ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 08:27:15 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เคยเจอแบบนี้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอแบบนี้ไหมครับ  (อ่าน 2236 ครั้ง)
yyy
Hero Member

« เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 09:53:45 am »

เครื่อง IPM. Combo ครับ
ปกติ ผมทำ Blind Scan ดวงอื่นบ่อยๆ
ผมซุกซน  ทำ blind scan ช่อง Thaicom KU
ได้ช่องมา 600 กว่าช่อง ส่วนใหญ่เข้ารหัส
ผมก็ลบช่องส่วนใหญ่ที่ดูไม่ได้ออก งานเข้าครับ
ปรากฏว่าช่อง digital TV.ที่ IPM. ล็อกไว้(ตัวหนังสือสีม่วงๆ)
มันเคยดูได้ วันนี้ขึ้นข้อความว่าเข้ารหัสแบบ

"IrdetoVideoguardBiss"

มืดตื๋อเลยครับ แต่ช่องDLTV. ดูได้ปกติ
ผมสงสัยว่า Key หาย กดดู Key biss ในเครื่องก็อยู่เหมือนเดิม
ไอ้ระบบเข้ารหัสแบบ 3 ชั้น IrdetoVideoguardBiss
นี่มันอะไรครับ เครื่องใครเป็นบ้าง  แนะนำหน่อยครับ
จริงๆไม่ซีเรียสมาก เพราะช่องพวกนี้มีใน C-Band และใน SES 8
แต่มันงงๆครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

srw
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 10:14:40 am »

ช่องมันเข้าระหัส 3 ระบบไม่ใช่ 3 ชั้นครับ  คุณก็สามารถเหาอา key  Biss ของช่องนี้ใส่ในเครื่องรับที่กรอกคีย์ Biss ได้ก็ดูได้แล้วครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

yyy
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 10:41:38 am »

ช่องมันเข้าระหัส 3 ระบบไม่ใช่ 3 ชั้นครับ  คุณก็สามารถเหาอา key  Biss ของช่องนี้ใส่ในเครื่องรับที่กรอกคีย์ Biss ได้ก็ดูได้แล้วครับ

ปกติ ช่องพวกนี้ทาง IPM. เขา OTA. ให้ครับ วันก่อนยังดูได้เลย
หลังจากผมทำ blind scan จึงมืดครับ(คีย์อยู่เหมือนเดิมครับแต่ไม่ทราบว่ามีคีย์ซ่อนในเครื่องอีกหรือไม่)
สงสัยว่า "IrdetoVideoguardBiss" มันมีด้วยหรือครับ ผมตามไม่ทัน
biss ธรรมดาพอไหวครับ

ANAK
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 03:02:32 pm »

ผมเคยคืนค่าโรงงานครับมันก็ได้เหมือนเดิม
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 04:25:47 pm »

ถ้าไปสแกนซ้ำ ความถี่ที่เขาจัดมาให้ มันจะรับชมไม่ได้ครับ
คืนค่าโรงงานเลยครับ.. หรือทำโอทีเอซ้ำก็ได้

yyy
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 04:40:43 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
OTA. ซ้ำแล้ว ไม่มาครับ
กำลังจะตัดสินใจคืนค่าโรงงาน
แต่กลัว Key หาย  ชั่งใจอยู่
หากไม่ไหวจริงๆ คงต้องทำแล้วค่อยเคลียร์กันใหม่

ว่าแตไอ้ระบบ "IrdetoVideoguardBiss"
นี่มีไหมครับในสารบบ ผมไม่เคยเจอครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 04:44:34 pm »

หากไม่ไหวจริงๆ คงต้องทำแล้วค่อยเคลียร์กันใหม่

ว่าแตไอ้ระบบ "IrdetoVideoguardBiss"
นี่มีไหมครับในสารบบ ผมไม่เคยเจอครับ
เครื่องมันขึ้น"สามชื่อเข้ารหัส" พร้อมกันเลยหรือครับ..?

yyy
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 06:09:17 pm »

เครื่องมันขึ้น"สามชื่อเข้ารหัส" พร้อมกันเลยหรือครับ..?

มันขึ้นอย่างนี้ทุกช่องครับตั้งแต่ช่อง 5-ETV.(หมายเลข1- 60 )

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 06:15:04 pm »

ตามหลัก มันน่าจะขึ้นอย่างใด อย่างหนึ่ง นะครับ..?
ไม่เคยเจอขึ้นสามอย่างพร้อมกันสักที..

yyy
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 06:38:55 pm »

เรียบร้อยครับ
คืนค่าโรงงาน
จบข่าว มาปกติ รหัสแบบ 3 ชั้นก็หายไป

ดาวและความถี่ที่ add เพิ่มหายเกลี้ยง แต่ Key อยู่ครับ
ผมเคยทำ Blind Scan  Thaicom C-Band และเกือบทุกดาว
มีปัญหาดาวเดียวนี่แหละ  สมาชิกและเพื่อนๆท่านใดอยากลองดู
ก็ทดลองว่า ผลเหมือนกันไหม และเห็นระบบเข้ารหัสอันแสนซับซ้อน

"IrdetoVideoguardBiss"    หรือไม่???
(ยังดีในเครื่องมันไม่มี Tong Fang ไม่อย่างนั้นอาจมีด้วย)

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 06:47:49 pm »

ชอบตรงคืนค่าโรงงาน แล้วคีย์ไม่หายนี่แหละครับ
ความถี่เราสแกนเองใหม่ได้..

champ007
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 15, ตุลาคม 2014, 09:59:35 pm »

ชอบตรงคืนค่าโรงงาน แล้วคีย์ไม่หายนี่แหละครับ
ความถี่เราสแกนเองใหม่ได้..
ต้องลองบ้างแล้ว รอคูปองดิจิตอลก่อน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์