ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
11, พฤษภาคม 2024, 11:48:34 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เปรียบเทียบ AZbox Ultra กับ Viva A11 ด้วยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ AZbox Ultra กับ Viva A11 ด้วยครับ  (อ่าน 5547 ครั้ง)
satzone
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 09:10:52 pm »

ท่านใดเคยใช้ 2 ตัวนี้แนะนำหน่อยครับ ตัวไหนให้ภาพดีกว่ากัน ใช้ดูอย่างเดียว ต้องการความนิ่ง เสถียรเป็นหลักครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 09:40:04 pm »

แล้ว AZbox Ultra เทียบกับ DM800se อันไหนดีกว่ากันครับ น่าซื้อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Sing
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 11:04:56 pm »

ถ้าต้องการดูอย่างเดียว ซื้อ AZBOX ไม่คุ้มครับ จะเหมือนซื้อรถปิ๊กอัพเอามาวิ่งถนนดำ มันต้องลุยครับ

VIVA ใช้ CHIP NXP
AZBOX ใช้ CHIP SIGMA

Chip NXP ส่วนมากเห็นอยู่ในพวกบอร์ดเครื่องรับโทรทัศน์
Chip Sigma ส่วนมากเห็นอยู่ในเครื่องเล่น Hi-def

ส่วนเรื่องคุณภาพ ผมไม่เคยลอง VIVA
เคยใช้แต่ AZBOX
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 11:33:30 pm »

ตามท่าน sing ครับ

ถ้าวัดกันที่คุณภาพของภาพต้องยกให้ AZ ครับเนื่องจากคำกล่าวของท่าน sing

แต่ถ้าเทียบกับ 800 se หากเทียบเรื่องคุณภาพของภาพ คนขาย(ขออนุญาตไม่เอ่ยนามนะครับ) ซึ่งขายทั้ง 500 HD,800 HD,SE,8000 HD

ยังบอกว่า AZ ภาพสวยกว่าครับ
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 11:47:01 pm »

สรุปเลยครับอันไหนภาพแจ่มสวยทน
แล้ว AZbox Ultra เทียบกับ DM800se อันไหนดีกว่ากันครับ น่าซื้อ แนะนำด้วย
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 11:53:18 pm »

สรุปเลยครับอันไหนภาพแจ่มสวยทน
แล้ว AZbox Ultra เทียบกับ DM800se อันไหนดีกว่ากันครับ น่าซื้อ แนะนำด้วย

ราคา AZ ถูกกว่า SE เกือบครึ่งเลยครับ แต่ SE เร็วกว่า หากท่านงบเหลือ ก็เลือก SE ส่วนเรื่องทนไม่ทน ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ
satzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 08:18:16 am »

ผมเห็นว่า 2 ตัวนี้ ราคาพอๆกัน จะซื้อไปให้เพื่อนน่ะครับ เกรงว่าจะเลือกให้ไม่ดีพอ แล้วจะเสียคนเอา เพราะคุยว่าจะหาตัวที่ภาพดีกว่า S10 ไปให้ครับ 
click
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 08:48:36 am »

AZbox มีซิมไหม.......ถ้าไม่มีซิมมีโอกาสพัฒนามากกว่าแบบมีซิม.....

panu
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 09:02:45 am »

ถ้าสวยธรรมชาติ suppernet
เครื่องดูแพง viva
ถ้าเอาใว้จะเล่น หรือถูก s10
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 09:09:00 am »

AZbox มีซิมไหม.......ถ้าไม่มีซิมมีโอกาสพัฒนามากกว่าแบบมีซิม.....

ไม่ใช้ซิมครับ
ron_m
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 09:21:29 am »

สนใจ AZ อยู่ครับ ราคา 3,xxx บาท
หาซื้อได้ที่ไหนครับ
satzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 10, กันยายน 2011, 08:14:00 pm »

AZbox น่าจะยังมีของครัีบ แต่ Viva มาวันที่ 15 เดือนนี้ พร้อมกันทั่วประเทศ...
พันธ์ศักดิ์
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, กันยายน 2011, 07:32:15 am »

เห็นคนขายบอกมาว่า
AZbox ดีกว่า Viva ใช่ไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์