ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 12:59:32 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  เครื่องดรีมบล็อคใครเคยเจอปัญหานี้บ้าครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องดรีมบล็อคใครเคยเจอปัญหานี้บ้าครับ  (อ่าน 4558 ครั้ง)
nokdarby
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 11:53:56 am »

เครื่องบางทีก็เปิดติด บางที่ก็เปิดไม่ติดครับ เช็คดู Power supply ก็ไม่มีปัญหา ใครมีข้อแนะนำดีๆเชิญเลยครับจะได้ลองแก้ไขดูครับ..( ถ้าเปิดติดก็ดูได้ไม่มีปัญหาครับเลย งง ว่ามันเสียตรงไหน )
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
db user
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 04:35:04 pm »

1. ต่อ DiSEqc หรือ 22.K หรือเปล่า
2. ติดคือมีภาพหรือไฟหน้าปัด
3.ต่อ server หรือเปล่า
ให้ข้อมูลละเอียดหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nokdarby
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 05:51:15 pm »

ไม่ได้ต่อ DiSEqc 22 K ครับ ต่อ SV ดูปรกติครับ แต่ไฟหน้าเครื่องไม่ติดเครื่องไม่ทำงานครับแต่ไฟที่ Lan ติด
ตอนแรกนึกว่า power supply มีปัญหาพอเช็คไปเช็คมาเปิดติดแล้วก็ดูได้ พอหลายๆวันก็เกิดอาการนี้อีก เลยไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหน..
farkung
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 07:17:08 pm »

ไม่ได้ต่อ DiSEqc 22 K ครับ ต่อ SV ดูปรกติครับ แต่ไฟหน้าเครื่องไม่ติดเครื่องไม่ทำงานครับแต่ไฟที่ Lan ติด
ตอนแรกนึกว่า power supply มีปัญหาพอเช็คไปเช็คมาเปิดติดแล้วก็ดูได้ พอหลายๆวันก็เกิดอาการนี้อีก เลยไม่รู้ว่าจะต้องเปลี่ยนอะไหล่ตัวไหน..
DM รุ่นไหนครับ ถ้า DM800HD แบบนี้ถือว่าปกติเพราะเจอเกือบทุกเครื่อง แต่ถ้ารุ่นอื่นต้องเช็คให้ดี (ถ้า 800 ให้ชักปลั๊ก 220V เลยครับแล้วเสียบใหมรับลองมาภายในครั้งเดียว ถ้าชักที่ ตูด DM จะติดบ้างไม่ติดบ้างครับ ที่เจอมา)
nokdarby
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2009, 09:02:25 pm »

ขอบคุณครับ เครื่อง 800 ครับจะลองจำเอาไว้ทำตลอดครับ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์