ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 04:15:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  Preview and DIY อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียม
| | |-+  ไทยแซทผลิตจาน 5 ฟุตชิ้นเดียว ที่มีขนาดโครงจานใหญ่ที่สุดในตลาดขณะนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ไทยแซทผลิตจาน 5 ฟุตชิ้นเดียว ที่มีขนาดโครงจานใหญ่ที่สุดในตลาดขณะนี้  (อ่าน 20402 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 12:02:04 pm »

ผลิตแล้ว ทดสอบแล้ว คาดว่าจะออกสู่ตลาดปลายมกรานี้!!!
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
แอวมอง
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 01:18:06 pm »

แล้ว Gain การรับเป็นไงบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

pisutr
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 01:33:16 pm »

เดี้ยวลงรูปให้ดู ขัดข้องการลงรูปหน่อยครับ
oxegent
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 03:23:31 pm »

จานใหญ่ไทยแซทไปถึงไหนแล้วครับอ.พิสุทธิ์

บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 04:43:17 pm »

ดีครับ ที่ไทยแซท มีการพัฒนาที่ต่อยอดหน้าจาน   แล้วไทยแซทมีนโยบาย ส่งจานออกขายต่างประเทศนำเงินตราเข้าประเทศมั๊ยครับอาจารย์

ชัดเจน
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 07:56:13 pm »

ผลิตแล้ว ทดสอบแล้ว คาดว่าจะออกสู่ตลาดปลายมกรานี้!!!
รออยู่ครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:00:32 pm »

วันนี้เสร็จแล้วครับ 5 ฟุต เอ็กซ์ตร้า แปลว่าพิเศษกว่าเหนือรุ่นธรรมดา

pisutr
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:02:04 pm »

น้ำหนักตามนี้เลยครับ

pisutr
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:06:35 pm »

เปรียบเทียบโครงอลูมิเนียมขอบจาน

pisutr
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:07:37 pm »

เปรียบเทียบ อลูมิเนียมโครงจาน

pisutr
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:09:32 pm »

เมื่องานเสร็จแล้วขนาดก็เป็นเช่นนี้

หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:20:57 pm »

ปรับปรุง LNB ด้วยนะครับ เสียเยอะไปหน่อย

rangsanp
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 09:42:52 pm »

จานดีครับ ผมขอชื่นชมในความพยายามปรับปรุ่ง ปรับปรุ่งเรื่องอื่นด้วยนะครับอย่าให้เสียบ่อย ช่างขาดความมั่นใจ
mc_samrong
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, มกราคม 2012, 10:37:16 pm »

ผู้บริหารได้กำหนดราคาหรือยังครับ ถ้าราคาไม่ห่างกับค่ายอื่นมาก ผมคืดว่า น่าจะเป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับลูกค้าที่ยอมจ่ายแพงขึ้น (ไม่มาก) แต่ได้ความแข็งแรงเพิ่มขึ้น แต่ถ้าราคาห่างกันมาก หลายคนคงต้องคิดหนักเหมือนกันครับ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 06:45:26 am »

ปรับปรุง LNB ด้วยนะครับ เสียเยอะไปหน่อย

ชัดเจน ตรงประเด็น ไม่มีอ้อมค้อม ไม่จำเป็นต้องเกรงใจ ที่พูดไปเป็นเรื่องจริง ขอตบมือให้ผู้กล้าหาญ
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 07:43:23 am »

ขอเป็นกำลังใจ ในการพัฒนาผลิตภัณท์และสิ่งไหม่ๆ สำหรับคนไทยได้ใช้ครับ และยอมรับฟังเสียงช่าง
ผมผู้หนึ่งที่ใช้ยี่ห้อนี้ติดให้ลูกค้า มีคำชมมาว่า ไม่เหมือนใคร เอกลักษณ์อยู่ที่หมวกนี่แหละ
มองเห็นไกลๆก็็รู่เลยว่าไทยแซท ตระแกงตึงดี สัญาณแจ่ม เรื่องLNB ค่อยๆแก้ต่อไป ของแรงเป็นธรรมดา
ที่อาจจะมีออกนอกลู่นอกทางมั่ง ก็ของมันแร๊งงงง 555
pisutr
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 10:50:27 am »

