ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, พฤษภาคม 2024, 07:37:23 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รบกวนเพื่อนช่างหรือนักเล่นดาวเทียมทางเหนือและอีสาน ช่วยทดสอบสัญญาณ ฯ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] 4 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนช่างหรือนักเล่นดาวเทียมทางเหนือและอีสาน ช่วยทดสอบสัญญาณ ฯ  (อ่าน 13565 ครั้ง)
padaeng
Sr. Member

« ตอบ #40 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 10:28:58 am »

อยู่เชียงรายแม่สาย ครับรับได้ และขอทดสอบระบบด้วยคนครับ  wirawat_2520@hotmail.com  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 11:14:46 am »

7.5 duo เอาไว้มันไม่แรง มี 10 ฟุต KTI ซื้อมายังไม่มีที่ติดเลย 555
เพื่องานนี้โดยเฉพาะ รีบเลย

อยู่เชียงรายแม่สาย ครับรับได้ และขอทดสอบระบบด้วยคนครับ  wirawat_2520@hotmail.com  ขอบคุณครับ
ผู้ส่งแจ้งมาว่า จัดให้แล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

singkarn
*

« ตอบ #42 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 03:33:44 pm »

ท่านที่มีจานเคยรับเทลสตาร์เคยู แล้ว ยังไม่ได้หันไปที่อื่น มีข่าวดีครับ ถ้าท่านยังรับสัญญาณได้ (ตามความถี่ที่ลิ้งค์บอก) แคปหน้าจอพร้อมอี-เมล์มาครับ ผมจะส่งตั๋วทัศนะศึกษาให้เข้าชม

http://www.lyngsat.com/packages/Ddish-TV.html

ปล.ถ้าภาคกลางตรงไหนรับได้ก็แจ้งมาครับ พอดีผมยังไม่วางเอาจาน ๗๕,๙๐,๑๒๐ ซ.ม. ตั้งทดสอบ จึงขอแรงแลกกับตั๋วฯ ถึงสิ้นเดือนนี้ครับ
ปล.๑ มันมีกีฬายอดฮิตของโลกนี้รอเราไปดูมันอยู่ครับ

อยากทดสอบดูท่าน  spsat.you@gmail.com
ขอบคุณ
nongyaihai
Full Member

« ตอบ #43 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 11:15:40 pm »

เหล้าเก่าเก็บของจีนแดง พวกที่ใช้รายปีของจีนได้ดูตั้งนานแล้วครับ
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 08, กันยายน 2015, 11:41:29 pm »

ท่านที่มีจานเคยรับเทลสตาร์เคยู แล้ว ยังไม่ได้หันไปที่อื่น มีข่าวดีครับ ถ้าท่านยังรับสัญญาณได้ (ตามความถี่ที่ลิ้งค์บอก) แคปหน้าจอพร้อมอี-เมล์มาครับ ผมจะส่งตั๋วทัศนะศึกษาให้เข้าชม

http://www.lyngsat.com/packages/Ddish-TV.html

ปล.ถ้าภาคกลางตรงไหนรับได้ก็แจ้งมาครับ พอดีผมยังไม่วางเอาจาน ๗๕,๙๐,๑๒๐ ซ.ม. ตั้งทดสอบ จึงขอแรงแลกกับตั๋วฯ ถึงสิ้นเดือนนี้ครับ
ปล.๑ มันมีกีฬายอดฮิตของโลกนี้รอเราไปดูมันอยู่ครับ

อยากทดสอบดูท่าน  spsat.you@gmail.com
ขอบคุณ
แจ้งมาว่า จัดให้แล้วครับ

เหล้าเก่าเก็บของจีนแดง พวกที่ใช้รายปีของจีนได้ดูตั้งนานแล้วครับ
ก็เหล้าเก่ามันดี มีคนหวง ไม่เอามาแจกให้เพื่อนกินกันบ้าง แต่เพื่อนเรากับใจดีซื้อเหล้าเก่าชั้นดีเอามาแจกแบ่งกันกิน พอหอมปาก หอมคอ ถึงแม้จะได้ไม่ถ้วนทั่ว มันก็แบ่งๆกันเหมือนกับแอสโตร แบ่งกันเหนือและใต้

singkarn
*

« ตอบ #45 เมื่อ: 09, กันยายน 2015, 06:33:33 pm »

จากการทดสอบ ok เลย แต่ไม่รุ้มีพีเมียหรือเปล่า เอาภาพปลากอบลงไม่เป็น ขอบคุณ เดียวรอวันเสาร์จะลองอีกครั้งถ้าไม่ปิดเสียก่อน (เอาภาพปลากอบลงอย่างไร)
boonhong
Hero Member

« ตอบ #46 เมื่อ: 10, กันยายน 2015, 07:19:13 am »

ลำปางรับได้ครับจาน 75 เช็น  ขอทดสอบด้วยครับ b00nhongs@gmail.com
*

« ตอบ #47 เมื่อ: 10, กันยายน 2015, 09:22:09 am »

ลำปางรับได้ครับจาน 75 เช็น  ขอทดสอบด้วยครับ b00nhongs@gmail.com
คุณบุนฮง ได้รับการแจ้งกลับมาว่าเมล์คุณใช้งานไม่ได้ ตีกลับมาเป็นเฟลเลอร์

