ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
03, พฤษภาคม 2024, 10:59:08 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากได้เครืองรับ HD สักตัวช่วยเเนะนำหน่อยคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้เครืองรับ HD สักตัวช่วยเเนะนำหน่อยคับ  (อ่าน 2456 ครั้ง)
kiat88
Full Member

« เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 06:49:59 pm »

คือว่าจะซื้อครั้งเดียวให้จบไม่ต้องตามเครืองรุ่นให่มที่จะออกมาภายในปีนี้ครับใจอยากจะเอา hivion 9696หรือ  md800 hd -supernet 2010 เเต่ 9696 ราคาจะสุงไปสักนิดเเต่ก็พอจะหยิบถึงอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 07:10:32 pm »

คือว่าจะซื้อครั้งเดียวให้จบไม่ต้องตามเครืองรุ่นให่มที่จะออกมาภายในปีนี้ครับใจอยากจะเอา hivion 9696หรือ  md800 hd -supernet 2010 เเต่ 9696 ราคาจะสุงไปสักนิดเเต่ก็พอจะหยิบถึงอยากให้เพื่อนๆพี่ๆช่วยเเนะนำหน่อยครับ

ใจเย็นๆ ไม่ต้องรีบร้อนหรอก ช่อง HD ของไทยระบบฟรียังไม่มีเลยสักช่อง  นอกจากไปใช้กับ SV ซึ่งมีแค่ 3 ช่อง ซื้อตอนนี้ยังไม่คุ้มค่าหรอก แล้วเครื่อง HD ไม่มีคำว่าจบครั้งเดียว มันพัฒนาไปเรื่อยๆ รอดูเหตุการณ์ซักพัก ปีหน้าคงได้เห็นการเปลี่ยนแปลง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
obone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, ตุลาคม 2010, 10:09:26 pm »

คิดอย่างนี้ก็ไม่ได้เล่นกันสักที      ไม่จบจริงอยู่ เครื่องเก่าผม 5 ปีแล้ว มีระบบ HD ใหม่ก็ลองรับ hd ได้จนถึงวันนี้  เท่านี้ก็นับว่าเพียงพอแล้ว  ถ้าจะเผื่ออนาคตต้องลงทุนครับ เครื่องราคาทั่วไปไม่สามารถอยู่ได้นานเพราะระบบเปลี่ยนไปก็เปลี่ยนเครื่องอีก ดังนั้นขอแนะนำครับ ถ้าอยากอยู่ได้นานๆ ไม่ใช่ว่าจบน่ะครับอยู่ได้นานเลยแหละ ต้อง DM8000HD ครับ ระบบจะเปลี่ยนไปอย่างไร  เครื่องท่านก็ยังดูได้อีกนาน ข้อดีคือมีภาษาไทย  และมี CI Module สองอย่างนี้ผมให้ความสำคัญลำดับต้นๆ ครับ ถ้าเป็นเครื่อง PVR ไม่มีภาษาไทยลำบากครับ  เสียอารมย์ เครื่องแรกของผมที่ยังดูได้เพราว่ามี   CI Module และมีภาษาไทยครับ   ตัดใจเถอะเครื่อง hivion 9696 ถ้าคิดจะเล่นยาวๆ
PP Link
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 08:28:50 pm »

..ณ.เวลานี้ ถ้าเงินพร้อม เล่น DM800 HD ไปเลยครับ ปัญหาน้อยสุด เชื่อผมเถอะผมเคยผิดหวังกับพวก Box ทั้งหลายมาแล้ว 800 คือคำตอบสุดท้ายครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์