ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 09:43:21 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ถ้าจะสร้างเรือนหอตอนนี้ ต้องซื้อแพ๊คเกจแบบไหนครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะสร้างเรือนหอตอนนี้ ต้องซื้อแพ๊คเกจแบบไหนครับ  (อ่าน 2981 ครั้ง)
ectc
Newbie
*

« เมื่อ: 03, กันยายน 2009, 03:04:22 am »

ถ้าจะสร้างเรือนหอตอนนี้(เพื่อการศึกษาในวงเพื่อนฝูง) ต้องซื้อแพ๊คเกจแบบไหนครับ
คือว่า ที่บ้านยังไม่มีจาน และยังไม่ได้สมัครสมาชิกของ2 เลย

1.จะซื้อจานมาติดเอง แล้วไปหาซื้อการ์ดมาเปิดใช้บริการแพ๊คเกจสูงสุด
หรือ
2.ซื้อจานขาด แล้วเลือกแพ๊คเกจสูงสุด
3.สมัครใหม่ ติดตั้งใหม่จากตัวแทนไปเลย

อันไหนจะคุ้มกว่าครับ ทั้งเรื่องงบประมาณ และการใช้งานระยะยาวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
geegee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 07:21:16 am »

ซื้อการ์ดทั่วไปที่เค้ามีขาย นะ ใบละ 700- 800 (รวมซิม) เอามาเติมเงินตาม package ที่ต้องการ เริ่มแรกก็ เปิดหอด้วย dreambox ก่อน พอมากขึ้น(เกิน 20 ห้อง)ค่อยขยับขยาย ผมรับทำโดยใช้ dreambox นะ ราคา 1500 บาท รับประกน 1 เดือน  PC 3000 บาท รับประกน 2 เดือน ทำให้จนกว่าจะเปิด หอสำเร็จ ติดต่อได้ googa.info@gmail.com

ปล.เปิดหออย่างเดียวจานไม่ต้อง
ปล.เครื่อง db ที่เปิดหอ ก็ดูได้ ต้องติดจานนะ จ้าเค้าติดจาน ประมาณ 1000 บาท จาน 800 บาท
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เด
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 08:18:45 am »

ซื้อการ์ดทั่วไปที่เค้ามีขาย นะ ใบละ 700- 800 (รวมซิม) เอามาเติมเงินตาม package ที่ต้องการ เริ่มแรกก็ เปิดหอด้วย dreambox ก่อน พอมากขึ้น(เกิน 20 ห้อง)ค่อยขยับขยาย ผมรับทำโดยใช้ dreambox นะ ราคา 1500 บาท รับประกน 1 เดือน  PC 3000 บาท รับประกน 2 เดือน ทำให้จนกว่าจะเปิด หอสำเร็จ ติดต่อได้ googa.info@gmail.com

ปล.เครื่อง db ที่เปิดหอ ก็ดูได้ ต้องติดจานนะ จ้าเค้าติดจาน ประมาณ 1000 บาท จาน 800 บาท

ท่านgooga เมื่อวานบอก รับประกน 3 เดือน อยู่เลยนะ Smiley
ectc
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, กันยายน 2009, 01:00:29 pm »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ชักสนใจ PC3000 ไม่ทราบว่าสเป็คเป็นยังไงครับ(หลังไมค์ก็ได้)
kikkokman2006
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, กันยายน 2009, 05:01:20 am »

หลังไมค์มาครับ  ถ้าอยากทำ สอนทุกอย่างที่รู้ ทั้ง PC และ DB ค่าใช้จ่ายแล้วแต่ท่านจะให้  ไม่ให้ซักบาทก็ไม่ว่าอะไร  เป็นวิยาทานครับ  อย่าเอาไปทำเป็นล่ำเป็นสัน
ที่ต้องเตรียมให้ผม
กรณี DB
1. forward port 21 ที่ router ไปยัง DB
2. IP wan
3. user + Password dreambox
4.เสียบ card คาไว้  (เปิดเครื่องด้วยนะครับ)

กรณี PC (Ubuntu ver 8.04 ขึ้นไปครับ)
1. ทำ Ubuntu ให้ออก net ให้ได้  ทอลอง ping www.google.co.th ก็ได้  ต้องมี reply กลับมา
2. Forward port 22 ที่ router ไปที่ ubuntu 
3. IP WAN
4. password root ของ ubuntu 
5. ต่อทุกอย่างให้เรียบร้อย Phoenix Card พร้อมเสียบ Card คาไว้เลย 
kikiman.hi@gmail.com 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์