ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21, พฤษภาคม 2024, 02:07:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  TSPHD ใน winsat 2010 HD หาย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: TSPHD ใน winsat 2010 HD หาย  (อ่าน 2681 ครั้ง)
na21
Special Member
*

« เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 08:49:01 am »

ใครพบเหตุการณ์แบบผมบ้างช่วยหน่อยครับ  เมื่อคืน ดู TSPHD อยู่ดีๆ แล้วเปลี่ยนไปช่องอื่น พอกลัมมาอีกที ช่อง TSPHD กลับหายไป เหลือแค่ HBOHD กับ AFHD เท่านั้น แล้วพอลองสแกนหาใหม่  ตอนที่สแกน มองเห็นครบทุกช่อง แต่พอ SAVE แล้ว ออกจาก MENU ก็หาไม่เจอเหมือนเดิม ท่านใดพอจะแนะนำได้ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kitt2504
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 08:55:13 am »

ลองใหม่กดช้าๆครับ ผมสังเกตดูปุ่มของ REMOTE เวลากดแล้วมันเหมือน กดDOUBLE
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tonsat.net
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 03:02:56 pm »

ใครพบเหตุการณ์แบบผมบ้างช่วยหน่อยครับ  เมื่อคืน ดู TSPHD อยู่ดีๆ แล้วเปลี่ยนไปช่องอื่น พอกลัมมาอีกที ช่อง TSPHD กลับหายไป เหลือแค่ HBOHD กับ AFHD เท่านั้น แล้วพอลองสแกนหาใหม่  ตอนที่สแกน มองเห็นครบทุกช่อง แต่พอ SAVE แล้ว ออกจาก MENU ก็หาไม่เจอเหมือนเดิม ท่านใดพอจะแนะนำได้ รบกวนขอความช่วยเหลือหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

เคยเจออาการนี้เหมือนกันครับ อาการเหมือนที่ว่าไว้ทุกอย่าง ผมแก้ไขโดยจูนความถี่ของช่อง HD ใหม่แต่ให้ไปจูนที่ดาวเทียมอื่นนะ และค่อยมาเปลี่ยนชื่อ อย่าให้ซ้ำกันทีหลัง เวลาเปลี่ยนช่องจะดูให้เลือกเปลี่ยนโดยกดที่ SAT เอาแค่นี้ก็ได้ช่องกลับมาแล้วครับ
เด็กเมืองกาญจน์
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 08:40:02 am »

แนะนำ GOBO 9500 HD ครับ คุณภาพไม่ผิดหวังครับ
na21
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 08:50:48 am »

ผมลองแก้ไขโดยการ ตั้งค่าจากโรงงาน แล้ว upgrade softwaer ใหม่ โดย โหลดจาก Satthai โดยใช้เป็น Version ล่าสุด แล้วสแกนใหม่หมด ตอนนี้กลับมาเป็นปกติแล้วครับ
                   ขอบคุณเพื่อนบนบอร์ดที่ให้คำแนะนำครับ
manit samae
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2010, 06:10:24 pm »

เคร่ิองของผมเคยเป็นอาการเช่นว่านี้ แต่เป็นช่องอื่น คือ ช่องรายการทีวีมันย้ายไปอยู่ในรายการของวิทยุ วิธีแก้ ตือ เปลี่ยนไปดูในรายการวิทยุ ถ้าเจอให้กดดู และเมื่อเปิดเครื่องใหม่อีกครั้งมันจะย้ายกลับมาในรายการทีวีเอง ครับผม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์