ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 02:53:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  gamma os1.4
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: gamma os1.4  (อ่าน 10519 ครั้ง)
kontiddin
Special Member
*

« เมื่อ: 08, เมษายน 2010, 10:58:27 am »

ผมมี gamma os 1.4 เปล่าอยู่ครับ และได้ทดลอง เขียน file nova.gam เข้าไป หลายตัวและทดลองเสียบทิ้งไว้ที่เครื่องรับ ผลออกมายังไม่สามารถดูได้ ท่านใดเคยทดลอง file.gam ตัวไหนแล้ว workมั้งครับ
แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
JO-CM
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, เมษายน 2010, 03:38:40 pm »

ติดต่อมาครับ chaivech@yahoo.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kontiddin
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 10:34:09 am »

ติดต่อกลับไปแล้วครับ เช้ค mail ด้วยครับ
JO-CM
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 09:10:29 pm »

เด๊ยวกลับถึงบ้านก่อนครับ พอดีมาทำงานต่างจังหวัดอยู่ครับ
sbuahan
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, เมษายน 2010, 10:03:31 pm »

คุณ  kontiddin  ช่วยแจ้ง mail หน่อยครับ  จะขอข้อมูล  หรือ  mail กลับมาหน่อยครับ sbuahan@thaimail.com
kontiddin
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 03:32:29 pm »

maitree@msn.com เมล์ผมครับ
JO-CM
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 04:58:50 pm »

อยู่ต่างจังหวัดครับ ข้อมูลอยู่ในคอมพิวเตอร์ที่บ้านครับ เบื้องต้นลองหาโปรแกรม FM CARD และโปรแกรม CRD CREATE FILE เพื่อเอาข้อมูลมา convert ให้เป็นFILE Bin หรือ CRD File ตามที่โครงสร้างของการ์ดจะรองรับอีกครั้ง โดยทั้งหมดสามารถอ่านได้จาก Phonenix ลองเล่นดูครับ อ่านเอา ปกติผมก็ไม่ได้ทำจริงๆจังๆหรอกครับ เพียงแต่เคยหาอ่านแล้วเล่นๆดูครับ
ieak
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 06:25:29 pm »

ผมหาข้อมูลจากเวปนอกมาลองทำแต่ไม่เคยทำได้ ใช้ IRD log Extractor เก็บ key แล้วใช้ gam builder ทำ gam file
แต่ใช้ log extractor เก็บเป็นวันๆก็ยังไม่ได้ ลองหาข้อมูลจากเวปนอกเขาว่าเป็นที่ ค่า HSN พอจะแนะนำอะไรเติมได้รึเปล่าครับ
kontiddin
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 10:34:42 pm »

เท่าที่ผมลอง ใช่แกมมาfile หลายตัว พบว่าHSN เปลี่ยน เดียวผมจะลองทำ แกมม่า file เอง แล้วจะมารายงานผลครับ
kontiddin
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 10:41:48 pm »

ผมหาgam builder ไม่เจอรบกวนขอที่ download บ้างครับ
JO-CM
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, เมษายน 2010, 06:31:42 am »

ตามนี้ครับ
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=9800.0
kontiddin
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, เมษายน 2010, 10:26:40 pm »

ท่าน ieak ผมใช้ IRD log Extractor เก็บ key จาก dm500 ไม่ได้ครับ ขึ้น nodata ตลอด ช่วยสอนหน่อยครับจะเก็บยังไง
ieak
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 15, เมษายน 2010, 09:05:44 pm »

EMM PID เซ็ต 0500 ครับ อย่างอื่น ตามคู่มือครับ
kontiddin
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, เมษายน 2010, 08:13:15 pm »

log key ได้แล้วครับ กำลังดูว่ามันคืออะไรบ้างครับ ขอบคุณมากครับ ติดตรงนี้อยู่หลายวัน ขอให้เจริญๆๆ
ieak
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, เมษายน 2010, 09:31:55 pm »

