ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 05:24:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  หาช่างแก้ password
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: หาช่างแก้ password  (อ่าน 12034 ครั้ง)
UNUS
Sr. Member

« เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 01:14:23 pm »

มีใครรับแก้ไหมครับ เขาเปลี่ยนมาเข้าไปทำอะไรไม่ได้เลย ขอแถว อ่อนนุช บางนา ประเวศ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tik362
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 01:33:53 pm »

มีใครรับแก้ไหมครับ เขาเปลี่ยนมาเข้าไปทำอะไรไม่ได้เลย ขอแถว อ่อนนุช บางนา ประเวศ

เป็นเครื่องอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
s
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 02:09:44 pm »

สงสัยเป็นดีบีที่ซื้อมาแล้วเขาลงsvมาให้แล้วตั้งพาสเวอร์ดไว้ถ้าใช่น่ะครับแนะนำแฟลตใหม่ลงอิมเมทใหม่ไปเลยครับ
ส่วนโค๊ตก็เข้าไปก๊อปปี้มาก่อน
tik362
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 02:42:31 pm »

สงสัยเป็นดีบีที่ซื้อมาแล้วเขาลงsvมาให้แล้วตั้งพาสเวอร์ดไว้ถ้าใช่น่ะครับแนะนำแฟลตใหม่ลงอิมเมทใหม่ไปเลยครับ

Code จะ copy ก่อนไม่ได้หากไม่ทราบ password เพราะจะไม่สามารถติดต่อกับเครื่องได้เลย
แต่เขามีวิธีลบ password ออกซึ่งใช้ได้ผลตาม link นี้ครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=7180.msg31047#msg31047
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 04:13:09 pm »

โหลดโปรแกรมได้ที่ไหนครับ อีกอย่างไม่เคยลงโปรแกรมเครื่องเองเลยครับไม่มั่นใจ กลัวจะใช้ไม่ได้ เครื่อง 500 ครับ อยากได้ช่างที่ทำเป็นก็ดีหน่อยครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 05:35:28 pm »

โหลดโปรแกรมได้ที่ไหนครับ อีกอย่างไม่เคยลงโปรแกรมเครื่องเองเลยครับไม่มั่นใจ กลัวจะใช้ไม่ได้ เครื่อง 500 ครับ อยากได้ช่างที่ทำเป็นก็ดีหน่อยครับ

โหลดผ่านเครื่อง dreambox ที่ต่อ internet เลยครับ วิธีการ link ครับ
sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 06:51:42 pm »

Code จะ copy ก่อนไม่ได้หากไม่ทราบ password เพราะจะไม่สามารถติดต่อกับเครื่องได้เลย
แต่เขามีวิธีลบ password ออกซึ่งใช้ได้ผลตาม link นี้ครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=7180.msg31047#msg31047
เข้าไปโหลด tuxcom ในdb ถ้าโหลดในdbไม่ได้เอาลิ๊งค์นี้ไปโหลดเแล้วลงโปรแกรมทางFTP แล้วก็เข้าไปกอปปี้โดยตรงจาก db ได้เลย  จากนั้นก็แฟลตลงอิมเมทใหม่ครับ
http://download.blue-panel.com/e1-addons/Plugins/TuxCom-1.16/Tuxcom_1.16_070702.tar.gz
sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 06:57:47 pm »

ถ้าอยุ่ใกล้ๆจจะไปทำให้ฟรีเลยครับไงลองโหลดโปรแกรมตามลิ๊งค์ที่ผมให้ไว้ข้างบนน่ะครับแล้วลองลงทางFtpดูถ้าไม่ได้ ออนเอ็มถามผมก็ได้ครับจะได้บอกได้โดยละเอียด maner234@windowslive.com
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 07:03:56 pm »

ถ้าอยุ่ใกล้ๆจจะไปทำให้ฟรีเลยครับไงลองโหลดโปรแกรมตามลิ๊งค์ที่ผมให้ไว้ข้างบนน่ะครับแล้วลองลงทางFtpดูถ้าไม่ได้ ออนเอ็มถามผมก็ได้ครับจะได้บอกได้โดยละเอียด maner234@windowslive.com
ถ้าเขา Lock ไว้จริง ๆ คุณไม่มีทางเขาไปได้หรอกครับ คุณต้อง Factory reset อย่างเดียว คุณต้องทำการ  Backup โดยวิธี Dreamup เท่านั้นครับ แต่คุณก็จะไม่สามารถมองเห็น code ที่เขาลงไว้ให้ได้ครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 07:12:41 pm »

ถ้าเขา Lock ไว้จริง ๆ คุณไม่มีทางเขาไปได้หรอกครับ คุณต้อง Factory reset อย่างเดียว คุณต้องทำการ  Backup โดยวิธี Dreamup เท่านั้นครับ แต่คุณก็จะไม่สามารถมองเห็น code ที่เขาลงไว้ให้ได้ครับ

