ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 01:26:54 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อัฟเดทเป็นเวอร์ชั่น2.30แล้วช่องPRIME SPORT ก้อยังคงดูไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัฟเดทเป็นเวอร์ชั่น2.30แล้วช่องPRIME SPORT ก้อยังคงดูไม่ได้  (อ่าน 6497 ครั้ง)
jach
Full Member

« เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 10:35:33 am »

ดูจะเลอะเทอะไปกันใหญ่แล้วจานที่ผมตั้งแยกไว้ดันมาปนกันระหว่างไทยคมกับยาเมลและNSS6

สรุปว่าไม่มีอะไรดีขึ้นเลยมั่วจริงๆหนักว่าเก่าอีกเพราะต้องมากดเรียงช่องใหม่

ผมเคยบอกแล้วว่ามันฉวยโอกาสบอกปัดไปอย่างหน้าด้านๆถ้าทำอย่างนี้สู้เงียบไปเลยซะดีกว่าการตลาดทุเรศๆแบบนี้พูดหยาบๆคือโคตะระอุบาศว์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dang2456
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 10:38:58 am »

ใจเย็นๆ ครับ เขาอาจให้ดูเฉพาะวันนั้นก็ได้ รอผ่านไปซะ1-2 อาทิตย์
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dut
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:01:29 am »

ดูได้ตลอดนี่ครับ
damnern
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:04:09 am »

ครับ ใจเย็นๆ ครับ ดู เขาไปก่อน
และพยายาม ช่วยตัวเอง และช่วยเพื่อนๆ
ด้วยการหากุญแจเพิ่มครับ
ผมก็กำลังพยายามอยู่ครับ
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:18:47 am »

มี24ช่อง เข้ารหัส5ช่อง  สัญญาณอ่อน3-4ช่อง ไพรมสปอร์ตดูไม่ได้น่าจะเข้าคีย์ส่งให้เราดูเลยเนาะ
ไม่ใช่ต้องมาหาเอง อุตส่าห์ลงทุนเพิ่มจานนะครับ หรือใครว่าไงครับ
mamaman
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:37:19 am »

ขอวิจารณ์เเบบคนกลางไม่ได้เเละไม่เสียประโยชน์กับไอพีเอ็มเริ่มเลยละกัน
.ผมว่าไอพีเอ็มเเก้ปัญหาเฉพาะหน้าได้เเย่มากเหมือนฉวยโอกาส สู้เงียบไปหรือออกมาชี้เเจงไปเลยดีกว่าว่าดูบอลไม่ได้เเล้วเพราะในคู่มือการขายถ้าอ่านดีๆหรือเราศึกษาจะเห็นว่าทางไอพีเอ็มไม่ได้การันตี
เรื่องนี้ ตอนที่เล่นจานใหม่ผมคิดว่าผมจะติดเเต่พออ่านลายละเอียดเเล้วก็เลยไม่ติด(ให้ลูกค้า)ผมก็บอก
ล/ค ว่าไม่การันตีเรื่องดูบอล เเต่ถ้าชอบ ดูหังฟังเพลงรายการของไอพีเอ็ม อันนั้นก็ไม่เป็นไร วันนึงถ้า
เกิด ทีวีเอส รัสเซีย เปลี่ยนคีย์ขึ้นมาจะทำยังไง อันนี้ท่านเล่นไปทำเเบบนี้เหมือนไปช่วยเค้าจ่ายค่า
ลิขสฺทธุ์ซะงั้น เห็นทำตลาดเเบบนี้เเล้วเซ็ง อีกอย่างภาพเเละเสียงของไอพีเอ็มไม่ได้เรื่อง เเต่ที่บ้านตัวเองก็ดูอยู่นะ มีรีฯ เกือบทุกอย่างคนเล่นจานน่าจะเข้าใจนะ
poowut
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:43:40 am »

ผมเองเมื่อก่อนใช้ ไดน่า F1 เมื่อวานเปลี่ยนมาเป็น IPM801
เมื่อเสียบปลั๊กมันก็ ออโต้อัพเดชทันที
ใช่ครับ มีคีย์ของ YAMAL202 จริง แต่ถว่า มันเป็นคีย์ของช่อง TVS
และการเรียงช่องของเขา ก็มาเรียงที่ จาน C/KU
- กด sat ที่รีโหมด เลือกC/KU ก็เห็นช่อง TVS และRENTV เท่านั้นเอง

บอกไว้เลยนะครับ พวกเราอยากหาคีย์ของช่อง พรีเมี่ยสปอร์ต ไม่ใช่มานั่ง OTA อย่างนี้
รู้สึกว่าช้าลงด้วยสำหรับ เฟร์อมแวร์ เวอร์ชั่นปัจจุบัน แต่ก็ขอบคุณที่ทางIPM เขาได้จัดทำให้
หากจะจัดทำอีกที แนะนำเลยนะครับว่า ให้มันครบช่องหน่อย อย่างเช่น
-PRIME SPOTS
-GTRK Yamal
-TVS
-REN TV
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ IPM
@MAC
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 11:49:28 am »

มัน เลอะเทอะยังไงกันหรือครับท่าน ของผมมีทั้งหลายดาว nss6ku  thaicom5C+ku  st1  pas7/10  yamal202 พอมี ota มาก็ยังดูได้ปกติทุกดาวทุกช่อง  
OTA 2.30 ที่เห็นก็คือเพิ่มดาว yamal202เข้ามาในหมวดดาวเทียมให้ช่างไม่ต้องไปแอดชื่อดาวกับความถี่ใหม่และแก้เสียงช่องมิติ4ในรุ่นIPM801เท่านั้นเอง
ส่วนคีย์มันมีอยู่ในเครื่องอยู่แล้ว ส่วนคีย์ช่อง prime sport ณ. ปัจจุบันนี้ไม่ว่าใครยังไม่มี
คีย์ที่มีที่ใช้ได้ใช้ถอดช่อง TVS-Severn  RTR+2ช่อง TYMEN-YGO ครับ
และช่องที่มีบอลเสาร์-อาทีตย์เป็นช่อง TVS-Severn  
8;p
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 12:08:40 pm »

