ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 12:42:30 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยหน่อยครับ วิธีการใส่ BISS KEY IDEA SAT TOP-TEN ใหม่
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ วิธีการใส่ BISS KEY IDEA SAT TOP-TEN ใหม่  (อ่าน 9233 ครั้ง)
tontaa
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 10:19:02 pm »

มือใหม่ครับ ลบกวานพีๆที่มีความรู้ช่วยผมหน่อยนะครับ
TON_TAA@HOTMAIL.COM ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
papa05
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25, กันยายน 2011, 10:49:59 pm »

MNC tv palapa D 113°E 4184 V 6700 KEY: AD A1 11 5F BC A9 99 FE

ไม่เคยใช้แต่มีไอ้นี้ให้ของวันที่24เองครับวันนี้ใช้ได้ใหมลองดูเอา  อิอิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigs15
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 07:53:02 am »

MNC tv palapa D 113°E 4184 V 6700 KEY: AD A1 11 5F BC A9 99 FE

ไม่เคยใช้แต่มีไอ้นี้ให้ของวันที่24เองครับวันนี้ใช้ได้ใหมลองดูเอา  อิอิ
ตัวนี้แหละดูได้แต่สลับ 4 คู่หน้าหลังเท่านั้นครับ ลงตรงๆอย่างนี้เดี๋ยวขาใหญ่เขาว่าไปเอาของเขามาแจกอีกนะครับนี่ ....ในเวบนอกเขาแจกกันเยอะไปครับท่าน....
thaicom5
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 09:51:11 am »

ตัวนี้แหละดูได้แต่สลับ 4 คู่หน้าหลังเท่านั้นครับ ลงตรงๆอย่างนี้เดี๋ยวขาใหญ่เขาว่าไปเอาของเขามาแจกอีกนะครับนี่ ....ในเวบนอกเขาแจกกันเยอะไปครับท่าน....
bigs15 คุณไม่ต้องพูดกระแทกเสียดสีเลย ทำอะไรก็เชิญอย่ามากระแทกกันถ้าไม่พอใจบอกกันตรงๆ
bigs15
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 10:24:15 am »

bigs15 คุณไม่ต้องพูดกระแทกเสียดสีเลย ทำอะไรก็เชิญอย่ามากระแทกกันถ้าไม่พอใจบอกกันตรงๆ
เห็นเป็นเดือดเป็นแค้นท่านชัดเจนกันจังทั้งๆที่เขาไม่ได้ทำไรเลยผมก็ทักเขาแบบที่ทักทุกๆคนที่เข้าไปในเวบ
คุณจ้องจะจับผิดเขาทั้งๆที่เขาก็เป็นสมาชิกเวบคุณๆยังไม่ไว้ใจกันอีก  ผมก็เอาลิ้งค์ที่ผมสามารถถหาได้จาก
เวบนอกไปให้คุณดูคุณก็เห็นแล้วว่าเขาก็ลงไว้จริงๆ อย่างคีย์ใหม่ก็มีลงอีกทั้งที่คุณไม่แจกในนี่  เลิกสักที
เถอะครับ จ้องจับผิดคนอื่นจะเอาคีย์จากคุณมาปล่อยนะ ไม่ต้องมาก๊อปข้อความจาก Shoutbox ไป
ให้เวบคุณดูว่าคนนี้เป็นใส่ศึกเอาคีย์มาบอกผมนะ เขาเป็นสมาชิกเวบคุณแล้วไปเจอข้อความอย่างนั้นเขาจะ
รู้สึกอย่างไรคุณเดโช ที่จริงผมก็ไม่อยากยุ่งนะเรื่องพวกนี่แต่มาทำกันเกินไปนะครับ แล้วเลิกท้าทายตอนหาคีย์ไม่ได้
แล้วมีเมล์ไปเย้ยหยันกันเสียที พอเขาเอามาปล่อยคุณก็ดิ้นกันอีก แล้วแบบนี้เมื่อไรมันจะจบสิ้นครับ ผมดูมานานแล้ว
ขอออกความเห็นบ้างนะครับ ที่เวบผมหาคีย์ไม่ได้ก็คือไม่ได้รออาทิตย์ต่อไป มีมาก็เอาลงบอร์ดไว้ให้เท่านั้นเข้าใจ
ตามนี้ด้วยครับท่านเดโช
thaicom5
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 10:35:15 am »

อ่าว! ทำไมผมโดนแบน Shoutbox ละครับท่านบิ๊ก15 หรือว่าเฉพาะผม เรื่องน้องชัดเจนน้องเขาคุยกับผมแล้วและเข้าใจกันแล้ว
และน้องเขาก็เข้าคีย์ได้เหมือนเดิม ท่านทราบมาจากไหนละครับเจ้านาย เอาเป็นว่าไครได้คีย์ไครจะแจกไม่แจกเชิญเลยครับ
แต่อยากจะให้เพื่อนสมาชิกในบอร์ดแห่งให้ทราบด้วยว่า เรื่องคีย์มีพี่เขาส่งทาง PM ทุกอาทิตย์ และได้ดูกันทั่วหน้า แต่ไม่โพส
ในนี้เท่านั้นเอง คุณมาว่าพวกผมไม่มีน้ำใจ ให้ท่านสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ตัดสินดีกว่าครับ
thaicom5
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 11:33:09 am »

