ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 06:13:14 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ผมคิดว่าอนาคตคงไม่มีอะไรดู
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมคิดว่าอนาคตคงไม่มีอะไรดู  (อ่าน 6467 ครั้ง)
NRM
Sr. Member

« เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 05:42:06 pm »

ตามหัวข้อครับ ถ้าถามว่าเพราะอะไร สาเหตุก็มาจากการโพส พอมีอะไรใหม่ก็โพส  พอ spy เขาเห็นเขาก็รายงาน แล้วอนาคตจะเหลืออะไร   ที่จริงก็ไม่ได้มีบอร์ดนี้เดียวนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ขอความร่วมมือกับเพื่อนสมาชิกบอร์ดนี้ก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
joeychun
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 06:07:58 pm »

ตามหัวข้อครับ ถ้าถามว่าเพราะอะไร สาเหตุก็มาจากการโพส พอมีอะไรใหม่ก็โพส  พอ spy เขาเห็นเขาก็รายงาน แล้วอนาคตจะเหลืออะไร   ที่จริงก็ไม่ได้มีบอร์ดนี้เดียวนะครับ ถ้าเป็นไปได้ก็ขอความร่วมมือกับเพื่อนสมาชิกบอร์ดนี้ก็แล้วกันนะครับ

ขอบคุณครับ
ตั้งบอร์ดลับไปเลยครับ จบๆกันไป เหมือน dreamthai สมัครยากเหลือเกิน

ก็อย่างว่าคนไม่รู้ ก็อยากจะรู้ เลยพิมพิ์ตรงๆไป คนที่รู้ก็ไม่อยากจะพูด อยากอยู่เงียบๆมากกว่า

เห็นด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

prampituk
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 06:17:33 pm »

อาจจะ..สูงสุดคืนสู่สามัญแล้วก็ได้
sand
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 07:14:42 pm »

ความลับไม่มีในโลก  ผมยอมรับเลยว่าเป็นสายให้ทรู  แค่ค่อยแจ้งข้อมูล

มีไรป๊ะ

อ๋อแล้ววิธีเข้ารหัสใหม่ของทรูสามารถเข้าremoteดูเครื่อง ดู status ของการ์ดได้นะคร้าบพี่น้อง
และทรูสามารถระงับสัยญาณโดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้าได้  ตามเงื่อนไขในสัญญาณ

ส่วนระบบตรวจจับแพ็คเก็ตก็คล้ายกับ  วิธีทำสูตรตัดเกรดใน excel (คะแนะ 80 ได้ A 70 ได้ B ประมาณนี้ )

อ๋อแถมท้ายนิ๊ดกลัวไม่เชื่อว่าเป็นสายจริง

เอาเป็นว่าผมทราบว่ามีเวปที่แจก image และวิธี การทำ onnet ทุกเครื่อง ไม่ใช่แค่ดรีมบ๊อค 500 เท่านั้น เครื่อง HD ทุกเครื่องก็ทำได้ ครับ  อยากจะบอกลิงค์เหมือนกัน   แต่ไม่เอาดีกว่า
55555
NRM
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 07:52:32 pm »

ที่ว่าความลับไม่มีในโลกผมก็เชื่อนะแต่ก็เก็บไว้ได้นานเท่าไรยิ่งดีครับผม ที่ตั้งหัวข้อไว้เจตนารมณ์คือไม่อยากให้ประเจิดประเจ้อครับ
ไพฑูร
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 08:05:34 pm »

ผมคิดว่า สักวันระบบทรูก็จะต้องโดนเจาะอย่างแน่นอน...ไม่มีระบบอะไรที่ป้องกันได้ 100 % หรอกนะ จะบอกให้
prampituk
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 08:54:40 pm »

พี่ไทยทำไม่ได้...พี่จีนอาจทำได้ จริงปะ พวกเรา มานั่งนับเวลาถอยหลังกันดีกว่าว่าจะใช้เวลากี่วัน...55555
yimtoon
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 09:02:46 pm »

ใช่ครับ เพราะไทยเป็นลูกค้ารายใหญ่
taiguoren
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 10:02:00 pm »

"วิธีเข้ารหัสใหม่ของทรูสามารถเข้าremoteดูเครื่อง ดู status ของการ์ดได้นะคร้าบพี่น้อง"

