ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 05:39:45 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อะไรเสีย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเสีย  (อ่าน 1870 ครั้ง)
padrai
Special Member
*

« เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 03:38:54 pm »

ใช้multiswitch4*8ต่อ ดูดาวเทียม3ดวงแยก3จาน ไทยคมc-band,ไทยคมku,nss6และ lnbcแบบ2ขั้ว ปัญหาคือช่องรายการไทยคมc-band ฝั่งhorไม่สามารถรับชมได้ส่วนไทยคมkuกับnss6fดูได้ตามปกติ อาการแบบนี้multiswitchหรือlnbเสียครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานฯ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กันยายน 2010, 04:16:58 pm »

ถาม กลับนะครับ

1ซีแบรน หัว แอลเอ็นทีฯ มีกี่ขั้วครับ   แล้ว นำมาต่อมัลติสวิท ขั้วใหนครับ   และใช้คำสั้ง สวิทในเครื่องรับอย่างไรครับ
2. ระบบเเคยูแบรน ของไทยคม แอนเอ็นบีฯ  มีกี่ขั้วครับ   แล้ว นำมาต่อมัลติสวิท ขั้วใหนครับ   และใช้คำสั้ง สวิทในเครื่องรับอย่างไรครับ
3.ระบบเคยูแบรน ของ เอนเอสเอสหก แอนเอ็นบีฯ  มีกี่ขั้วครับ   แล้ว นำมาต่อมัลติสวิท ขั้วใหนครับ   และใช้คำสั้ง สวิทในเครื่องรับอย่างไรครับ

ตอบให้ครบสามข้อนี้ก่อน แล้เพื่อนๆจะได้ตอบ ได้ถุกต้องครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์