ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 02:50:07 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มาดู wifi true ครับ เร็วแรง ซะใจ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดู wifi true ครับ เร็วแรง ซะใจ  (อ่าน 5415 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2012, 09:58:58 pm »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

newsone
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2012, 09:59:52 pm »

เทสที่  เซ็นทรัล รัตนาธิเบส ครับ
เร็วแรง ซะใจ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Watt
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2012, 11:27:33 pm »

เหอๆ บ้านบัวทองเน่ามา 3 วันแล้ว เลยหันต้องไปใช้ 3BB
newsone
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, พฤศจิกายน 2012, 11:53:14 pm »

เหอๆ บ้านบัวทองเน่ามา 3 วันแล้ว เลยหันต้องไปใช้ 3BB

ท่านไม่แจ้งไปที่ทรู  ที่หมู่บ้านผมแถวบางบัวทอง   พอเน่าแจ้งไปเขาก็มาปรับปรุง

ตอนนี้ ที่บ้านผม ใช้แต่ wifi อย่างเดียวเลย คุ้มมาก  สปีดได้ประมาณ  Dl  8  m   กับราคา  ประมาณ นิดหน่อยคุ้มครับ   รับมาปล่อยต่อในบ้าน   คุ้มมาก

newsone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 12:03:30 am »

ลืมบอกไป ผมยกเลิก net แบบสายแล้วมาคบ wifi   ออกไปข้างนอก พก มือถือ   หรือ nb ออกไปก็เล่น net ได้  ไปห้าง เจอ wifi ก็เล่นได้  ราคาน่าคบหาครับ   เมื่อก่อนไม่รู้  ถ้ารู้นี่มาเล่น นานแล้ว คุ้มประหยัด ดู DB ยังได้เลย

lenovo
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 12:17:16 am »

ผมได้ Wifi Unlimit มากับ 3G Package 899 ยังไม่ใช่เลยครับ ห่วยมาก ใช้ 3bb wifi ยังพอเปิดเวบได้บ้าง
jack2554
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 09:47:46 am »

สวัสดีครับคุณ watt
ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันช้า ทะแม่ง ๆ แต่ก็ทนใช้ครับ
ไม่ทราบว่าใช้ 3bb แล้วเป็นไงมั่งครับ เดี๋ยวผมจะได้จัดมั่ง
ขอบคุณครับ
จาก คน ซ.20
Watt
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 01:25:10 pm »

สวัสดีครับคุณ watt
ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันช้า ทะแม่ง ๆ แต่ก็ทนใช้ครับ
ไม่ทราบว่าใช้ 3bb แล้วเป็นไงมั่งครับ เดี๋ยวผมจะได้จัดมั่ง
ขอบคุณครับ
จาก คน ซ.20

สวัสดีครับ คุณ.jack2554
ผมอยู่ ซ.6/3 ครับ เมื่อเช้าลองเช็คดูทรูสามารถใช้ได้แต่บางโหนดยังสัญญานอ่อนอยู่ครับ

3ฺฺBB สัญญานใกล้เคียงกับทรูครับแต่ไม่ตัด ปกติผมใช้ทรูพ่วงกับเบอร์โทรฯ ใช้ได้ 180 นาที ไม่จำกัดจำนวน ส่วน 3BB พึ่งสมัครไปเมื่อวันที่ทรูเดี้ยง เดือนละ 99 บาท ไม่รวม Vat หักทางมือถือ

ผมใช้ Engenius E1650  เป็น Access poin ภายนอกอาคารติดไว้ที่ชายคาชั้นสองของบ้าน ห่างจากเสาส่งของทั้งสองค่ายประมาณ 700 ม. ครับ
Watt
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 01:29:05 pm »

ท่านไม่แจ้งไปที่ทรู  ที่หมู่บ้านผมแถวบางบัวทอง   พอเน่าแจ้งไปเขาก็มาปรับปรุง

ตอนนี้ ที่บ้านผม ใช้แต่ wifi อย่างเดียวเลย คุ้มมาก  สปีดได้ประมาณ  Dl  8  m   กับราคา  ประมาณ นิดหน่อยคุ้มครับ   รับมาปล่อยต่อในบ้าน   คุ้มมาก

โอ้โห...สปีดได้ตั้ง 8 M อย่างนี้ดู IPTV ได้ไม่สะดุดเลย แจ้งไปแล้วครับวันนี้ใช้ได้เหมือนเดิม วัดได้แค่ 1 M กว่าๆ เองครับ
newsone
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 05:18:37 pm »

