ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
11, พฤษภาคม 2024, 01:19:31 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  กีฬา โอลิมปิก 2012
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กีฬา โอลิมปิก 2012  (อ่าน 3402 ครั้ง)
stv
Newbie
*

« เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 11:12:11 am »

อยากดูกีฬาโอลิมปิก มีดาวดวงใหนถ่ายบ้างคับ ได้ข่าวของchinasat ความถี่เท่าไหร่คับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
leksuk
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 11:20:23 am »

ประเทศเพื่อนบ้านทางภาคใต้ครับมี 10 ช่องครับดูได้สบายครับผ่านที่พักครับผมดูอยู่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jai
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 11:43:21 am »

ประเทศเพื่อนบ้านทางภาคใต้ครับมี 10 ช่องครับดูได้สบายครับผ่านที่พักครับผมดูอยู่
ขอด้วยครับอยากลองด่วน เครื่องสกอร์เปี้ยน soodjai49@hotmail.com
marn
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 12:10:18 pm »

ของไทยก็ดูได้ครับ ทางเสาก้างปลา ทางเสาหนวดกุ้ง และก็จานดาวเทียม แต่เครื่องรับต้องถอดระหัสได้
เครื่องรับรุ่นเก่าที่ถอดระหัสไม่ได้ก็ดูไม่ได้ครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 12:13:26 pm »

อยากดูกีฬาโอลิมปิก มีดาวดวงใหนถ่ายบ้างคับ ได้ข่าวของchinasat ความถี่เท่าไหร่คับ

การถ่ายถอดจะมีแต่นักกีฬาจีนเท่านั้นนะครับ สรุปคือถ้าดูของประเทศไหน เค้าจะถ่ายนักกีฬาของเค้าเท่านั้น ไม่มีของนักกีฬาไทยครับ

ChinaSat 6B at 115.5°E
CCTV 22    4100 V   SR-27500
dk
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 05:54:39 pm »

การถ่ายถอดจะมีแต่นักกีฬาจีนเท่านั้นนะครับ สรุปคือถ้าดูของประเทศไหน เค้าจะถ่ายนักกีฬาของเค้าเท่านั้น ไม่มีของนักกีฬาไทยครับ

ChinaSat 6B at 115.5°E
CCTV 22    4100 V   SR-27500

เอาไว้ดูเวลาแข่งแบดกับเขา อิอิ
chadja
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 09:14:25 pm »

ความถี่นี้ผมได้ 2 ช่อง จาน 5 ฟุต ของผมมันเป็น ซีซีทีวี1 เฺฮชดี ดูไม่ได้ กับ ซีซีทีวี เฮชดี ฟรี
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2012, 10:32:45 pm »

เรื่องการเข้ารหัสของ ฟรีทีวีไทย  ดูแล้วท่าทาง จะเลอะเทอะกันไปใหญ่
เอะอะ อะไร ก็เข้ารหัส  โดยอ้างเรื่องลิขสิทธิ์  ตลอด

ซึ่งเป็นเรื่อง โกหก คนไทยทั้งประเทศ 
การเข้ารหัส ควรจะทำเฉพาะ กรณีที่หลีกเลี่ยงไม่ได้จริงๆ เช่น ฟรีทีวีของต่างประเทศก็ต้องเข้ารหัสเหมือนกัน
อย่างโอลิมปืกคราวนี้ฟรีทีวีไทย ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องเข้ารหัส เลย

ดูอย่างกระทู้นี้ เห็นได้ชัดเจน  ทั้งๆที่ ฟรีทีวีไทย ก็มีถ่ายทอดสด
แต่ คนไทย  กลับไม่มีความมั่นใจว่า จะดูได้หรือเปล่า

เลยต้องหันไปพึ่งพา ฟรีทีวีของต่างประเทศ 
เป็นเรื่องที่  น่า ทุเรศ เป็นอย่างยิ่ง 

นี่ NBT  เริ่มถ่ายทอดสดวันแรก  ไม่เข้ารหัส  ก็ขอให้เป็นอบ่างนี้ไปตลอด
ก็ไม่รู้ว่า  ฟรีทีวี ที่เป็น ทีวีพูล(3  5  7  9) จะเป็นยังไง 

แต่เท่าที่โทร สอบถาม   เกือบทุกช่อง ยีนยันว่า  ต้องเข้ารหัส
จานดำที่ชาวบ้านใช้กันทั่วไปจอมืดแน่ๆ

ก็ไม่รู้จะใช้คำพูดยังไงกับช่องพวกนี้   ถ้า ทีวัพูล มีการเข้ารหัสจริงๆ ทั้งๆที่ฟรีทีวีประเทศอื่นไม่เข้ารหัส
ก็คงต้องใช้คำว่า ไอ้พวกเวรตะไล  กับช่องพวกนี้ น่าจะเหมาะสม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์