ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 03:08:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เฟริมแวร์ Master Box HDล่าสุด 1.107 มาแล้ว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เฟริมแวร์ Master Box HDล่าสุด 1.107 มาแล้ว  (อ่าน 6897 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 05:35:50 am »

ลูกค้าที่ร่วมแชร์ซื้อ Master Box จากผม และท่านที่ซื้อจากที่อื่น ท่านใดต้องการเฟริมแวร์1.107เพื่อเอาไปใช้งาน
กรุณาส่งเมล์ติดต่อเพื่อขอรับไฟล์ได้จากช่างเจี๊ยบเลยครับ aumnat@msn.com
 ท่านจะซื้อจากใคร ผมก็ยินดีให้บริการทุกท่านครับ แต่ขอให้ส่งเมล์หาผมเท่านั้น ผมขอแค่คำ ขอบคุญ ก็มีกำลังใจแล้วครับ
ปล.เนื่องจากบริษัทยังไม่สามารถนำไฟล์ลงหน้าเว็ปได้ ท่านใดนำไปลองแล้ว ช่วยดูความแตกต่างด้วยครับ ว่ามันดีและแตกต่างกับตัวเก่าอย่าไรบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 05:50:51 am »

เพื่อความสะดวกของลูกค้า ผมขออนุญาติบอร์ดโบราณ นำลิงค์ฝากไฟล์ ให้เพื่อนสมาชิกได้โหลดไปใช้กันครับ
ขอแค่คำ ขอบคุณ เพื่อเป็นกำลังใจ http://www.upload-thai.com/download.php?id=914b8411d886dd3b20e2dce1da1097c5
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SNOW
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 06:59:18 am »

ขอบคุณครับท่าน jay
ผมจะรบกวนตั้งแต่สามวันที่แล้วก็เกรงใจครับ ไม่ได้ซื้อจากท่าน ซื้อจากข้างบนนั่นแหละ
สุดยอดผู้ให้บริการจริง ๆ
ขอบคุณอีกครั้งครับ
Venus Trg
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 07:41:27 am »

ลูกค้าที่ร่วมแชร์ซื้อ Master Box จากผม และท่านที่ซื้อจากที่อื่น ท่านใดต้องการเฟริมแวร์1.107เพื่อเอาไปใช้งาน
กรุณาส่งเมล์ติดต่อเพื่อขอรับไฟล์ได้จากช่างเจี๊ยบเลยครับ aumnat@msn.com
 ท่านจะซื้อจากใคร ผมก็ยินดีให้บริการทุกท่านครับ แต่ขอให้ส่งเมล์หาผมเท่านั้น ผมขอแค่คำ ขอบคุญ ก็มีกำลังใจแล้วครับ
ปล.เนื่องจากบริษัทยังไม่สามารถนำไฟล์ลงหน้าเว็ปได้ ท่านใดนำไปลองแล้ว ช่วยดูความแตกต่างด้วยครับ ว่ามันดีและแตกต่างกับตัวเก่าอย่าไรบ้าง

ขอยกย่องผู้ทำธุรกิจที่มีธรรมาภิบาลอย่าง " คุณ jay "  ขอให้ท่านมีแต่ความสุขและความเจริญ ...
jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 07:50:15 am »

แจ้งเพิ่มเติมหลังจากผมได้มาก็รีบแจกให้โดยไม่ได้ทดสอบ ผมลองแล้วเมื่อเช้า สรุป เครื่องค้างกดรีโมทไม่ได้
ไม่มีภาพ กำลังหาทางแก้ไขอยู่ สรุปตัวนี้ทำให้เครื่องแฮงค์เลยครับ
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 07:54:32 am »

แจ้งเพิ่มเติมหลังจากผมได้มาก็รีบแจกให้โดยไม่ได้ทดสอบ ผมลองแล้วเมื่อเช้า สรุป เครื่องค้างกดรีโมทไม่ได้
ไม่มีภาพ กำลังหาทางแก้ไขอยู่ สรุปตัวนี้ทำให้เครื่องแฮงค์เลยครับ
ขอเตือนสำหรับท่านที่เข้าไปโหลดแล้วหรือได้ไฟล์ตัวนี้ไป ห้ามนำไปลงครับ เพราะเครื่องท่านจะแฮงค์
แน่นอน จะต้องส่งเครื่องกลับไปอัพที่บริษัทเท่านั้น ของผมเองลองแล้วครับ ไม่แนะนำให้เอาไปใช้
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 08:11:33 am »

ขอบคุณครับท่าน jay

ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 09:27:30 am »

อด ลองเลย
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 09:35:04 am »

อด ลองเลย
ท่าน อดลอง แต่ของผม อดดูเลย ต้องส่งเครื่องกลับบริษัทอย่างเดียว เพราะเครื่องยังมีประกัน
แต่ถ้าหมดประกัน จะเปิดฝาเครื่องทำดรีมอัพเอง เพราะเห็นข้างในมันมี จุดจับสาย 232 กับ Jtage มองจากฝาด้านบนลงไปจะเห็น
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 10:33:14 am »

