ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 05:11:34 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แว่วข่าวจ้า กลางมีนาจ้า "สมาชิกจีเอ็มเอ็มแซท" เตรียมถูกตัดช่องรายการอีกนะจ๊า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แว่วข่าวจ้า กลางมีนาจ้า "สมาชิกจีเอ็มเอ็มแซท" เตรียมถูกตัดช่องรายการอีกนะจ๊า  (อ่าน 3383 ครั้ง)
khowku60
Newbie
*

« เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 06:41:50 am »

หวัดดีจ้า

ขออนุญาตจ้า

ตามนี้นะจ๊า แต่ยังไม่ยืนยันจ้า ภาพจากเว็บจีเอ็มเอ็มวันนี้นะจ๊า

ขอขอบคุณข้อมูลจากคุณขุนไกรครับผม@pantip จ้า

ไปแล้วนะจ๊า

บายจ้า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pele13
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 06:49:03 am »

ตัดเข้าไป ไม่ดูแล้วตั้งแต่ตัด Z oke
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Songkla1951
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 07:00:16 am »

บรรทัดที่ 2 ที่บริษัทขอเปลี่ยนแปลงช่องรายการต่างๆได้ตามความเหมาะสมโดยไม่ต้แงแจ้งล่วงหน้า (อ้าวแล้วที่บอกโต้งๆว่าจะเริ่มตัดช่อง ตั้งแต่ 16 มีนาคม 2558 เป็นต้นไป นี่ไม่เป็นการแจ้งล่วงหน้าเหรอ บ้าป่าว)
สกบ.สากกระเบือ ทำอะไรพวกคุณไม่ได้อยู่แล้ว ตั้งขึ้นมา แดร๊กเงินเดือนเฉยๆเท่านั้นเอง) จะทำอะไรก้อทำไป เมื่อคุณเห็นว่าเหมาะสม ให้เหลือช่องเดียวก้อได้ เฟ้ยยย...บ้านนี้เมืองนี้...ฮา
phumin
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 07:37:00 am »

ไม่รู้นะครับ ถ้าจ่า่ยรายปี รายการไรบ้างเราต้องได้รับชมตามที่จ่ายไป แต่ถ้าจ่ายรายเดือนก็ต้องได้ชมรายการนั้นเป็นรายเดือนไป ก็เหมือนกัน ถ้าเขาจะยกเลิกหรือเพิ่มรายการใด ถ้าไม่อยู่ในรายการที่เราซื้อไว้ ก็คงไปเรียกร้องอะไรไม่ได้ แต่ถ้าหากขาดในรายการที่เราซื้ออันนี้ล่ะที่ต้องเรียกร้อง  ผมก็ซื้อมาก็ฟรีโกล 1 ปี(เมื่อสองวันที่ผ่่านมานี่เอง) ณ ตอนนี้ก็ชมก็ครบนะ นอกจากพรีเมียร์ และช่อง HD(ฟุตบอลของ GMM)  นอกนั้นก็ดูได้ครบตามโกลที่บอกว่าขายนะ

หรือ ตอนนี้ตามโฆษณา ดูบอลพรีเมียร์ (8เดือน แต่ตอนนี้เหลือไม่ถึง 8 เดือนแต่ราคาก็ลดจากเดิมมาก) อิอิ ไม่รุ้ว่าจะไปซื้อแบบ SD หรือ HD ดีก็เท่านั้น เพราะเหลือ 4 เดือนสำหรับพรีเมียร์ เอง

แล้วแต่ความชอบนะ แต่ที่ซื้อมาผมชอบเครื่องเขา ใส่บิสคีย์ ง่ายระบบนิ่งดี เครื่องก็ดี รายการก็มีของเขาเอง ถือว่าคุ้มครับ ฟรีโกล 1 ปี/สองพันร้อยนิดๆ เอง

.................ฟันธง น่าจะคุ้ม ...................... เห่อๆๆๆๆๆ

scone
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 07:58:47 am »

ซื้อเครื่องฯมาใช้นานแล้ว หมดโปรฯที่แถมมาแล้ว ผมไม่สนใจจะซื้อโปรฯไหน?ทั้งสิ้น
นานทีก็เอาเครื่องฯมาต่อสายฯอัพเกรด และนำเครื่องฯมาใส่คีย์ดูดาวดวงอื่นๆ นอกจากไทยคม C/KU

ปล.สำหรับช่องรายการของ GMM เองในเครื่องฯ จะตัดหรือเพิ่มช่อง รับชมได้แค่ไหนก็แค่นั้น
(ดูเท่าที่มีให้ดู เพราะผมเองก็ไม่ค่อยได้ดูอยู่แล้วครับ)

NYAstoria
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 08:33:49 am »

เคยใช้เครื่องขาว ปล่อยไปแล้ว ดีตรงที่ใส่บีสคีย์ง่าย ส่วนอื่นๆตอนนี้ก็แล้วแต่ดวง ค่อยๆหมดไปทีละช่อง
เหลืออะไรก็ดูไป อีกหน่อยอนาคตก็กลายเป็นกล่องให้ซาเล้งไป (เดาล้วนๆ) 555

joy sm
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 09:39:35 am »

ลูกค้าฝรั่งของผมบ่นแน่นอน อุตส่าห์บอกเมียเขาแต่แรกให้ติดพี่ใหญ่ก็ไม่ยอมเชื่อ
kjaihan
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 12:49:29 pm »

บักห่า ตัดช่องออกอย่างเดียง

แน่จริงตัดออกให้เหลือช่อง 3 ช่องเดียวเรย

จ่ายรายปีแล้วด้วย

เยี่ยมจริงๆ ซิ ผับผ่า จ๊อด

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 06:39:12 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เอาไว้ใส่ช่อง FEED อย่างเดียว..

dk
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 10:01:54 am »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
เอาไว้ใส่ช่อง FEED อย่างเดียว..

จุดประสงค์ของการซื้อกล่องนี้ก็เพื่อการนี้อย่างเดียวเช่นกันครับ อิอิ
paijit
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27, กุมภาพันธ์ 2015, 10:28:13 am »

ก่อนหน้านี้โทรมาเสนอขายเหมาจ่าย    ...ผมบอกไปเลยไม่ซื้ออะไรจากพวกคุณอีกแล้วชอบหักหลัง...
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, มีนาคม 2015, 08:49:13 am »

ดีใจจัง ที่ไม่มีกล่องรุ่นนี้ / แต่ก็เสียใจแทนลูกค้า/ช่างฯ ที่ต้องเจอกับเรื่องพวกนี้...
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์