ตาม how to    log ที่ได้มาให้หา cb4768f7 แต่คิดว่าไม่น่าจะหาเจอนะครับเพราะว่า key มันตายมานานแล้วครับ
cbxxxx ค่า xxxx เป็นค่า HSN (ถ้าจำไม่ผิดนะ อ่านมานานแล้วจำไม่ค่อยได้) ค่า HSN จะเปลี่ยนไปเรื่อยไม่ซ้ำเมื่อเราเอา gam file(พวก gama nova)  มาเขียนใส่การ์ด
ปัญหาคือเราจะรู้ได้ไงว่า HSN มันใช้ได้
ผิดถูกยังไงให้ท่านอื่นมาช่วยแนะนำต่อแล้วกันครับ
kontiddin
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, เมษายน 2010, 01:00:06 pm »

ค่า HSN คือค่าที่ใช้ fm card อ่านจากบัตรจริงหรือเปล่าครับหรืออ่านได้จากบัตรที่ดูได้ แล้วเสียบไว้ที่เครื่อง แล้วเราก็log key รอช่วงที่ card มันถูก update key เราจะได้ข้อมูล แล้วเราก็หา cbxxxx ของcard ที่เราlog key ไว้ ถ้าโชคดีเราก็จะเจอ ถ้าไม่เจอเราต้อง log ใหม่แล้วหาอีก cbxxxx คือค่า HSN ของ card เรา ถ้าเราหาเจอก็นำไปสร้าง gam แล้วนำไปเขียนเข้า gamma card แล้วนำไปใส่เครื่องรับ เราก็จะดูได้ ทั้งหมดนี้ก็คือการ clone card ใช่ไหมครับ โดยเอาข้อมูลจริงจาก card ที่ดูได้ โดยการ log key แล้วนำไปใส่ gamma card ท่านได้พอมีข้อมูล นำมาแบ่งบันด้วยครับ  ท่านใดสนใจเล่นสามารถหาซื้อ card เปล่าได้ที่ ebay นะครับ ช่วยๆกันทดลองและศึกษาครับ
kontiddin
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, เมษายน 2010, 01:45:41 pm »

ใครมี msn เข้ามาคุยกันก็ได้นะครับ
mnold
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2010, 09:07:10 pm »

ค่า HSN คือค่าที่ใช้ fm card อ่านจากบัตรจริงหรือเปล่าครับหรืออ่านได้จากบัตรที่ดูได้ แล้วเสียบไว้ที่เครื่อง แล้วเราก็log key รอช่วงที่ card มันถูก update key เราจะได้ข้อมูล แล้วเราก็หา cbxxxx ของcard ที่เราlog key ไว้ ถ้าโชคดีเราก็จะเจอ ถ้าไม่เจอเราต้อง log ใหม่แล้วหาอีก cbxxxx คือค่า HSN ของ card เรา ถ้าเราหาเจอก็นำไปสร้าง gam แล้วนำไปเขียนเข้า gamma card แล้วนำไปใส่เครื่องรับ เราก็จะดูได้ ทั้งหมดนี้ก็คือการ clone card ใช่ไหมครับ โดยเอาข้อมูลจริงจาก card ที่ดูได้ โดยการ log key แล้วนำไปใส่ gamma card ท่านได้พอมีข้อมูล นำมาแบ่งบันด้วยครับ  ท่านใดสนใจเล่นสามารถหาซื้อ card เปล่าได้ที่ ebay นะครับ ช่วยๆกันทดลองและศึกษาครับ

แล้วมันจะอัพเดทตอนไหนครับ  ผมพยายาม log แล้ว หา HSN ไม่เจอซะที
ninat
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 11:17:15 am »

เข้ามาอ่านครับ ยังตามเก็บไม่ได้เหมือนกันไม่ทราบมีใครได้ไปบ้างครับ
แล้ว gam file ใช้ได้ไ๊ม๊ครับ
kontiddin
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 08:27:01 pm »

log ได้แล้วครับมันมาที่ c3 + hsn ได้ตลอดเลย กำลังหาทางเอาเข้า card  อยู่ครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์