อิอิ ทรูเก่งกว่าไทยคมอีก ไทยคมต้องส่งดาวเทียมใหม่ ipstar มีจานรับส่งสัญญานต่างหาก เสียเวลาจริงๆ

น่าจะจ้างทรูวิชั่นทำ สามารถ uplink ข้อมูลกลับไปหา server ได้ แม้อยู่ใต้หลังคา แถมใช้จานธรรมดา
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 11:29:03 pm »

"วิธีเข้ารหัสใหม่ของทรูสามารถเข้าremoteดูเครื่อง ดู status ของการ์ดได้นะคร้าบพี่น้อง"

มันเป็นไปได้หรือ Huh?
mini
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2012, 11:33:10 pm »

อิอิ ทรูเก่งกว่าไทยคมอีก ไทยคมต้องส่งดาวเทียมใหม่ ipstar มีจานรับส่งสัญญานต่างหาก เสียเวลาจริงๆ

น่าจะจ้างทรูวิชั่นทำ สามารถ uplink ข้อมูลกลับไปหา server ได้ แม้อยู่ใต้หลังคา แถมใช้จานธรรมดา
+1 ครับ ก็อยากรู้จริงจานธรรมดาหัวธรรมดา uplink ข้อมูลกลับไปได้จริงเหรอ 5555+
satduo
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 04:34:28 am »

ไม่ค่อยเชื่อครับว่าเป็นสายจริง. เพราะคนเป็นสายจริง เขาไม่แสดงตัวหรอกครับ
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 08:55:28 am »

ถ้าดูได้เฉพาะที่เป็นอยู่.. ผมว่า 2 เขาอาจจะปล่อยๆ ไปบ้างก็ได้..เพราะหลักๆ เขาทำได้แล้ว
คือรายการกีฬาต่างๆ...

ในระดับชาวบ้านธรรมดา คงไม่มีใครเช่าบ้านเพื่อดู DTV+2 แล้ว. คงไม่คุ้มที่จะไปเปลี่ยนระบบใหม่ให้วุ่นวาย
ผมว่าคงอยู่สภาพนี้ไปอีกนาน

ส่วน 500s ในระดับราคา 2500 ผมว่าถ้าระดับชาวบ้านธรรมดา เลือกเป็น GMMZ หรือ DTV หรือ 2 ขายขาดคงพอใจแล้ว
ไม่น่าจะซื้อ..
kied
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 01:42:59 pm »

+1 ครับ ก็อยากรู้จริงจานธรรมดาหัวธรรมดา uplink ข้อมูลกลับไปได้จริงเหรอ 5555+

แหมความแตกเลย ที่จริงเค้าฝัง GPS Tracking ไว้ตะหาก Grin
NRM
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 02:41:11 pm »

แหมความแตกเลย ที่จริงเค้าฝัง GPS Tracking ไว้ตะหาก Grin
สงสัยคนที่นั้ง Monitor ของ trู คง งง น่าดูหลังจาก บ้านหลังหนึ่งติด trู 4 จุด ติดเสร็จเครื่องวิ่งออกนอกพื้นที่ได้ Smiley เทคโนโลยี่นี้น่าสนใจนำไปใช้กับกองทัพ นำ GPS ติดปืนทุกกระบอก เวลาปืนหายจะได้ตามถูก
thour
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2012, 03:58:34 pm »

ต่อให้เป็ฯ GPS  ถ้าดูใน อาการ ก็ ดัก track ไม่ได้
แต่ สงสัยว่า LNB นี้ มันส่งข้อมูลกลับได้ด้วยหรออย่างมากก็แค่เชคว่าonline/offline แค่นั่น(อันนี้เพื่อนที่ทำ IT ที่ทรู บอกมาตั้งแต่สมัย ระบบเก่าและ) ชื่อมันก้บอกอยู่ ว่า ชุดรับสัญญาณ
ถ้าไม่เสียบสาย Lanผมว่าไม่มีทาง remote ได้ ฟันธง!!
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:35:26 am »

นึกว่าจ้างหมอผี มานั่งทางในตรวจสอบให้ซะอีกนะนี่  (ก๊ากกก)

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์