ดูจะเลอะเทอะไปกันใหญ่แล้วจานที่ผมตั้งแยกไว้ดันมาปนกันระหว่างไทยคมกับยาเมลและNSS6

สรุปว่าไม่มีอะไรดีขึ้นเลยมั่วจริงๆหนักว่าเก่าอีกเพราะต้องมากดเรียงช่องใหม่

ผมเคยบอกแล้วว่ามันฉวยโอกาสบอกปัดไปอย่างหน้าด้านๆถ้าทำอย่างนี้สู้เงียบไปเลยซะดีกว่าการตลาดทุเรศๆแบบนี้พูดหยาบๆคือโคตะระอุบาศว์

เขามั่ว หรือคุณมั่ว
กอลลั่ม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 12:14:06 pm »

โดนอีกแล้ว  เงียบเฉยก็โดน  พยายามออกมาช่วยก็...โดน ฮ่าๆๆๆ 

นึกสงสารเลย ดูท่าแล้วจะขยับไปทางไหนก็โดน 

ส่วนผมตอนจะติด IPM ให้ใครผมจะบอกเสมอว่า ดูบอลนี่ของแถมนะไม่รับประกันว่าจะดูได้ตลอด

ตั้งแต่คีย์พม่า ครีม และทุกวันนี้ยาแมว  จาน 2 ใบ ไทยคมเป็นหลัก อีกใบก็หันเปลี่ยนหน้าจานกันไปเรื่อยๆ

ข้อสำคัญพูดคุยกันให้เข้าใจก่อนติดตั้ง บอกเค้า ช่วยเค้า ด้วยความจริงใจ ลูกค้าส่วนใหญ่ไม่มีปัญหาหรอก

click
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 12:46:41 pm »

ipmเขาสงสารคนไม่มีจาน   เลยจะlinkมาให้ดูเหมือนเอาจาก c-thaicom   ปิดทองก้นพระก็อย่างนี้แหละต้องผลักพระล้มจึงเห็นทอง   ต้องใจใหญ่หน่อยipm

*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 12:58:31 pm »

โพสกันดังๆทุกวัน สักวันหนึ้งรัสเซียเขาเปลี่ยนระบบการเข้ารหัสใหม่ แล้วดูช่องกิฬาTVS-Severn  RTR+2ช่อง TYMEN-YGO ไม่ได้ จะให้ซื้อจานไปดูดวงใหนอีกละ ไม่มีวันสิ้นสุดแน่ ต่อไปจานคงเต็มบ้าน
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 01:01:59 pm »

ทำไมทำของง่ายๆ ให้มันยาก IPM ก็เอาช่องของรัสเซีย มาเข้ารหัสเองแล้ว ส่งออกทาง Nss 6 ดูได้เฉพาะเครื่อง IPM เท่านี้ก็จบ ไม่ต้องให้ชาวบ้านเขาวุ่นวาย 
cmg
Sr. Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 01:22:03 pm »

ทำไมทำของง่ายๆ ให้มันยาก IPM ก็เอาช่องของรัสเซีย มาเข้ารหัสเองแล้ว ส่งออกทาง Nss 6 ดูได้เฉพาะเครื่อง IPM เท่านี้ก็จบ ไม่ต้องให้ชาวบ้านเขาวุ่นวาย 
ทำอย่างนั้นไม่ได้ครับมันเป็นเรื่องลิขสิทธิ์ครับ...IPM โดนจับมาใครจ่ายครับ...IPM ไม่ทำแน่ๆ
poowut
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09, กันยายน 2010, 01:30:04 pm »

ผมคิดว่านะครับ คงไม่ได้หรอกครับเพาะติดปัญหาเรื่องของ ลิขสิทธิ์ และตอนนี้ คีย์ของพวกนี้ก็ยังไม่นิ่งพอ
ข้อสำคัญที่สุด พี่ทรูวิชั่นจะยอมหรือเปล่า อันนี้น่าคิดนะครับ
เพราะมันเป็นสัจธรรมครับว่า ของฟรีไม่มีในโลก มีก็เพียงแวป ๆ ให้น้ำลายใหล เดี๋ยวก็ไป
สำหรับท่านมือใหมที่คิดจะลงทุน ผมว่าอย่าพึ่งดีกว่าครับ เดี๋ยวเสียเงินเปล่า ลองหาจานมือสอง และเครื่องมือสอง
น่าจะคุ้มกว่าครับ หาไม่ยาก ที่บอร์ด ซื้ อ ขา ย ที่นี้ก็มีครับ
click
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 10, กันยายน 2010, 10:46:38 am »

การศึกษาคือการลงทุน   มีตั้งหลายดาวมาเรื่อยๆอย่าไปรอ   ถูกกว่าเหล้าขวดอีก หมุนจานหาดาวถูกกว่าออกนอกบ้านอีก  มีกิจกรรมให้เล่น เมียยิ้ม ดีกว่าสามีไปหาน้องดาวนอกบ้าน ....อิอิ  ลองเอาไปให้เด็กๆที่เข้าค่ายลูกเสือซิ   หาดาวกันจะได้เพิ่มทรัพยากรด้านนี้ ยิ่งได้นักถ่ายทอดที่ดีทั้งวิชาการและปฏิบัติ........เอามันแต่เด็กๆเหมือนจีน-ฝรั่งเลย 

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์