่เคยบอก  เปิดสัญญาณสองคนถึงวันที่ 28 กพ. เต็มที่ก็ 4 กล่อง  เหลืออีกตั้ง  6  กล่อง  ทำไงดีครับ  ช่วยชี้แนะด้วย  ไปไม่เป็นเลยครับตอนนี้ 

ผมพยายามที่จะร้องเรียนไปที่ สคบ. ผ่านทางออนไลน์ แต่ ยังไม่สำเร็จ
อยากให้บริษัทโดนปรับเป็นเงินให้รัฐ
จะได้ไม่ทำแบบนี้อีก
pisut2013
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 07:30:53 am »

กล่องรุ่นนี้จะลงทะเบียนดูบอลฟรีได้ 7 วันครับ

ต้องเป็นกล่องรุ่นนี้ครับถึงจะลงทะเบียนดูฟรีได้ 30+7 วัน
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 08:37:53 am »

ท่าน pisut2013  อย่าลืมอีกเงื่อนไขสำคัญ  ทุกกล่องต้องลงทะเบียนดูบอลภายในวันที่  28 กพ.59  คือจะซื้อมาเปิดสัญญาณทีละกล่องดูจนจบฤดูเดือน  พฤษภาคม  ไม่ได้   และที่สำคัญกว่านั้น  ตอนซื้อกล่องก่อนหน้านี้ไม่เคยบอกเงื่อนไขนี้  มารู้เองเมื่อมีสติ๊กเกอร์ติดข้างกล่องที่ให้แลกซื้อ    ทำไมไม่บอก 
pisut2013
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, มกราคม 2016, 01:53:48 pm »

ใช่ครับตอนนี้ต้องลงทะเบียนดูบอลภายในวันที่  28 กพ.59 ที่ psiไม่บอกเพราะ psi ไม่น่าจะรู้ครับที่ไม่รู้ก็เพราะตอนนั้นคงยังไม่คิดโปรตัวนี้ แผนงานของ psi หรือเจ้าอื่นๆก็น่าจะเป็นแบบโปรแก้ไขเฉพาะหน้าไปเรื่อยๆโปรอะไรก็ได้ให้บริษัทตัวเองรอดส่วนช่างจะเป็นยังไงก็ช่างมัน แล้วการลงทะเบียนดูบอลภายในวันที่  28 กพ.59 พอช่างระบายเครื่องได้หมดแต่ใกล้วันที่ 28 กพ.จริงอาจจะมีขยายโปรไปจนจบฤดูกก็ได้ใครจะไปรู้ครับนอกจากสตีฟ จ๊อบ
puntee
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, มกราคม 2016, 04:34:52 pm »

วันนี้ ได้ทำการร้องเรียนไปยัง สคบ. แล้ว
ให้บังคับบริษัท ทำตามที่ประชาสัมพันธ์ไว้ หากไม่ทำให้ ให้ปรับเป็นเงินเข้าหลวงแทน
ta
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 22, มกราคม 2016, 04:04:13 pm »

ผมโทร  ไปCAll CENTER  psi  แต่ละคนยังให้ข้อมูลไม่เหมือนกันเลยครับ    บางคนบอกจ้องลงทะเบียนภายใน  25  เดือนนี้   บางคนบอก   28  เดือนหน้าครับ

สุดท้ายเขาบอกจะให้ผู้ใหญ่  (อาจมีกำนันด้วย)   ประสานไปที่  cth  เพื่อขอความชัดเจนเรื่องนี้ครับ แลัวเขาบอกจะโทรกลับมาหาผมครับ
puntee
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, มกราคม 2016, 09:32:38 am »

ติดตามเรื่องไปที่ ส.ค.บ.
ได้ว่าจะดำเนินการภายในไม่เกิน 15-30 วัน
อยากเห็นบริษัทโดนปรับเข้ารัฐ มากกว่าที่จะได้รับการชดเชย

อยากให้โดนแรง ๆ จะได้ไม่ทำการตลาดเอี้ย ๆ แบบนี้อีก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์