เดี๋ยวหาว่าผมโม้   ที่หมู่บ้านผม  ผมใช้ wifi  มาได้ประมาณ 3  เดือนแล้ว  หลังจากผมกิน หมี่เกี๋ยว
 เลยยกเลิก  adsl แล้วมาใช้  wifi   บอกตรงเลย  ตั้งแต่ใช้มา 3 เดือน  ผม online  วันนึง  ตอนที่ไม่ได้ออกไปไหน  อย่างอยู่บ้านตอนเย็น  5 โมงเย็น ก็นั่งดู ทรูไปทำงานไปบ้าง เล่น net
 ผมเล่น บางที ยัน เที่ยงคืน   แล้วแต่วันครับ   3 ชม ตัด  ก็ต่อใหม่   ผ่านมา นี่  มีล่ม นับได้ 2-3  ครั้ง
 นอกนั้นปกติ  พอล่ม ก็แจ้งไป  บางที เขาก็  รีโมท มารีเซ็ท  เร้าเตอร์ไวไฟ ที่เสาไฟฟ้า  แล้วก็ประมาณ  ชม นึง ก็ปกติ  แต่ มีอยู่เมื่อไม่นานมานี้ เขามาอัพสปีด ที่ตู้ เพื่อเพิ่มสปีด   คราวนี้ ใช้งานไม่ได้ประมาณ 2  วัน    ก่อน เขามาปรับปรุงตู้  ผม เทสสปีด  บางทีได้  12 m  dl    1 m ul

แต่หลังจากปรับปรุงตู้  เหลือประมาณ   dl  7 m  ul  512  k   แต่ว่า คราวนี้ ถึงแม้สปีดจะต่ำลง นิดนึง แต่ว่า wifi  กลับเสถียร กว่าเดิม ไม่มีหลุด    ไมี่มี down  ครับ   ถึงแม้ว่าผมจะดูทรูของแท้ แต่บางที ก็ไปดู เวียดบ้าง  แอส บ้าง  ก็ใช้อันนี้แหละ  แล้ว  com ตั้งโต๊ะ ก็ใช้งานไป  บางทีก็ NB เปิด youtube  สอนภาษา ฝรั่ง   แล้วยังเปิด pda  phone  ผ่าน ไวไฟ  ฟังเพลงผ่าน youtube อีก
  มันไม่สะดุดเลย ไหลลื่นดีมาก  คุ้มมาก 
 อาจเป็นที่สถานที่ก็ได้

newsone
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 05:20:15 pm »

ผมยังแนะนำ น้องชายให้มาใช้เลย  ตอนนี้น้องชายยกเลิก  adsl แล้วมาใช้ตามผม

พอดีน้องชายต้องไปผ่อนคอนโด  เลยอยากลดรายจ่าย ผมเลยแนะนำให้ใช้แบบนี้

เฉลี่ย ตกเดือนละ  ไม่เท่าไหร่ 

newsone
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 05:23:40 pm »

http://www.youtube.com/watch?v=n5gIo170wx8&feature=youtu.be

ผมอัพไฟล์ vdo ที่ใช้มือถือถ่าย หน้าจอ NB เพื่อให้เห็นว่า ผมไม่ได้โม้ ผมใช้ ไวไฟ จริง

ส่วน  ip tv ผมก็ดูได้ แต่ ไม่อยากดู  ครับ

ความเร็ว  ได้ตาม  vdo ครับ   
  มันคุ้ม ตรงที่  อยู่บ้านก็ใช้ได้  ออกไปข้างนอก  ก็ใช้ได้  หรือไปพักที่คอนโด ก็ใช้ได้

newsone
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 05:43:26 pm »

ผมเล่นอยู่ อย่างนี่  เปิด streaming  ดูหุ้น  ใช้ NB แล้ว pda  ฟังเพลง youtube  ยังไม่สะดุดเลย

http://www.youtube.com/watch?v=a4tzGY3mj4I&feature=youtu.be

newsone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 05:54:29 pm »

อย่างนี่ ผมเปิด ดู link  ip tv  2 ช่อง  เป็น HD ทั้ง 2 ช่องพร้อมกัน  ดูไม่สะดุด อาจมีนิดหน่อย แต่ไม่น่าเกลียด  แต่ ถ้าดู 2 ช่อง พร้อมกัน  แล้ว ใช้ pda  ฟังเพลงที่ youtube  ด้วย
มันมี สะดุด นิดหน่อย  พอ หน่อมแน้ม

ที่ลงนี่เพื่อ แสดงให้เห็นว่า wifi  ปัจจุบัน พัฒนาแล้ว  หรืออาจเป็นบางพื้นที่
หรือขึ้นอยู่กับ แพคเกจ  ด้วยก็ได้ และอีกอย่างวิธีการใช้งานด้วย

http://www.youtube.com/watch?v=tfMcFmvjkR8&feature=youtu.be

Watt
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 06, พฤศจิกายน 2012, 06:29:43 pm »

ของคุณ.newsone อยู่ห่างจากเสาส่งของทรูมากน้อยแค่ไหนครับ บางครั้งอยู่ใกล้เสาส่ง และบริเวณที่ใช้มีคนใช้น้อยก็ทำสปีดได้ดีก็ได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์