ฅนS@tfever : (26 September 2011 - 10:42 AM) บอกไปเลยว่าบุคลไม่หวังดีเราไม่ต้อนรับ
บิกส์สิบห้า : (26 September 2011 - 10:42 AM) โดนเสียบ้าง
ฅนS@tfever : (26 September 2011 - 10:42 AM) แบนมันตลอดไปเลย

ท่านจะแบนผมเรื่่องอะไรครับช่วยบอกเหตุผลผมที ขอบคุณครับ
keef
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 12:11:05 pm »

ผมแปลกใจจิงๆครับ ทำไมเว็บนอกได้คีย์หลังเรา1วัน ทุกที

แต่ผมได้คีย์ตอนคู่เชลซีเป๊ะเลย

bigs15
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 12:59:59 pm »

อ่าว! ทำไมผมโดนแบน Shoutbox ละครับท่านบิ๊ก15 หรือว่าเฉพาะผม เรื่องน้องชัดเจนน้องเขาคุยกับผมแล้วและเข้าใจกันแล้ว
และน้องเขาก็เข้าคีย์ได้เหมือนเดิม ท่านทราบมาจากไหนละครับเจ้านาย เอาเป็นว่าไครได้คีย์ไครจะแจกไม่แจกเชิญเลยครับ
แต่อยากจะให้เพื่อนสมาชิกในบอร์ดแห่งให้ทราบด้วยว่า เรื่องคีย์มีพี่เขาส่งทาง PM ทุกอาทิตย์ และได้ดูกันทั่วหน้า แต่ไม่โพส
ในนี้เท่านั้นเอง คุณมาว่าพวกผมไม่มีน้ำใจ ให้ท่านสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ตัดสินดีกว่าครับ
ถ้าเข้ามาแล้วไม่ทำอะไรที่มันส่งผลกระทบกับคนอื่นหรือเวบผมก็จะไม่แบนคุณจาก Shoutbox หรอกครับนี่คนที่เขาโดนเขาโทรมาระบายกับผมว่าทำกับเขาอย่างนั้นทำไม ใช่ที่ว่าเขาคุยกับคุณเข้าใจแล้ว ทำกับเขาแบบนั้นคุณเชื่อหรือว่าความรู้สึกดีๆมันจะกลับมาได้เหมือนเดิมอีก ผมก็รู้นะว่าคุยกันแล้ว... คุณจะใช้กี่ชื่อในเวบผมก็ไม่ว่ากันครับมาดีผมก็ดีด้วยครับ แล้วเลิกแถว่าคุณหาคีย์ได้อยู่กลุ่มเดียวด้วยนะครับ กลุ่มอื่นเขาอาจหามานานจนนานวันสมาชิกลอน้อยลงหรือเป็นกลุ่มที่น้อยกว่าพวกคุณก็ได้ถถึงหาได้ช้ากว่าพวกคุณ ผมจะไม่ตอบโต้พวกคุณละเอาเวลาไปทำไรให้เกิดประโยชน์มากกว่านี้ดีกว่าครับ โต้กันไปก็เท่านั้น บายครับท่านเดโชและท่านอื่นๆ....
thaicom5
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 01:54:38 pm »

ไม่เป็นไรครับ ผมคุยกับน้องเขาทางโทรศัพท์แล้ว และโพสบอกแล้วในบอร์ด ถ้าบริสุทธิ์ใจก็ไม่เป็นไร
ถ้าความรู้สึกน้องเขาไม่เหมือนเดิม ก้อแล้วแต่น้องเขานะ ผมไม่ได้บังคับความรู้สึกของน้องเขา
ดีครับท่านอย่ามาตอบโต้กันดีกว่า เพราะสมาชิกในบอร์ดนี้คงจะรำคาญท่านและผมแย่แล้ว
ขอบคุณครับ
bom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 02:10:59 pm »

จริงๆถ้าทั้ง2ฝ่าย มาจับมือรวมกัน คุยกัน ในความเห็นที่แตกต่างได้ ไม่ว่าฝ่ยไหน หรือเวปไหน ก็พวกกันเพื่อนกันทั้งนั้นครับ ช่วยๆกันนะครับ
nattawut
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, กันยายน 2011, 07:30:19 pm »

มีใครเคยลองรุ่นนี้ยัง

http://www.banmohsat.com/product-th-775949-3797703-RECEIVER+THAISAT+BEST+1+OTA.html
phot9724
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 01:11:29 am »

-เมาแล้ว-เบื่อมากเรื่องแบบนี้-พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น

papa05
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:28:31 am »

เล่าฮิวเองก็ได้จากเว๊บนอกส่งมาให้  ไม่ได้เกี่ยวข้องกับบอร์ดของเล่าฮิว  ที่บอร์ดของเล่าฮิว   เล่าฮิวเองก็ไม่เคยไดรับอนิสงค์จากของเขามีเลย จึงต้องแสวงหาจากข้างนอก พอได้จึงมาแบ่งปันแก่บุคลที่ยังไม่ได้

เล่าฮิวเข้าใจในสิ่งที่คนต้องการแต่หาแหล่งที่มีไม่ได้   ถ้าได้มาอีกเล่าฮิวก็จะเอามาลงอีก  เพื่อแบ่งปันกัน
fanpalapaD
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 27, กันยายน 2011, 08:41:32 am »

ขอบคุณครับ ที่จะมีผู้มาแบ่งปันคีย์ โดยไม่มีเงื่อนไข ใด ๆ อีกท่าน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์