อันนี้กรณีผมเจอครับ
หมายถึงเข้าไปทางdccไม่ได้แต่เข้าทางtuxcomผ่านดรีมบล๊อกโดยตรงครับ
ส่วนที่ท่านบอกอันนี้ผมไม่เคยเจอครับเพราะส่วนใหญ่ก็เอาโค๊ตมาลงเองที่เจอเจอเพียงครั้งเดียวครับ
แล้วผมก็ใช้วิธีเปิดไปอ่านโคีตทาง tuxcom แล้วผมก็ลองเอาโค๊ตใส่ทางtuxcom ครับ
Kimchi
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 07:57:12 pm »

ใช้แล้วครับ ตามที่ท่าน 7sats.com บอกเอาไว้ครับ  ในเมื่อติด password ท่านจะ ftp อย่างไรครับ 5555
sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 09:19:08 pm »

ใช้แล้วครับ ตามที่ท่าน 7sats.com บอกเอาไว้ครับ  ในเมื่อติด password ท่านจะ ftp อย่างไรครับ 5555
เข้าได้ครับ เพราะเขาลงมาให้ไม่เข้าไปแก้ไขโค๊ตผ่านdccครับ เราสามารถใส่ ไอพีดรีมบล๊อกได้ครับอันนี้ที่ผมเจอน่ะครับ เพราะผมต่อ gprs ไม่งั้นผมจะไปตั้งค่าไอพีได้อย่างไรล่ะครับ เพียงแต่เปิดdccแล้วไม่สามารถเข้าไปแก้อะไรได้ แต่ถ้าสามารถโหลดจากดีบล๊อกโดยตรงได้จะง่าย แค่โหลดในหน้าaddonsได้แล้วก็ติดตั้ง จากนันก็ไปที่หน้าเชื่อมต่อgprsพวกนี้ มันจะขึ้นว่า  Tuxbox commander
แล้วก็กดเข้าไปหน้าต่างมันจจะคล้ายๆ dccน่ะครับแล้วก้ใช้รีโมทเลื่อนหาลองโหลดไปทดสอบดุซิครับเพราะผมตอนนั้นที่ทำก็มั่วๆเข้าไปทำเคยลองเปลี่ยนโค๊ตผ่าน โปรแกรมนี้แต่ลำบากเพราะต้องกดผ่านรีโมททีล่ะตัว
tik362
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 09:32:40 pm »

เข้าได้ครับ เพราะเขาลงมาให้ไม่เข้าไปแก้ไขโค๊ตผ่านdccครับ เราสามารถใส่ ไอพีดรีมบล๊อกได้ครับอันนี้ที่ผมเจอน่ะครับ เพราะผมต่อ gprs ไม่งั้นผมจะไปตั้งค่าไอพีได้อย่างไรล่ะครับ เพียงแต่เปิดdccแล้วไม่สามารถเข้าไปแก้อะไรได้ แต่ถ้าสามารถโหลดจากดีบล๊อกโดยตรงได้จะง่าย แค่โหลดในหน้าaddonsได้แล้วก็ติดตั้ง จากนันก็ไปที่หน้าเชื่อมต่อgprsพวกนี้ มันจะขึ้นว่า  Tuxbox commander
แล้วก็กดเข้าไปหน้าต่างมันจจะคล้ายๆ dccน่ะครับแล้วก้ใช้รีโมทเลื่อนหาลองโหลดไปทดสอบดุซิครับเพราะผมตอนนั้นที่ทำก็มั่วๆเข้าไปทำเคยลองเปลี่ยนโค๊ตผ่าน โปรแกรมนี้แต่ลำบากเพราะต้องกดผ่านรีโมททีล่ะตัว

ถ้าเข้า โดยใช้ DCC ได้แสดงว่า เขาไม่ได้เปลี่ยน password มา เพราะหาก password หรือ ID ไม่ถูก จะมองไม่เห็นอะไรผ่านทาง ftp เลยครับ
ต้องใช้โหลด ผ่าน dreambox เท่านั้น
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 09:33:53 pm »

ตามที่คุณบอกมานั้นถ้าเป็นพวกสมัครเล่นที่ทำคุณก็จเสามรถเข้าไป Download Tuxbox commander ได้และสามารถติดตั้งเข้าไปได้ แต่ถ้าคุณไปเจอพวกมืออาชีพทำเขาจะปิดการ Download ทุกอย่างไม่ให้คุณ Download ได้ คุณจึงไม่สามรถเข้าไปแก้ใขได้ แต่การตั้งค่าต่าง ๆ นั้นเขาสามรถให้คุณเข้าไปตั้งค่าได้ครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
tik362
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 09:53:26 pm »

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ ลองดูตามนี้ก่อนนะครับ ลองทำเป็นขั้นๆ อาจ download ได้ก็ได้ แต่ไม่เสมอไป ถ้าเจอมืออาชีพที่ต้องการ block Tuxbox จริงๆ ล่ะก็จะไม่สามารถ download ได้เพราะไม่มี Plug in Tuxbox ให้ download ดังที่ท่าน sarayut บอกไว้

