ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
08, พฤษภาคม 2024, 05:19:30 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ผลการทดสอบHuawei E960 3G Router Wifi เป็น 3G Router กับSpernat 2010
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการทดสอบHuawei E960 3G Router Wifi เป็น 3G Router กับSpernat 2010  (อ่าน 7407 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 06:15:05 pm »

หลังจากถอย Supernat 2010 มาใช้ ต่อเน็ตจากมือถึอผ่านคอมแล้วLANจากคอมเข้าเครื่องรับ
รู้สึกมันค้างบ่อยมาก แถมต้องเปิดคอมทิ้งไว้และชาร์ตมือถือตลอด (ต่อผ่านแอร์การ์ดเน็ตหลุดบ่อย)
รู้สึกเปลืองไฟ แถมอายุการใช้งาน คอมกับมือถือก็สันลงด้วย เลยตัดสินใจสังซื้อ เร้าเตอร์แบบใส่ซิม
ในตัว ได้ของเมื่อเช้า ลองเปิดเล่น พร้อมๆกันพร้อมๆกันดังนี้ เครื่องpc2เครื่องต่อช่องlan
โนตบุค ต่อ ไวเรส และ supernat เปิดตลอด ลองโหลดงานทั้ง3เครื่อง ภาพค้างเป็นช่วง
ลองเปิดโหลดแค่2เครื่อง ก็ค้างแต่ไม่นาน ลองเปิดเล่นเกมออนไลน์ 1เครื่องภาพกระตุกนานๆครั้ง
แต่ถ้าใช้งานกับโนตบุค ไม่เป็นไร เริ่มลองเวลา10.00น.ถึง18.00น. ซิมที่ใช้ ais  dtac  true
เร้าเตอร์ไม่ร้อน เครื่องรับไม่ร้อน
สรุป โดยรวมแล้วถือว่าใช้งานได้ดี เหมาะกับบ้านที่เน็ตสายเข้าไม่ถึง สะดวก และประหยัดค่าไฟฟ้า
ค่าแพ็กเกจ GPRS ควรเลือกใช้ตามความเหมาะสม (ส่วนตัวผมใช้dtac 50ชม.แถม50ชม.214บ.)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phot9724
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 06:30:19 pm »

ราคาเท่าไหร่ครับ-จะลองซื้อมาใช้บ้างครับ***จะเอาไปใช้ในสวนกลางทุ่ง***
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 07:33:26 pm »

ผมว่าจะลองซื้อดูเหมือนกันนะเค้าว่าดี
ท่านซื้อมาเท่าไหร่ล่ะท่านจะลองมั่งครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 08:23:59 pm »

ส่วมากจะตั้งราคาไว้ตามเว็ป4500 แต่ผมได้มาแค่ 3550+ค่าส่งEMS พกง เรียบร้อย ของใหม่ประกัน1ปี
phab
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 09:38:14 pm »

ไปดูข้อมูลมาแล้วครับ ราคาอยู่ที่ 4500 บาท ครับไม่ทราบว่าของท่านถูกกว่าหรือไม่ครับถ้าถูกกว่าช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอถามเพิ่มเติมครับไม่มีความรู้เรื่องนี้ครับ  พอดีว่าที่บ้านผมไม่มีnetสายนะครับ ตอนนี้ก็ใช้แอร์การ์ดอยู่

อยากทราบว่า 1. สามารถใช้กับdreambox ได้ไหมครับ 2. เวลาใช้ ต้อง เปิดคอมต่อก่อน หรือว่า เปิดแต่เครื่อง

router  แล้ว ใช้กับ dreambox ได้เลยโดยไม่ต้องเปิด คอมครับ

ขอบตุณครับ
oad_
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 09:58:33 pm »

กำลังสนใจตัวนี้เหมือนกันครับ ที่ดูๆในเว็บราคาสูงกว่าของท่านเป็นพันเลย ซื้อที่ไหนครับชี้แนะด้วย
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, ตุลาคม 2010, 10:38:25 pm »