ก่อนอื่นผมขอขอบคุณ มวลหมู่สมาชิก ทุกท่าน ทุกนามครับ เรื่องการพัฒนาเป็นหนึ่งในวิสัยทัศน์ของ "ไทยแซท"ครับ จุดอ่อน ข้อขัดข้องใดๆมิได้ละเลย คำแนะนำใดมิได้ละเว้น ช่วงก่อนปีใหม่ ท่านประธาน (อ.มนตรี)มอบให้ ผมและผจก.ฝ่ายผลิตออกเยี่ยมตัวแทนจำหน่ายในภาคกลางและภาคเหนือพบเพื่อนช่างทั้งที่รู้จักและแฟนคลับ ได้พูดคุยแลกเปลี่ยนแนวคิดคำแนะนำคำชม กันอย่างชื่นมื่น เลี้ยงอาหาร เลี้ยงกาแฟ คงติดตาติดใจผมไปอีกนาน ผมไม่รู้จะกล่าวคำใดให้มากกว่าคำว่า ขอบคุณ ครับ พิสูตร ตันติมาลา
   ขอตอบเป็นรายท่านนะครับ
   ท่าน OXEGENT   หากหมายถึงจาน 10 ฟุต ต้องชลอไปก่อน ช่วงนี้เร่งผลิตจาน 5ฟุตไม่ทันควมต้องกา
   ท่าน บานชื่น.         ขอบคุณครับ ไม่เจอกันนานแล้วนะ การส่งอยู่ในแผนครับกำลังศึกษา ข้อกฎหมาย ความต้องการ เรื่องเขตการค้าเสรีอาเซียน
                         ใกล้เข้ามาแล้ว
   ท่าน ชัดเจน.          ขอบคุณครับที่ติดตาม จานรุ่นนี้ ผจก.ฝ่ายผลิตยืนยัน ปลายมกราคมนี้
   หมวดจ้อง.            ขอบคุณครับในคำแนะนำ ถ้าไม่หวังดีคงไม่แนะนำ เพื่อนช่วยเพื่อน ทางไทยแซททราบปัญหาจึงส่งผู้ผลิตแก้ไขเมื่อ ตุลาที่ผ่าน
                         มาครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 11:15:16 am »

ท่าน rangsanp.    ขอบคุณครับ ดีก็พัฒนาต่อ ทราบขัดข้องแล้วก็แก้ไขครับ
   ท่าน ผอ.mc_samrong. ราคายังไม่ออก ผมคิดว่าแพง ผลิตมาไม่มากเพื่อความต้องการพิเศษ ครับ
   ท่านmr.second.    มิได้ถามอะไร แสดงความสะใจเท่านั้น
   ท่านคนชายแดน.       ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจชีวิตก็อย่างนี้แหละ เขาว่ากันว่าในสังคมไทยเราไม่ค่อยกล่าวชม หรือให้กำลังใจกัน Lnb ทราบ
                           แล้วครับ
fat
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 03:34:07 pm »

ท่าน rangsanp.    ขอบคุณครับ ดีก็พัฒนาต่อ ทราบขัดข้องแล้วก็แก้ไขครับ
   ท่าน ผอ.mc_samrong. ราคายังไม่ออก ผมคิดว่าแพง ผลิตมาไม่มากเพื่อความต้องการพิเศษ ครับ
   ท่านmr.second.    มิได้ถามอะไร แสดงความสะใจเท่านั้น
   ท่านคนชายแดน.       ขอบคุณครับ ที่ให้กำลังใจชีวิตก็อย่างนี้แหละ เขาว่ากันว่าในสังคมไทยเราไม่ค่อยกล่าวชม หรือให้กำลังใจกัน Lnb ทราบ
                           แล้วครับ
ขอบคุณทุกคำตอบที่ช่างเป็นคำถามที่ผมอยากรู้ด้วยครับ
ขอขอบคุณอ.พิสุทธิ์ครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 17, มกราคม 2012, 07:09:13 pm »

แต่ก็ยังใช้บริการอยู่นะครับ  ชอบหมวกจังเลย เก็บสายได้ง่ายหน่อย ยิ่งถ้าต่อมัลติสวิตซ์ล่ะก้อ ..สบายเลย..

หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์