เริ่มเลยครับ ทำตามเป็นขั้นๆ แต่อาจจะไม่เหมือน 100% เพราะคนละ image กัน แต่ก็ใช้ได้ครับ ลองคลำๆ วิธีการดูนะครับ

เริ่มจากการกดปุ่มสีฟ้าบน remote control

เลือก addons แล้วกด OK

เลือก Download (Gemini server)  --> OK

เลือก Plugin --> OK

เลือก Tuxbox แล้ว download ( กด OK)

จากนั้นรอ download จนเสร็จ ท่านก็จะมี Tuxbox อยู่บนเครื่อง ต่อไปคือการไปแก้ PWD ก็ขอรบกวนให้ดูขั้นตอนต่อใน link

sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 08, พฤศจิกายน 2010, 10:15:09 pm »

ผมขออธิบายนิดหนึ่งน่ะครับตามที่บอกเคลสผมใส่ไอพีดรีมบล๊อกถุกต้องแต่ไม่สามารถคอนเนคdccได้ คือไม่เห็นอะไรเพราะติดพาสเวิร์ด แล้วผมก็ให้อากู๋(เกิล)ช่วยแล้วก็ไปเจอหน้าที่เขาบอกเหมือนในลิ๊งค์ที่ท่านบอกวิธีแก้พาสเวิร์ดน่ะครับแล้วผมก็ทำตามวิธีดังกล่าวแต่จำไม่ได้ว่าเป็นเวปไหนเพราะผมเจอเคลสนี้นานแล้วๆก็เจอเจ้าของหอแค่เจ้าเดียวสรุปคือ
ผมเข้าไปใช้โปรแกรมdccไม่ได้เพราะเขาเปลี่ยน พาสเวิร์ด
ผมจึงใช้วิธีโหลดผ่านดรีมบล๊อก แต่ก็โหลดไม่โดยเขาปิดการดาวโหลดทุกอย่างแบบที่เพื่อนๆว่าน่ะครับ
ผมเลยไปโหลด tuxcom มาเป็นไฟล์ .tar.gz แล้วก็ลงผ่านFtp เพื่อติดตั้งโปรแกรม เพื่อเข้าไปในดรีมบล๊อก
 ส่วนการที่เพื่อนๆบอกว่าเมื่อเขาล๊อกพาสเวิร์ดจะลงผ่านftp ไม่ได้ แต่กรณีผมลงผ่านได้ครับเด๋วไงผมจะลองดูครับเพราะเขาส่งไฟล์มาให้ผมลงเพื่อให้เพื่อนๆลองทดสอบดูไม่รุ้ว่าผมลบทิ้งไปหรือยังเพราะเขาส่งมาทางเมล
ต้องขอโทษเพื่อนๆด้วยอาจทำให้สับสนที่กล่าวมาเป็นกรณีของผมครับ
sarayut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 11:11:20 am »

ต้องขอโทษท่านเจ้าของกระทู้และเพื่อนๆทุกท่านครับเผอิญจำผิดจริงๆเพราะผมก็ประเภทชอบลองไปเรื่อยครับ พอดีไปลองค้นหาไฟล์อิมเมทที่ติดพาสเวิร์ดตั้งแต่ปีที่แล้ว
คือเคลสผมสามารถดาวโหลดTuxcomผ่าน DBได้ พอดีเคลสนี้เจอเมื่อปีที่แล้วเลยลืมๆน่ะครับ
แต่ผมพอเข้าไปในtuxcom ค่าไม่เหมือนที่ทางกระทู้เก่าลงไว้ลองเเก้แล้วแก้ไม่ได้เลยใช้วิธีจดโค๊ตออกมาเสร็จแล้วผมก็ factory reset แล้วลงอิมเมทใหม่
 สรุปคือถ้าพาสเวิร์ดถุกล๊อกจะไม่สามารถเข้าติดตั้งโปรแกรมต่างๆทางอื่นได้นอกจากดาวโหลดผ่านaddonsในเครื่องเท่านั้น
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 11:47:21 am »

ขอบคุณทุกท่านมากๆ จะลองทำดูอีกทีครับ
UNUS
Sr. Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 09, พฤศจิกายน 2010, 06:58:50 pm »

ลองทำตามคุณ tik362 ขึ้นคำว่า Data error. The checksum didn' t match. กด ok ก็กลับมาหน้า Plugins สงสัยจะล็อคหลายชั้นครับ ใครเคยเจอแบบนี้รบกวนด้วยนะครับ
abb
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 10, พฤศจิกายน 2010, 10:15:09 am »

ทางผู้จำหน่ายเครื่อง DB น่าจะบอก password ให้ได้นะครับ ลองสอบถามดูครับ
ถ้าผู้จำหน่ายไม่บอก format ใหม่ หรือ factory reset เพื่อให้ PWD กลับเป็น default แล้วลง code ใหม่ (ขอจากผู้ให้บริการ) ครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์