ลองตามไปดูที่นี่เลยครับhttp://www.boransat.net/board/index.php?topic=17867.0
ผมแค่แนะนำให้ไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับคนขายครับ เห็นสินค้าใช้ดีและท่านนี้ก็ขายถูกแถมส่ง พกง ให้ก่อน
บริการดีๆแบบนี้หายากครับ ถ้าสั่งแล้วช่วยกรุณาไปรับของด้วย เพราะมีของส่งให้จริงๆไม่หลอกลวงครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 01:30:02 pm »

ผมกำลังหามาเล่นอยู่เหมื่อนกันครับ แต่เป็นรุ่นที่เป็น Wifi AP/AP/ router (เลือกได้) ใช้งานได้หลายลักษณะ
ถ้าต้องการใช้เป็น 3G/EDGE wifi AP ก็ต้องนำ air card มาเสียบต่อ เข้าที่ช่อง USB หรือถ้าใช้เป็น AP/ Router ต่อสาย RJ45 เข้าไป

ราคาจะต่ำกว่าคือประมาณ 2500 บาท แต่การใช้งาน ใช้ได้หลายลักษณะ  Air card เป็น 3G หรือ EDGE/GPRS ก็ได้
OUTPUT เป็นแบบ RJ45, Wifi AP, USB

ยังไม่เห็นเครื่องนี้ในเมืองไทย (แต่คิดว่าน่าจะมีแต่ผมหาไม่เจอเอง)

หากได้ของมาแล้วจะนำมา review ให้ชมบ้างครับ
Fank_06
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ตุลาคม 2010, 11:55:53 pm »

ใช้ E960 อยู่ครับ ใส่ซิม3G ตัวนี้ใช้กับ 500S work ครับ
oad_
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 09:12:36 am »

ผมกำลังหามาเล่นอยู่เหมื่อนกันครับ แต่เป็นรุ่นที่เป็น Wifi AP/AP/ router (เลือกได้) ใช้งานได้หลายลักษณะ
ถ้าต้องการใช้เป็น 3G/EDGE wifi AP ก็ต้องนำ air card มาเสียบต่อ เข้าที่ช่อง USB หรือถ้าใช้เป็น AP/ Router ต่อสาย RJ45 เข้าไป

ราคาจะต่ำกว่าคือประมาณ 2500 บาท แต่การใช้งาน ใช้ได้หลายลักษณะ  Air card เป็น 3G หรือ EDGE/GPRS ก็ได้
OUTPUT เป็นแบบ RJ45, Wifi AP, USB

ยังไม่เห็นเครื่องนี้ในเมืองไทย (แต่คิดว่าน่าจะมีแต่ผมหาไม่เจอเอง)

หากได้ของมาแล้วจะนำมา review ให้ชมบ้างครับ

รุ่นที่ใช้แอร์การ์ดเสียบเคยเจอเมื่อปลายปีที่แล้วที่พันธ์ทิพย์ถ้าจำไม่ผิดอยู่ชั้นสองชื่อร้านดาต้า..อะไรสักอย่าง ราคาตอนนั้นสองพันหกร้อยลองไปดูครับ
jay
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 01:05:26 pm »

ใช้ E960 อยู่ครับ ใส่ซิม3G ตัวนี้ใช้กับ 500S work ครับ
สอบถามหน่อยตับ พดดีผมทดลองเอาโทรศัพท์บ้าน ทั้งแบบธรรมดาและโชว์เบอร์มาต่อแต่มันใช้งานไม่ได้ครับ มีวิธีทำ บ้างไหม ผมลองแล้วไม่ได้ เข้าไปเซ็ตที่เว็ปก็ไม่ได้ เว้ปนี้ครับ 192.168.1.1
thepsakm
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 03:16:39 pm »

ตัวนี้ work ครับ แนะนำเลย ขนาดผมเอาไปใช้ในรถ กับ 500S ยังอยู่ในระดับที่น่าพอใจเลยครับ สะดวกดีด้วยแถมไม่ต้องซื้อ airgard มาต่อให้วุ่นวายครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 12:55:06 am »

ได้มาแล้วครับ ทดลองใช้กับ air card EDGE/GPRS ใช้ได้ดีไม่มีการหลุด หรือค้างเลยครับ

ใช้เป็น AP ก็ได้ และยังใช้เป็น Wifi bridge ได้อีกด้วยครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์