ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21, พฤษภาคม 2024, 04:29:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  new FW 2.23 for HT-89HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: new FW 2.23 for HT-89HD  (อ่าน 3214 ครั้ง)
thour
Sr. Member

« เมื่อ: 18, พฤษภาคม 2011, 04:54:17 pm »

HT-89HD มี FW ใหม่ 2.23 มา

สำหรับท่านที่มีเครื่อง ลองโหลดกันดูนะครับ ว่า ต่างจากเดิม พัฒนาไปยังไงบ้าง

www.nanasat.com

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
superk
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 12:35:24 pm »

เขาบอกว่าพอลง FW 2.23 เสร็จ ให้ตั้งค่าโรงงานใหม่ แล้ว Code บ้านเช่าจะหายหรือเปล่าครับ...ท่านใดลองแล้วบ้าง ทำเสร็จทุกขั้นตอนแล้วแต่ไม่กล้าตั้งค่าโรงงานใหม่กลัวบ้านเช่าหาย เดี๋ยวงานเข้าต้องไปหาร้านที่ซื้อมาอีก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thour
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 01:13:46 pm »

ไม่หายครับ ลองมาหลายรอบและ  ทำแค่ตั้งค่าเดิมโรงงานนะครับ มันจะให้ลือกว่า ทั้งหมด หรือ ช่องวิทยุ หรือ ช่อง ทีวี
ผมเลือกทั้งหมด

ทำเสร็จแล้วมันจะให้ตั้งค่าใหม่
ผมกด ออกมา มันจะฟ้องว่าไม่มีช่องรายการ
แล้วผมก็ไปโหลดไฟล์เรียงช่องเดิมที่ผม เคย save เก็บไว้  ก็ดูได้ตามปกติครับ

เท่าที่ดู 2.23 เปลี่ยนช่องไวกว่า เดิม นิดๆ กระตุกน้อย ถึงน้อยมากๆ  เครื่องค้างยังไม่เจอ
เห็นเขาว่า ตัวนี้ เน้นเรื่องแก้ไข เรื่อง การดูผ่าน server โดยเฉพาะ

แต่ยัง บูตนานอยู่ดีนะผมว่า
boonying
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, พฤษภาคม 2011, 05:04:58 pm »

version นี้ สามารถดูหนัง MKV ได้ไหมครับ
thour
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 08:06:24 am »

ไม่เคยลองเลยอะครับ พอดีไม่มีหนัง kmv อะครับแต่เดดียวจะลอง หามาเล่นดูคับ
terd
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 02:52:44 pm »

version นี้ สามารถดูหนัง MKV ได้ไหมครับ

ลองแล้วไม่ได้ครับ
thour
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 03:07:36 pm »

V1.24  -2010-04-28-
1)Support movie subtitle of *.mkv and *.avi files. *.avi file needs external subtitle file such as *.srt,*.smi.

อ้าวหรอครับ พอดีเพิ่งไปเห็น log นอกมาเห็นบอกทำได้ตั้งแต่ version 1.24 แล้วแต่ ไม่สามารถ เปลี่ยน subtitle ได้ เดี่ยวเย็นนี้จะลองดูอีกทีครับ
cyclonenvc
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 08:13:42 pm »

ขอ e-mail หน่อยครับพี่ boonying
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์