คุณสิงห์คาร การลงรูปก็ใช้วิธีฝากไฟล์รูป แล้วก็อปฯ บีบีโค๊ดฟูลอิมเมจ มาวางบนพื้นที่ข้อความ ที่สำคัญลดขนาดภาพไม่เกิน ๓๐๐ เค จะมีความเหมาะสมกับจอครับ

boonhong
Hero Member

« ตอบ #48 เมื่อ: 10, กันยายน 2015, 02:25:02 pm »

พิมพ์อีเมล์ผิดครับ แก้แล้วครับ     boonhongs@gmail.com  ( ตามนี้ครับ ขอบคุณครับ)
bigs15
Hero Member

« ตอบ #49 เมื่อ: 10, กันยายน 2015, 03:06:08 pm »

คุณบุนฮง ได้รับการแจ้งกลับมาว่าเมล์คุณใช้งานไม่ได้ ตีกลับมาเป็นเฟลเลอร์

คุณสิงห์คาร การลงรูปก็ใช้วิธีฝากไฟล์รูป แล้วก็อปฯ บีบีโค๊ดฟูลอิมเมจ มาวางบนพื้นที่ข้อความ ที่สำคัญลดขนาดภาพไม่เกิน ๓๐๐ เค จะมีความเหมาะสมกับจอครับ
รับได้จะขอช่างกฤษตเทสเลยนะนี่ ไม่อยากไปขยับจาน 180 นะ คนเดียวเหนื่อยว่าจะได้นะ มูฟก็เคยูอ่อนปวกเปียกเลย ลองแล้วไม่มาเลยสักติ๊ด น่าสนเหมือนกันนะดาวนี้
*

« ตอบ #50 เมื่อ: 10, กันยายน 2015, 07:07:52 pm »

รับได้จะขอช่างกฤษตเทสเลยนะนี่ ไม่อยากไปขยับจาน 180 นะ คนเดียวเหนื่อยว่าจะได้นะ มูฟก็เคยูอ่อนปวกเปียกเลย ลองแล้วไม่มาเลยสักติ๊ด น่าสนเหมือนกันนะดาวนี้
เอาเลยท่าน เรียกคุณเก่งมาช่วยด้วยซิ ถ้าท่านได้ ผมจะได้ขอมาลองมั่ง ครับ

*

« ตอบ #51 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 08:22:25 am »

พิมพ์อีเมล์ผิดครับ แก้แล้วครับ     boonhongs@gmail.com  ( ตามนี้ครับ ขอบคุณครับ)
แจ้งมาว่า เขาส่งใหม่ให้แล้ว

poowut
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 11:46:33 am »

ขอลองมั่งครับ sunfong_202@hotmail.com
*

« ตอบ #53 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 12:17:25 pm »

ขอลองมั่งครับ sunfong_202@hotmail.com

ได้รับเมล์แจ้งว่า จัดส่งให้แล้ว

ตอนนี้จำนวนยูสฯที่ได้มาครบแล้ว เหลือเพียง ๑ ที่ให้ผมไว้ลองเอง ส่วนท่านบิ๊กส์ถ้าหันจานเสร็จถ้าจะลองแจ้งผมมาครับ เดี๋ยวส่งให้ลองก่อนครับ

ปล.กระทู้ไม่ปิดรับผลการทดสอบนะครับ ในระหว่างนี้แจ้งผลมาได้ตลอดครับ ยิ่งพรุ่งนี้มีบอลด้วย ยิ่งต้องการผลทุกช่วงเวลาครับ ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยผมครับ (รวมทั้งขอบคุณผู้เอาโค๊ดมาให้ทดสอบด้วยครับ :; เผื่อเอามาถาวร)

poowut
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 07:31:56 pm »

ทดสอบแล้วมาครับ แต่มืดเสียก่อน เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะ ส่งรูปให้ดูอีกครั้ง
สาเหตุที่ช้าเพราะผม ตั้งหน้าจานไป เทล18 ก็เลยดูโอ้ เวียดนามซะเลย
poowut
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 11, กันยายน 2015, 07:43:41 pm »

ไทยคม กับ ฮอริซอล

เทล18 กับ เวียดนาม(หัวฟ้า)

ความแรงดูโอ้เวียดนาม

ทดสอบช่อง แต่ยังไม่เสร็จดีเท่าไร่ครับมืดเสียก่อน
อุทัย
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 12, กันยายน 2015, 09:30:30 pm »

ไทยคม กับ ฮอริซอล

เทล18 กับ เวียดนาม(หัวฟ้า)

ความแรงดูโอ้เวียดนาม

ทดสอบช่อง แต่ยังไม่เสร็จดีเท่าไร่ครับมืดเสียก่อน

แนวVมาละมีเฮ  อิอิอิอิ
อุทัย
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 12, กันยายน 2015, 10:54:20 pm »

มีช่องบอลมาด้วย4ช่องราบรื่นไปด้วยดีครับผม
wonderwhy
Full Member

« ตอบ #58 เมื่อ: 12, กันยายน 2015, 11:09:57 pm »

โคราชมีใครรรับได้มั่งครับ
padaeng
Sr. Member

« ตอบ #59 เมื่อ: 13, กันยายน 2015, 09:40:08 am »

ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 ขึ้นบน พิมพ์