อด ลองเลย
ท่าน อดลอง แต่ของผม อดดูเลย ต้องส่งเครื่องกลับบริษัทอย่างเดียว เพราะเครื่องยังมีประกัน
แต่ถ้าหมดประกัน จะเปิดฝาเครื่องทำดรีมอัพเอง เพราะเห็นข้างในมันมี จุดจับสาย 232 กับ Jtage มองจากฝาด้านบนลงไปจะเห็น

งานเข้า reset กลับค่าเดิมไม่ได้เหรอครับท่าน
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 10:35:21 am »

ลองเอาตัวนี้ไปลง ดูครับ

เืป็นทางเลือก http://www.4shared.com/file/gk3BFRXN/single_342_tuner_masterHD_defa.html
smallbee
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 10:40:21 am »

รอดไป
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 02:34:29 pm »

แล้วที่นี้ใส่เครื่องอะไรได้บ้างครับ ใครเคยใส่แล้วได้ผลประการใดบ้าง
http://abkjsupport.com/system/search.php?action=showallbyuser&mid=2&uid=2
jay
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 02:41:37 pm »

ลงแล้วไปไม่กลับเลยครับ ต้องส่งกลับบริษัทเสียเวลาจริง
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 03:12:09 pm »

ทำเอาหนาวเลยเวลา Master Box จะเปลี่ยน FW เอาใจช่วยท่าน Jay ครับ

nana3
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 04:14:17 pm »

เครื่องของผมสิแน่นอนหลังได้รับเครื่องจากการแชร์รอบสามได้เครื่องล็อตใหม่ซิงซิงดันเป็น V.1.107ซะ ก็ลองเสียบการ์ดT3ดูเครื่องก็อ่านนะครับแต่อ่านแบบทุลักทุเลหน่อยคือแบบอ่านช้ามากฯฯฯ จากนั้นก็ลองตั้งจานทำดูโอ้ก็ลื่นดีครับ และลองกดรีโมทเปลี่ยนช่องดูรู้สึกว่าการตอบสนองรีโมทช้ามาก กดเข้าเมนูกดเปลี่ยนช่องกดซักพักค้างนิ่งปุ่มกดที่รีโมทกดไม่ได้ซักปุ่มกดไม่ได้แม้แระทั่งปุ่มปิดเครื่องตรงหน้าเครื่องอีกวันต่อมาส่งเคลม สรุปดูได้วันเดียว
SNOW
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 04:53:38 pm »

เืป็นทางเลือก http://www.4shared.com/file/gk3BFRXN/single_342_tuner_masterHD_defa.html

ขอบคุณครับ....แต่ไม่ทันแล้วครับ...กำลังติดต่อบริษัทส่งกลับอยุ่ครับ....
jay
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 05:34:52 pm »

ขอบคุณครับ....แต่ไม่ทันแล้วครับ...กำลังติดต่อบริษัทส่งกลับอยุ่ครับ....
สรุปผมก็มีเพื่อนแล้ว 555 ผมก็จะส่งพรุ่งนี้ครับ ติดต่อไปแล้วเหมือนกัน ท่านใดเจอปัญหาแบบนี้ติดต่อส่งเครื่องไปเปลี่ยนได้เลยครับ ส่วนเรื่องรายการต่างๆที่ยังรับชมไม่ได้และดูผ่านเน็ตไม่ได้ ผมไม่ได้นิ่งนอนใจครับ พูดคุยกับทางบริษัทแล้ว มีคำตอบดังนี้ ผมสื่อสารกันทางเมล์ ครับ
คำถามที่ผมสอบถามไป
ทางบริษัทน่าจะทดสอบก่อนแจกลูกค้านะครับ ผมเอาลงเครื่องแล้ว ปรากฎว่าเครื่องค้าง และมีอาการไม่รับรีโมท และแก้ไขอะไรไม่ได้เลย
พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
อีกเรื่อง ลูกค้าแจ้งว่าดูผ่านเน็ตไม่ได้ และช่องHDเวียดนาม25ช่องก็ดูไม่ได้ มีเสียงบ่นจากลูกค้ามากๆ หาว่าหลอกลวงลูกค้าขายเครื่องไม่มีคุณภาพ
เอาช่องที่ลูกค้าต้องการดูมาโฆษณา แต่แล้วก็ดูไม่ได้ ผมแนะนำให้ไปแก้ไขข้อมูลในหน้าเว็ปด้วยครับ เพราะอ่านทีไรก็ไม่สบายใจ
คำตอบที่ได้กลับมา
1.เรื่อง ทดสอบจะพยายามครับ แต่ต้องเข้าใจว่า ทุกคนก็จะเอา เร็วๆๆ กัน ทำให้ต้องส่งไปก่อน และหากตัวไหนมีปัญหาให้ส่งกลับมาเปลี่ยนใหม่
ทางที่ดี  เมื่อได้รับแล้ว หากตัวไหน มีปัญหา ให้ส่งกลับมาเลยนะครับ จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ
2.  เรื่องดูผ่านเน็ตไม่ได้ ต้องลง ไฟล์ที่ให้ล่าสุดครับ  version 1.107  กำลังเอาลงให้ที่หน้าเวบ
3. ช่องHDเวียดนาม25ช่อง ช่วงนี้ การ์ดหลุด ต้องไปให้เอาไปลงใหม่  ดูได้แต่ต้องรอสักพัก เพราะไม่ใช่ตัวหลัก

