ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 04:08:30 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจก ซอฟแวร์เรียงช่อง supernat
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจก ซอฟแวร์เรียงช่อง supernat  (อ่าน 6051 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 15, มกราคม 2011, 07:48:51 pm »

ท่านใดต้องการซอฟแวร์สำหรับเรียงช่อง ทรู+ดีทีวี สำหรับเครื่อง Supernat 2010 HD
เพื่อเอาไปอัพเครื่องของท่าน ****   กรุณาส่งเมล์มาขอผมได้ครับ ****   ส่วนวิธีทำคงไม่ยาก
ขอแค่ คำขอบคุณ พอครับ
คำเตือน...ถ้าท่านไม่มี sv เก็บสำรองไว้ อย่าทำครับเพราะทำแล้ว sv เก่าจะหายต้องหามาลงใหม่
วิธทำก็ไม่ยากครับ ตั้งค่าโรงงานก่อนแล้วเอา ไฟล์ที่โหลดไปใส่  ทำแล้ว ลองเปิดเข้าเมนูระบบ
จะมี wlan scan เพิ่มขึ้นมา แต่ไม่รู้ว่าเอาไว้ใช้ทำอะไร ส่วนช่องที่ได้เหมือน ทรู และตามด้วย ดีทีวี ครับ
ปล. ท่านใดมีแล้วก็ขออภัยครับ ท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มกราคม 2011, 09:08:27 pm »

ท่านใดต้องการซอฟแวร์สำหรับเรียงช่อง ทรู+ดีทีวี สำหรับเครื่อง Supernat 2010 HD
เพื่อเอาไปอัพเครื่องของท่าน ****   กรุณาส่งเมล์มาขอผมได้ครับ ****   ส่วนวิธีทำคงไม่ยาก
คำเตือน...ถ้าท่านไม่มี sv เก็บสำรองไว้ อย่าทำครับเพราะทำแล้ว sv เก่าจะหายต้องหามาลงใหม่
วิธทำก็ไม่ยากครับ ตั้งค่าโรงงานก่อนแล้วเอา ไฟล์ที่โหลดไปใส่  ทำแล้ว ลองเปิดเข้าเมนูระบบ
จะมี wlan scan เพิ่มขึ้นมา แต่ไม่รู้ว่าเอาไว้ใช้ทำอะไร ส่วนช่องที่ได้เหมือน ทรู และตามด้วย ดีทีวี ครับ
ปล. ท่านใดมีแล้วก็ขออภัยครับ ท่านใดมีคำแนะนำอื่นๆ ก็มาเล่าสู่กันฟังบ้าง
ขอด้วยคนครับ เพราะว่ามันลงเครื่องDRSAT HD ของผมได้ครับ เขาว่ามันเป็นพี่น้องกันครับขอด้วยครับพี่
phansak.chai@hotmail.com
ขอบคุณมากๆๆครับพี่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nueng099
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มกราคม 2011, 09:38:40 pm »

ขอด้วยครับ nueng022@hotmail.com จะเอามาใส่ drsat เหมือนกันครับ ขอบคุณมากครับ
HaRaLuYa
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มกราคม 2011, 09:43:43 pm »

ขอมาลองมั่งครับท่าน ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องทดสอบเลย  ไว้ว่างๆเด๋วหามาลองเล่น ซุปเปอร์เน็ต2010 ดูมั่งครับ
ขอบคุณครับ
chaovarassmikul@hotmail.com

******รับซ่อมDreambox ทั่วราชอาณาจักรไทย********

บริษัท คอนแทค คาลลิเบรชั่น จำกัด
309/4 หมู่6 ปากซอยชินเขต1 ถ.งามวงศ์วาน
แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ 10210
081-4497349 , 02-9541550
ช่างเล็ก
chaovarassmikul@hotmail.com
http://www.contact.co.th

HiBiNo-Dream
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มกราคม 2011, 09:47:23 pm »

