ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 04:33:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แนะนำเพื่อนสมาชิกในการเลือกซื้อเราเตอร์แบบใส่ซิม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำเพื่อนสมาชิกในการเลือกซื้อเราเตอร์แบบใส่ซิม  (อ่าน 3047 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 20, มีนาคม 2011, 09:00:34 am »

ก่อนจะซื้อแนะนำให้ดูพื้นที่ๆเราจะนำไปใช้งานก่อนครับว่ารับสัญญาณ ของค่ายไหนได้ดีที่สุด (เอาแบบสัญญาณนิ่งและเต็ม)
ผมเคยซื้อ bigpond ไปติดให้ลูกค้า เห็นว่ามีเสาในตัว แต่สรุปแล้วรับสัญาณได้แค่ มิเดียม เลยทำให้ด้อยประสิทธิภาพ
ใช้ดู supernat2010 ได้ แต่ไม่ราบรื่น ค้างเป็นบางช่วง เอา HUAWEI ไร้เสาไปต่อ หมดสิทธ์ ไฟแดงโชว์ตลอด
เลยต้องไปหาซื้อเสา ยากิ16Eพร้อมสายแปลงมาต่อเจ้าbigpond ได้สัญญาณระดับ HI แบบนิ่งๆ ถึงใช้งานได้ดี
ถ้าจะซื้อ ควรหาซื้อรุ่นที่ต่อเสาภายนอกได้เป็นอันดับแรก หารุ่นที่รองรับ SIM ได้หลายระบบ สำหรับผมมีแค่นี้ครับ
ปล.ท่านใดมีความคิดเห็นหรือข้อเสนอแนะเพิ่มเติม เชิญครับ จะได้หลากหลายความคิด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
skillfull
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, มีนาคม 2011, 10:45:14 am »

ปัญหาไม่ได้มาจากเราเตอร์ใส่ซิมนี่ครับ ปัญหามาจากการส่งสัญญาณที่ไม่ค่อยเสถียรของเร้าเตอร์ ซึ่งแก้ปัญหาได้โดยใช้เร้าเตอร์รุ่นยอดนิยมทั้งหลาย การโมเฟิร์มแวร์ใหม่

การเปลี่ยนเสาอากาศก็ช่วยได้ในระดับหนึ่ง แต่ปัญหานี้คือ สัญญาณไม่นิ่งและเครื่องรับอยู่ไกล ถ้าเอาไว้ใช้กับ dreambox ผมใช้อยู่ สัญญาณมีแค่ขีดเดียวก็ใช้ได้สบายครับ เพราะว่าที่่ผมใช้อยู่สญญาณไม่สวิงและคลื่นรบกวนแถวบ้านน้อยด้วยล่ะมั้ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, มีนาคม 2011, 12:34:46 pm »

ติดแผง...ดีที่สุดแล้ว..เหมือนสมัยก่อนมีอำเภอละต้นก็ใช้แบบนี้แหละ....ถ้าไมมีขั้วบัดกรีที่บอร์ดเลย....ซื้อมาใช้แล้วนี่......555

หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 08:49:42 am »

Sr. Member

Re: แนะนำเพื่อนสมาชิกในการเลือกซื้อเราเตอร์แบบใส่ซิม
« ตอบ #2 เมื่อ: 20, มีนาคม 2011, 12:34:46 pm »   

--------------------------------------------------------------------------------

ติดแผง...ดีที่สุดแล้ว..เหมือนสมัยก่อนมีอำเภอละต้นก็ใช้แบบนี้แหละ....ถ้าไมมีขั้วบัดกรีที่บอร์ดเลย....ซื้อมาใช้แล้วนี่......555

....บัดกรีที่บอร์ดนี่แหละครับ ใช่เลย (ทำไมไม่คิดถึงซักที)   แค่นี้เราทำได้  ไม่เสียเงินซักบาท

zametime
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 08:59:28 am »

ผมกำลังมีปัญหาที่บ้านพี่สาวผมครับ (แถวปทุมธานี สามโคก) ใช้ Huawei หลานชายซื้อ sim 3G ของ TOT มาใช้ ปรากฎว่า Hang บ่อยมาก สัญญาณก็มาๆ หายๆ จนผมปวดหัว ว่าจะถามสมาชิกว่า ควรจะใช้ sim ของเจ้าไหนดีที่ราคารายเดือนไม่แพง
U2
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 09:38:49 am »

ปัญหาไม่ได้มาจากเราเตอร์ใส่ซิมนี่ครับ
ปัญหามาจากการส่งสัญญาณที่ไม่ค่อยเสถียรของเร้าเตอร์
ซึ่งแก้ปัญหาได้โดยใช้เร้าเตอร์รุ่นยอดนิยมทั้งหลาย การโมเฟิร์มแวร์ใหม่

อ่านแล้วงงครับ ขออีกที
kang_jung
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 10:40:36 am »

บ้านน้องสาวผมใช้ bigpond
ดรีบบ๊อก 2 เครื่อง + เล่นเน็ท
ซิม TOT3G ลื่นหัวแตก
oad_
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, มีนาคม 2011, 02:19:19 pm »

เข้ามาเก็บข้อมูลประการตัดสินใจครับกำลังลังเลอยู่ ขอบคุณคุณjayเจ้าของกระทู้และทุกความคิดเห็นครับ  (เอาซะเลยม้วนเดียวจบแบบไม่ต้องถาม  หุ หุ ..)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์