ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 04:10:38 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหา openbox s10
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา openbox s10  (อ่าน 3750 ครั้ง)
patdreem
Newbie
*

« เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 07:16:08 am »

ผมใช้ โปรแกรม dreambox control center หรือ DCC ผมจะเปลี่ยน ip ของ openbox s10 ไปเรื่อยๆ เพื่ที่จะหา ip ว่าใช้ตัวไหนกันแน่ แต่มันก็ขึ้นข้อความแบบนี้ครับ (Error 10057 in function Send Socket is not connected.) ทุกครั้งครับ ที่ผมใช้โปรแกรมนี้เพราะ cccam มันไม่ online มัน offline ตลอด แต่ก่อนซื้อเครื่องมันมี cccam เก่ามันมีปัญหาติดต่อเจ้าของที่ซื้อมาไม่ได้ เลยขอใหม่แล้วเอามาลงครับ เป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับที่เสียจะส่งซ่อมที่ไหนดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 07:39:54 am »

OpenBox มันใช้กับ DCC ได้ด้วยเหรอครับ ยังไม่เคยลอง และปัญหาของคุณตกลงจะดู IP เครื่อง OpenBox หรือดู Server ? เพราะการจะดู IP ของดครื่อง ไม่ได้ยุ่งยากขนาดที่ท่านทำครับ แค่กด Menu>การตั้งค่าเน็ตเวิร์ค>กด OK แล้วเลือกที่บรรทัดแรก ก็จะเห็นหน้าแสดง IP เองครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 08:40:56 am »

ผมใช้ โปรแกรม dreambox control center หรือ DCC ผมจะเปลี่ยน ip ของ openbox s10 ไปเรื่อยๆ เพื่ที่จะหา ip ว่าใช้ตัวไหนกันแน่ แต่มันก็ขึ้นข้อความแบบนี้ครับ (Error 10057 in function Send Socket is not connected.) ทุกครั้งครับ ที่ผมใช้โปรแกรมนี้เพราะ cccam มันไม่ online มัน offline ตลอด แต่ก่อนซื้อเครื่องมันมี cccam เก่ามันมีปัญหาติดต่อเจ้าของที่ซื้อมาไม่ได้ เลยขอใหม่แล้วเอามาลงครับ เป็นที่เครื่องหรือเปล่าครับที่เสียจะส่งซ่อมที่ไหนดีครับ
มันใช้กับโปรแกรมDBไม่ได้นะเท่าที่เคยทำ ต้องใช้โปรแกรม s10HD1.2 หาโหลดได้จากเว็ป ต.ป.ท
patdreem
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 08:44:14 pm »

stbhd lan mm ผมใช้โปรแกรมนี้ลองใช้ ip openbox s10 ลอง connect ดูมันก็เชื่อมต่อกันหมดเป็นสีเขียว ไปดูช่อง ทรู มันขึ้น scrambled เป็นเพราะอะไรครับ โทรไปถามบ้านเช่าเขาก็เช็ค ยูสเนม ของผมเขาก็บอกไม่มีปัญหา ใช้ได้ แต่ทำไมยังขึ้น scrambled อยู่ช่วยบอกหน่อยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์