เพื่อเอาไปอัพเครื่องของท่าน ****   กรุณาส่งเมล์มาขอผมได้ครับ ****   ส่วนวิธีทำคงไม่ยาก
ขอด้วยคนครับ เพราะว่ามันลงเครื่องDRSAT HD ของผมได้ครับ เขาว่ามันเป็นพี่น้องกันครับขอด้วยครับพี่
phansak.chai@hotmail.com
ขอบคุณมากๆๆครับพี่
sunka
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2011, 08:40:36 am »

ขอบคุณครับที่แบ่งปัน wiroj_999@hotmail.co.th
วันนี้กำลังจะไปเอา DRSAT มาทดลองใช้อยู่พอดี ขอบคุณอีกทีครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มกราคม 2011, 08:48:55 am »

ขอด้วยครับยังไม่ได้รับเลยครับ ขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มกราคม 2011, 10:01:41 am »

ผมจัดส่งให้ทุกท่านแล้วครับ  ให้ท่านสร้างโฟเดอร์ใหม่แล้วเอาไฟล์ที่ส่งให้ทั้งหมด4ไฟล์ไปรวมไว้ในโฟล์เดอร์ที่สร้าง
แล้วก็อปลงแฟลชไดร์ เอาไปลงเครื่องรับได้เลยครับ
ปล. ท่านที่ขอมาแล้วยังไม่ได้ใจเย็นๆครับเพราะไฟล์มีขนาดใหญ่ ส่งทางเมล์มันช้ามาก(เน็ตผมช้าด้วย)
ผมเลยเอาไปฝากตามเว็ป เดี๋ยวผมทำเสร็จจะเอา ลิงค์มาแปะไว้ให้ท่านไปดาวโหลด กัน
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มกราคม 2011, 10:08:17 am »

ขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มกราคม 2011, 10:25:25 am »

ตามไปโหลดได้ที่นี่ครับ ผมอัพไว้ให้แล้วhttp://www.upload-thai.com/download.php?id=c88d79db75a4310e73c6c2400067dfa7

ตอนนี้กำลังทำไฟล์เรียงช่อง เหมือนของไทยคม c band  แบบเครื่อง ota ถ้าสำเร็จก็จะนำมาให้โหลดไปลองใช้กันครับ
ยังไงก็ช่วย แนะนำและติชมด้วยครับ
ปล. เห็นคำขอบคุณ ของทุกท่านแล้วมีกำลังใจมาก
charnnak
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, มกราคม 2011, 09:10:38 am »

ไฟล์ทีได้มี 4 ไฟล์แล้วเลือกไฟล์ตัวใหนในการลงเครื่องครับ----มือใหม่ขอวิธีลงอย่างละเอียด----ขอบคุณมาก
อุทัย
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, มกราคม 2011, 12:22:57 pm »

ขอด้วยครับ  uthai-2524@hotmail.com
อุทัย
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, มกราคม 2011, 04:11:35 pm »

ยังไม่ได้นะครับขอบคุณครับ
jay
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, มกราคม 2011, 06:27:33 pm »

ตามไปโหลดได้ที่นี่ครับ ผมอัพไว้ให้แล้วhttp://www.upload-thai.com/download.php?id=c88d79db75a4310e73c6c2400067dfa7

charnnak
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, มกราคม 2011, 07:40:47 am »

โหลดไปอัพแล้วทำไมช่องไม่เรียงเหมือน2 อีกอย่างคือไม่สามารถ import คีย์ผ่านทางusbได้ แต่มีfunction-usb wireless
thouchj
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, มกราคม 2011, 10:38:32 pm »

ขอด้วยคนครับ เพราะว่ามันลงเครื่อง DRSAT HD ของผมได้ครับ
thouch27@hotmail.com, thouchj@yahoo.com

From. Noom Korat
ขอบคุณมากๆๆ เลยครับพี่..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์