ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 09:19:41 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านใดใช้ PPLINK อยู่ขอข้อมูลหน่อยคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดใช้ PPLINK อยู่ขอข้อมูลหน่อยคับ  (อ่าน 2451 ครั้ง)
stalllll
Hero Member

« เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 10:39:11 am »

ท่านใดใช้ PPLINK อยู่ขอข้อมูลหน่อยคับ  คือมาเล่น openbox s10  จะให้ดรีมบอค500 ให้กับญาติ ญาติไม่มีเน็ท PPLINK นี่เซทยากไหมคับ ขอข้อมูลมีภาพด้วยยิ่งดีคับ แล้วควรใช้ซิมของไรดี ควรเติมตังเดือนเท่าไหร่คนทำงานคับดูไม่ทั้งวัน  ขอบคุณคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
aiyob
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 11:10:40 am »

ถ้าส่วนตัวผมแนะนำ  ให้ใช้ พวก  3g router  ดีกว่าครับ  แน่นอนกว่า ราคาก็ ต่างกันไม่มาก มีทั้วแบบใส่ซิมและใช้  aircard  ครับ อายุการใช้งานก็นานกว่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 12:01:55 pm »

openbox s10ใช้PPLINKไม่ได้ครับ   ส่วนตัวผมTenda3gครับ
cha12
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 01:33:17 pm »

ถ้าส่วนตัวผมแนะนำ  ให้ใช้ พวก  3g router  ดีกว่าครับ  แน่นอนกว่า ราคาก็ ต่างกันไม่มาก มีทั้วแบบใส่ซิมและใช้  aircard  ครับ อายุการใช้งานก็นานกว่าครับ

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับใช้ดีครับ
aiyob
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 02:02:09 pm »

ดูรายละเอียดได้ที่ ผู้สนับสนุนบอร์ดครับถ้าสนใจ  http://www.boransat.net/board/index.php?topic=35033.0
non_hatyai
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 02:21:07 pm »

ท่านใดใช้ PPLINK อยู่ขอข้อมูลหน่อยคับ  คือมาเล่น openbox s10  จะให้ดรีมบอค500 ให้กับญาติ ญาติไม่มีเน็ท PPLINK นี่เซทยากไหมคับ ขอข้อมูลมีภาพด้วยยิ่งดีคับ แล้วควรใช้ซิมของไรดี ควรเติมตังเดือนเท่าไหร่คนทำงานคับดูไม่ทั้งวัน  ขอบคุณคับ

เดิมทีท่านใช้ 500s อยู่ใช่ไหมครับ แล้วเปลี่ยนมาเล่น s10
ก็เลยจะยกเจ้า 500s ให้กับญาติ ทีนี้บ้านญาตไม่มีเนต ก็เลยจะให้เค้าใช้ pplink เข้าเนต เพื่อดู

PPLINK นี่เซทยากไหมครับ 
ส่วนใหญ่แล้วตัวนี้ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรครับ ซื้อมาเอาซิมเสียบต่อกับ 500 s ได้เลย

ทีนี้ก็มาดู 500 s ตัวเดิมของท่าน ว่ามีโปรแกรม เชื่อมต่อ Gprs หรือไม่ ถ้าไม่มีก็ต้องลงเพิ่ม ส่วนใหญ่จะลงได้เกือบทุกเครื่อง
ถ้าลงไม่ได้ ก็ใช้กับ pplink ไม่ได้

คงอธิบายได้แค่เนี้ย รอท่านอื่นมาเสริม

wichit2011
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 02:58:23 pm »

ดูรายละเอียดได้ที่ ผู้สนับสนุนบอร์ดครับถ้าสนใจ  http://www.boransat.net/board/index.php?topic=35033.0

เราจะรู้หรือ กดเมนูเข้าดูอย่างไรครับว่าเครื่องเราลงโปรแกรม gprs หรือไม่ วานบอก (มือใหม่หัดถาม)
click
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, มกราคม 2012, 03:38:02 pm »

ลงอิมเมทที่มีgprsแล้วก็หาnokia30มาต่อ.....แพงกว่าพวกxx-linkทั้งหลายและถูกกว่าพวก3gทั้งหลาย แต่ทนกว่าแน่นอน

aiyob
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, มกราคม 2012, 10:08:55 am »

ถ้าไม่อยู่ในพื้นที่   3g  ก็เห็นด้วยครับ  แต่หายากอยู่นะครับ   
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์