ขอให้บอกลูกค้า ด้วยว่า เครื่องนี้ หลักๆๆคือ ให้มาดูทาง ดาวเทียม  ส่วนทาง เนท หรือ ช่องเวียดนาม กำลังทำอยู่ ใช้ได้แน่ แต่ อาจไม่ได้ดั่งใจ ขอให้ อธิบายให้ ลูกค้าเข้าใจด้วยนะครับ  เพราะถ้าทำได้ผมก้ขายดีขึ้น แล้วผมจะไปหลอกลวงทำไมละครับ...
SNOW
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 06:07:32 pm »

สรุปผมก็มีเพื่อนแล้ว 555 ผมก็จะส่งพรุ่งนี้ครับ ติดต่อไปแล้วเหมือนกัน ท่านใดเจอปัญหาแบบนี้ติดต่อส่งเครื่องไปเปลี่ยนได้เลยครับ ส่วนเรื่องรายการต่างๆที่ยังรับชมไม่ได้และดูผ่านเน็ตไม่ได้ ผมไม่ได้นิ่งนอนใจครับ พูดคุยกับทางบริษัทแล้ว มีคำตอบดังนี้ ผมสื่อสารกันทางเมล์ ครับ
คำถามที่ผมสอบถามไป
ทางบริษัทน่าจะทดสอบก่อนแจกลูกค้านะครับ ผมเอาลงเครื่องแล้ว ปรากฎว่าเครื่องค้าง และมีอาการไม่รับรีโมท และแก้ไขอะไรไม่ได้เลย
พอจะมีวิธีแก้ไขไหมครับ
อีกเรื่อง ลูกค้าแจ้งว่าดูผ่านเน็ตไม่ได้ และช่องHDเวียดนาม25ช่องก็ดูไม่ได้ มีเสียงบ่นจากลูกค้ามากๆ หาว่าหลอกลวงลูกค้าขายเครื่องไม่มีคุณภาพ
เอาช่องที่ลูกค้าต้องการดูมาโฆษณา แต่แล้วก็ดูไม่ได้ ผมแนะนำให้ไปแก้ไขข้อมูลในหน้าเว็ปด้วยครับ เพราะอ่านทีไรก็ไม่สบายใจ
คำตอบที่ได้กลับมา
1.เรื่อง ทดสอบจะพยายามครับ แต่ต้องเข้าใจว่า ทุกคนก็จะเอา เร็วๆๆ กัน ทำให้ต้องส่งไปก่อน และหากตัวไหนมีปัญหาให้ส่งกลับมาเปลี่ยนใหม่
ทางที่ดี  เมื่อได้รับแล้ว หากตัวไหน มีปัญหา ให้ส่งกลับมาเลยนะครับ จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ครับ
2.  เรื่องดูผ่านเน็ตไม่ได้ ต้องลง ไฟล์ที่ให้ล่าสุดครับ  version 1.107  กำลังเอาลงให้ที่หน้าเวบ
3. ช่องHDเวียดนาม25ช่อง ช่วงนี้ การ์ดหลุด ต้องไปให้เอาไปลงใหม่  ดูได้แต่ต้องรอสักพัก เพราะไม่ใช่ตัวหลัก

ขอให้บอกลูกค้า ด้วยว่า เครื่องนี้ หลักๆๆคือ ให้มาดูทาง ดาวเทียม  ส่วนทาง เนท หรือ ช่องเวียดนาม กำลังทำอยู่ ใช้ได้แน่ แต่ อาจไม่ได้ดั่งใจ ขอให้ อธิบายให้ ลูกค้าเข้าใจด้วยนะครับ  เพราะถ้าทำได้ผมก้ขายดีขึ้น แล้วผมจะไปหลอกลวงทำไมละครับ...

ไม่เป็นไรครับท่าน jay ผมติดต่อบริษัทแล้วครับ...จะส่งพรุ่งนี้เหมือนกันครับ .."เอาไม่อยู่ครับ"...
kiat88
Full Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 21, กุมภาพันธ์ 2012, 11:07:01 pm »

ขอบคุณมากครับท่านเจี๊ยบที่นำข่าวสารดีๆมาบอกกล่าว
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์